Main Menu

ซีลโช็คหน้าเอ็นโปร กับ แกรมมา

เริ่มโดย lettuce, พฤษภาคม 05, 2013, 10:32:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lettuce

ซีลโช็คหน้าเอ็นโปร กับ แกรมมา มันเท่ากันไหมครับ เพราะผมเขาไปสิงอยู่ในเวบแห่งหนึ่งเขาบอกว่าใช้แทนกันได้  เขาแนะนำให้ไปหาซื้อซีลโช็คที่ขนาดตามนี้  35-48-11   ตัวเลข 35 ผมเข้าใจว่าน่าจะไช่ขนาดของกระบอกโช็คเอ็นโปร 35 ม.ม. ส่วน สองตัวข้างหลัง(48-11) ยังงงครับ

นอกจากเบิกของแท้แล้วมียี่ห้ออื่นไหมครับ ซีลโช็คเอ็นโปร  พอดีของผมเริ่มซึม  หาร้านทำยากเข้าไปร้านใหนมีแต่ส่ายหน้าครับ

ถ้ามีก็บอกให้เราต้องสั่งและจอดรถทิ้งใว้  แต่ผมไม่ค่อยอยากจะจอดใว้ร้านครับกลัวมารับรถแล้วมันจะไม่เหมือนเดิม 

ถามแค่สองข้อครับ

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

nongss1

เบอร์แรกเป็น ขนาดวงข้างในซีลคับ เบอร์ที่สองเป็นขนาดนอกซีล เบอร์ที่สามคือความหนาของซีลคับ
เช่น เอาของผมนะ 9 มม คือขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางวงกลมข้างในซีลคับ 20มม คือขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางวงกลมข้างนอกซีล 8มม เนียคือความหนาของซีล อ่ะคับ พอจะเข้าใจมะคับ

เครดิตคุณ kasugaro

เดช..ไอ้เสื้อทอง

แกมม่า  เอนโปร  MTX  CB400  เท่ากัน

KR -SER- HONDA REBELL... เท่ากัน  

ของไม่มี จำหน่ายทั่วไป ครับ  ต้องสั่งจำเพาะ

.

ผมเคยบอก  คนขับ เอนโปร คนนึง ในเชียงใหม่ ซีลโช้คหน้า N-PRO ใหม่แท้ ...คู่ละ ประมาณ 1,200 บาท

แกหัวเราะ ใส่ ผม จนเห็นเอ็นขมับเต้น  ....จวบจนกระทั่ง เขาได้ ไปเบิกเอง  ทราบราคา จริง ๆ  นั้นแล ..จึงได้ทำหน้า เหมือนคนเหม็นตด  ก็ มิปาน

. ;)
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

lettuce

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ  ได้ความรู้ขึ้นเยอะ  +1
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

DEDOR

ใช้ของยี่ห้อ nikone เด้อครับ  ถ้าจะใช้บริการของเทียม  เพราะมันสวมง่ายดีครับ  ผมลองแล้ว

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

manu16

ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

phu4123

ขอแบ่งบันข้อมูลด้วยนะครับ NOK แท้ๆ ตัวละ 50-70 บาท ตามร้านอะไหล่รถยนต์ใหญ่ๆ ไงครับ งานเดียวกับของแท้เลย ผมลองของเทียมมาทุกยี่ห้อแล้วทั้ง CCD , nicone , washi แค่พอใช้ครับ บางตัวฝืดจนโช็คแข็ง บางตัวหลวมจนซึม เจอช่างมือไม่ถึงตอกซิลเสียรูปอีก(แกนโช็คใสๆ)ทำมาแล้ว 9 ชุดครับ ทั้งแกมม่า เอ็นโปร เล่นของแท้ จบครับ

ASENAL

tzr133

ของแท้แพงจริงๆ ครับยอมรับแต่  ทำไมไม่รั่วไม่รู้ขนาด โชค มีรอยยังไม่รั่วเลยเทพ สม ราคาครับ เลือกซื้อกันดู..

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

HS7QBT

ซีลโช๊ค NOVA แท้ ๆ เบิกศูนย์ก็มิได้ถูกนะฮ้าฟฟฟ ถ้าเคยเบิก
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

lettuce

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 12:34:07 ก่อนเที่ยง
ของแท้แพงจริงๆ ครับยอมรับแต่  ทำไมไม่รั่วไม่รู้ขนาด โชค มีรอยยังไม่รั่วเลยเทพ สม ราคาครับ เลือกซื้อกันดู..

ของเขาดีจริงครับ  ตอนผมได้มาข้้างขวานี่แหละที่รั่ว  ช่างเลยบอกเปลี่ยนข้างเดียวนี่แหละ อีกข้างของแท้เดิมโรงงาน  แต่จะใส่เปคเดิมๆ นะ  ให้เหมือนอีกข้าง  จากตอนนั้นมาถึงตอนนี้ก็ สองปีกว่า 
สรุปรั่วข้างเดิมข้างขวา ส่วนข้างซ้ายยังปกติ  ของเดิมโรงงานมันดีและทนอย่างนี้นี่เอง  ดีและทนแต่แพง 

kaokho

ผมก็ใช้ของ  Nok  แตไงทำไมเราซื้อแพงจัง    ตั้ง180 2ตัว=360  ที่ร้านอหลั่ยยนต์ ศรีราชา ชลบุรี  แต่ถือว่าคุ้มมาก2ปีกว่าแล้วยังไม่รั่วเลยทั้งที่แกนโช๊คเป็นแผลครึ่งนิ้ว

Tong_2T_150

อ้างจาก: lettuce เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 09:34:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tzr133 เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 12:34:07 ก่อนเที่ยง
ของแท้แพงจริงๆ ครับยอมรับแต่  ทำไมไม่รั่วไม่รู้ขนาด โชค มีรอยยังไม่รั่วเลยเทพ สม ราคาครับ เลือกซื้อกันดู..

ผมว่าอะไหล่ตัวนี้ค่อนข้างซีเรียสนะครับพี่แจ้ค ผมก็กัดฟันเบิกของแท้เหมือนกัน เพราะคิดว่ายังไงถึงมันจะแพง มันก็แพงมีเหตุผลที่แพงนะ
ปล.ต่างคนต่างความคิดและต่างความเชื่อ

ของเขาดีจริงครับ  ตอนผมได้มาข้้างขวานี่แหละที่รั่ว  ช่างเลยบอกเปลี่ยนข้างเดียวนี่แหละ อีกข้างของแท้เดิมโรงงาน  แต่จะใส่เปคเดิมๆ นะ  ให้เหมือนอีกข้าง  จากตอนนั้นมาถึงตอนนี้ก็ สองปีกว่า  
สรุปรั่วข้างเดิมข้างขวา ส่วนข้างซ้ายยังปกติ  ของเดิมโรงงานมันดีและทนอย่างนี้นี่เอง  ดีและทนแต่แพง  
ผมว่าอะไหล่ตัวนี้ค่อนข้างซีเรียสครับพี่แจ้ค ผมกัดฟันเบิกแท้มาตลอด เพราะคิดว่าที่มันแพง มันก็มีเหตุผลที่แพงครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

phu4123

แหล่งอะไหล่รถยนต์ใหญ่ๆ 5-10 ร้านอยู่ในระแวกเดียวกัน  ถูกแน่ๆครับ

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

Witt-RRw

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 12:04:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lettuce เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 09:34:51 หลังเที่ยง

ผมว่าอะไหล่ตัวนี้ค่อนข้างซีเรียสนะครับพี่แจ้ค ผมก็กัดฟันเบิกของแท้เหมือนกัน เพราะคิดว่ายังไงถึงมันจะแพง มันก็แพงมีเหตุผลที่แพงนะ
ปล.ต่างคนต่างความคิดและต่างความเชื่อ

ของเขาดีจริงครับ  ตอนผมได้มาข้้างขวานี่แหละที่รั่ว  ช่างเลยบอกเปลี่ยนข้างเดียวนี่แหละ อีกข้างของแท้เดิมโรงงาน  แต่จะใส่เปคเดิมๆ นะ  ให้เหมือนอีกข้าง  จากตอนนั้นมาถึงตอนนี้ก็ สองปีกว่า 
สรุปรั่วข้างเดิมข้างขวา ส่วนข้างซ้ายยังปกติ  ของเดิมโรงงานมันดีและทนอย่างนี้นี่เอง  ดีและทนแต่แพง 
ผมว่าอะไหล่ตัวนี้ค่อนข้างซีเรียสครับพี่แจ้ค ผมกัดฟันเบิกแท้มาตลอด เพราะคิดว่าที่มันแพง มันก็มีเหตุผลที่แพงครับ

รถน้องที่ร้าน แกนเป็นรอย ใส่ซีลแท้ไม่รั่ว

รถพี่แกนสวย 2 คู่ ใส่ซีลทั่วไป รั่วแล้วรั่วอีก พี่ปวดหัวมากเลยอ่ะ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Hunterzero

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 07:24:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 12:04:59 หลังเที่ยง

รถน้องที่ร้าน แกนเป็นรอย ใส่ซีลแท้ไม่รั่ว

รถพี่แกนสวย 2 คู่ ใส่ซีลทั่วไป รั่วแล้วรั่วอีก พี่ปวดหัวมากเลยอ่ะ
ต้องเสียเงินซื้ิอซีลแท้ไงครับ
พี่วิท

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

aoaaued