Main Menu

ถามถึงเรื่องรถ 4 จังหวะคับ พี่ๆว่า สปาร์ค135i น่าใช้ไหมคับ แล้วราคาแรงไหม ?

เริ่มโดย pond smile-s, เมษายน 28, 2013, 01:23:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

พี่ๆคนไหนที่ใช้อยู่ หรือ เคยใช้ ช่วยบอกทีคับ เพราะตอนนี้ยังเลืิอกไม่ถูกเลย ว่าจะเล่นรุ่นไหนดี ระหว่าง คลิ๊ก125i กะ สปาร์ค135i แต่ใจผมชอบ สปาร์คนะคับ แต่ยังไม่เคยลองขี่ดูเลย ผมใช้รถวิ่งในเมืองโดยส่วนใหญ่นะคับ รถติดบ้างเป็นบางที ขับวันนึงก้อ 100+โล ผมเป็นคนขับรถเร็วแต่ก้อไม่มากคับ แล้วแต่สถานการณ์คับ พี่ๆว่าตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันคับ คลิ๊ก125i ก้อขี่สบาย สปาร์ค135i ก้อแรงดี ทนด้วย พี่ๆช่วยตัดสินใจหน่อยคับ แล้วพี่ๆคนไหนพอรู้ราคาสปาร์ค135i มือ1 บ้างคับ ช่วยบอกผมที ผมจะได้ตัดสินใจถูก ขอบคุณคับ  ???

ปุ๊_ทาลิ

เคยขี่เจ้าเวฟไปแถวสมุทรสาคร ผมขี่คนเดียวยืนพื้นอยู่ 100-110 เห็น สปาร์ค135(รถเดิมๆ) ซ้อน 2 วิ่งแซงไปดุ่ยๆเลย เจ้าตัวนี้น่าจะกำลังดีมาก

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

อ้างจาก: ปุ๊_ทาลิ เมื่อ เมษายน 28, 2013, 01:39:36 หลังเที่ยง
เคยขี่เจ้าเวฟไปแถวสมุทรสาคร ผมขี่คนเดียวยืนพื้นอยู่ 100-110 เห็น สปาร์ค135(รถเดิมๆ) ซ้อน 2 วิ่งแซงไปดุ่ยๆเลย เจ้าตัวนี้น่าจะกำลังดีมาก

ฮ่าๆ คับผม ผมก้อว่างั้นแหละคับ เห็นพวกเก็บเงินกู้ชอบใช้กัน ผมว่ากำลังมันดีนะคับ (ตัวผมยังไม่เคยลองขับเลย555') เครื่อง 135 ซีซี 4วาล์ว แต่เสียอยู่อย่าง ไม่มีที่เก็บของใต้เบาะ ใส่ตะกร้าหน้าไม่ได้อ่ะคับ ฮือๆๆ :)

HerulayAMG

เครื่องดีและทนเลยหล่ะครับตัวเดียวกับYZF R125เลยแต่เพิ่มปริมาตรกระบอกสูบกะจำนวนเกียร์เฉยๆ(น่าจะ)
ช่วงล่างดีเบรคไว้ใจได้ ความเร็วสูงอาจมีร่อนนิดหน่อยตามสไตล์รถเล็กแต่ไม่มีปัญหามาก
ความแรงผมคิดว่าเหลือๆกะคลิก125นะ แต่จริงๆแล้วจุดประสงมันใช้งานคนละอย่างเลยอ่าครับ
ต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบแรง หรือชอบเทคโนโลยีและความสบาย ?? เลือกได้แล้ว ก็คงไม่อยากที่จะเลือกอะไร

jack_i

มาลองขี่ดูครับ ผมขี่แล้วไม่อยากกลับไปจับเวฟเลยเครื่องเงียบดีครับ
ถ้าชอบจัดเลยเรื่องตร้ากร้าไม่ยาก อิอิ

keeauto

เป็นรถผู้หญิงที่แสบสุดแล้วตั้งแต่เมืองไทยเคยมีมา   

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ เมษายน 28, 2013, 02:31:22 หลังเที่ยง
เครื่องดีและทนเลยหล่ะครับตัวเดียวกับYZF R125เลยแต่เพิ่มปริมาตรกระบอกสูบกะจำนวนเกียร์เฉยๆ(น่าจะ)
ช่วงล่างดีเบรคไว้ใจได้ ความเร็วสูงอาจมีร่อนนิดหน่อยตามสไตล์รถเล็กแต่ไม่มีปัญหามาก
ความแรงผมคิดว่าเหลือๆกะคลิก125นะ แต่จริงๆแล้วจุดประสงมันใช้งานคนละอย่างเลยอ่าครับ
ต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบแรง หรือชอบเทคโนโลยีและความสบาย ?? เลือกได้แล้ว ก็คงไม่อยากที่จะเลือกอะไร

ผมชอบความแรงคับบบ' ฮ่าๆๆๆ

อ้างจาก: jack_i เมื่อ เมษายน 28, 2013, 04:50:24 หลังเที่ยง
มาลองขี่ดูครับ ผมขี่แล้วไม่อยากกลับไปจับเวฟเลยเครื่องเงียบดีครับ
ถ้าชอบจัดเลยเรื่องตร้ากร้าไม่ยาก อิอิ

โอ้วววว' พี่ใส่ตระกร้าหน้าได้งัยอ่าาาาาา ???

jack_i

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ยุให้ซื้อ spark 135i ครับ....เรื่องตะกร้าหน้าถ้าไม่อยากแปลงก็ซื้อกล่องหลังเลยครับมีขายตรงรุ่นเลย
089-7062425 โอ้

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ เมษายน 29, 2013, 12:20:44 หลังเที่ยง
ยุให้ซื้อ spark 135i ครับ....เรื่องตะกร้าหน้าถ้าไม่อยากแปลงก็ซื้อกล่องหลังเลยครับมีขายตรงรุ่นเลย

ผมไม่ชอบใส่กล่องหลังอ่ะคับ มันดูตลกๆยังไงไม่รู้ ฮ่าๆๆ :)

วันนี้ไปถามราคามาแล้วคับ 58000 ล้อแม็ก สตาจมือ ล้อซี่ลวด 56500 คับ สตาจมือเหมือนกั พร้อมทะเีบียน คับ ราคาต่างจาก คลิ๊ก 125i ไม่มากคับ คลิ๊ก125i ราคา 55000 คับ ตัวท็อป ล้อแม็ก เหมือนกัน

jack_i

ยังถือว่าราคาไม่ขึ้นมากครับ
ตอนผมถอยมา 57500 รวมจดทะเบียนครับ เห็น 0ว่า เดี๋ยวจะขึ้นอีกประมาณ2พันครับ

manote

น่าเล่นครับ ทรงสปอร์ต เครื่องแรง บิดติดมือดี เชียร์อีก 1 เสียง เห็นขายมือสองราคาไม่แรงด้วย
ว่าจะเก็บตังค์ซื้อไว้สักคัน

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ เมษายน 29, 2013, 11:15:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ เมษายน 29, 2013, 12:20:44 หลังเที่ยง

ผมไม่ชอบใส่กล่องหลังอ่ะคับ มันดูตลกๆยังไงไม่รู้ ฮ่าๆๆ :)

ใส่กล่องหลังแล้วจะรู้ประโยชน์อันทรงคุณค่าของมันครับว่ามันมีดีมากกว่าตลก....... ???
089-7062425 โอ้

Hunterzero

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 10:42:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ เมษายน 29, 2013, 11:15:57 หลังเที่ยง

ใส่กล่องหลังแล้วจะรู้ประโยชน์อันทรงคุณค่าของมันครับว่ามันมีดีมากกว่าตลก....... ???
ไว้หิ้วเบียร์หิ้วเหล้าเวลาออกทริป ;) ;)
เอาจริงมันสามารถใส่ของสัมภาระที่เราไม่ต้องให้เปียกน้ำหรือหายได้ครับ   ไปเที่ยวกัน ถ้าเจอฝน คนมีกล่องก็สบายไม่ต้องห่วงของเปียกแต่คนที่มัดของไว้ท้ายรถต้องหาที่หลบเพื่อกันของเปียกครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ASENAL