Main Menu

สอบถามเรื่อง honda phantom 150 ครับ

เริ่มโดย kwangzaja, เมษายน 30, 2013, 02:20:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kwangzaja

รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่เคยใช้งาน honda phantom 150 มีระบบ RC วาวล์ ไหมครับ

The Mach Team

มีจ้า เห็นเขาบอกว่าเป็นเคื่องตัวเดียวกับ NSR 150 RR น่ะ

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

kookkai

เป็นเครื่องตัวเดียวกับเอ็นโปร และอาร์อาร์ดับบลิวเลยครับ

DEDOR

ชอปเปอร์  มีเพาเวอร์วาล์วครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: kookkai เมื่อ เมษายน 30, 2013, 03:27:30 หลังเที่ยง
เป็นเครื่องตัวเดียวกับเอ็นโปร และอาร์อาร์ดับบลิวเลยครับ
ไช่เลย

ภาพความหลัง

kwangzaja

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ASENAL

Honda ช่างคิดเนอะ

เอา 2 ที มีวาวล์ซึ่งเน้นรอบ

ไปลากตัวรถหนักกว่า 140 กว่า กก.

เลยต้องใช้อัตราทดที่จัดกว่า

ผลก็เลยกินน้ำมันมากว่า N-Pro

ตอนหลังไม่อยากหลอกตัวเอง (คงอายหรือยอดไม่พุ่งก็ไม่รู้)..

เลยต้องยก 4 ที 200 ซีซี

มาประจำการแทน..ค่อยสมเหตุ-ผลหน่อย

HS7QBT

ท่านั่งสบาย ขับง่าย รถแรง รถผลิตมาขายน้อย จัดว่าเป็นของหายาก ตามนั้น
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตอนมันเปิดตัว  ผม เห็นรูปทรงครั้งแรก  แล้ว หลงรัก ให้บัดดล 

"นี่มัน  สตรีท ย่อส่วน ชัด ๆ"

ครั้น พอ พนักงานขายประจำร้าน  เขาสตาร์ทเครื่องให้ฟัง  ผมโคตรผิดหวังเลย

มุมมองส่วนตัว  ผม ว่า มัน ไม่ได้ อ่ะ  รถทรง ชอปเปอร์ กับ 2T  ไปกัน ไม่ได้ เลย

แม้จะมี ตัว 200 ซีซี  เข็นมาขาย  ในเวลา ต่อมา   ผมก็ว่า ทรง มันไม่เฟิร์มเท่าตัวแรก อ่ะ

มันดู โล่ง ๆ  ขึ้โรค ๆ  ไงพิลึก  เพราะดันเอา หม้อน้ำ ออกไป

.   
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ASENAL

ตัวนี้ ก็คล้าย ๆ กับ เอา Tena มาใส่บังลม

แปลงร่างเป็น Smile แหละ

แต่ตัวนี้น่าเกียจกว่า  ..มีใส่ครอบเครื่องให้เหมือน 4 ทีด้วย