Main Menu

มาถามเรื่อง 4จังหวะกันบ้างคับ :) พี่ๆว่า คลิ๊ก125i กับ เวฟ125i (2013) ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

เริ่มโดย pond smile-s, เมษายน 19, 2013, 11:57:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

อ้างจาก: na เมื่อ เมษายน 22, 2013, 11:03:13 ก่อนเที่ยง
ผมเลือกคลิกครับ รถมีเกียร์ขับดี ขับมัน ขับสนุกจริง แต่รถออโต้ขับสบาย  ๆ วางของก็สะดวก ถ้าซื้อมาใช้งานแนะนำคลิกครับ

ปล. รถพังไม่พังมันอยู่ที่มือเรา  ??? ???

คับผมขอบคุณคับ ออโต้ก้อขับสบาย เพราะส่วนใหญ่ผมก้อขับในเมืองรถติดๆอ่ะคับ แต่ รถเกียร์ก้อขับมันส์ดี ไม่เบื่อ ตอนนี้ผมก้อใช้เวฟ110i อยู่คับขับในเมืองก้อไม่มีปัญหาอะไร

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

keeauto

สำหรับผมได้ลองขี่แล้วข้อดีของเจ้ารถที่มีท้องเรือคือน้ำไม่สาดใส่ขาสักนิดเวลาเจอแอ่งน้ำ  แต่ไม่ประทับใจการกินน้ำมันมันเท่าไหร่  เคยขี่scoopy i ไปบางแสนยังกินถึงร้อยบาทเท่ารถ4จังหวะคาบูมีเกียร์  ผมว่าถ้าเวฟiจะกินไม่ถึง70บาท 
    สาเหตุของการกินน้ำมันของพวกออโตน่าจะ
1.รอบเครื่องสูงกว่าที่ความเร็วเท่ากัน
2.มีการบิดทิ้งช่วงนึงของคันเร่งอย่างเช่นขณะขี่ๆอยู่สามารถบิดเบิ้ลได้หน่อยนึง ใช่มั๊ย

อ้างจาก: keeauto เมื่อ เมษายน 23, 2013, 10:30:43 หลังเที่ยง
   สำหรับผมได้ลองขี่แล้วข้อดีของเจ้ารถที่มีท้องเรือคือน้ำไม่สาดใส่ขาสักนิดเวลาเจอแอ่งน้ำ  แต่ไม่ประทับใจการกินน้ำมันมันเท่าไหร่  เคยขี่scoopy i ไปบางแสนยังกินถึงร้อยบาทเท่ารถ4จังหวะคาบูมีเกียร์  ผมว่าถ้าเวฟiจะกินไม่ถึง70บาท 
    สาเหตุของการกินน้ำมันของพวกออโตน่าจะ
1.รอบเครื่องสูงกว่าที่ความเร็วเท่ากัน
2.มีการบิดทิ้งช่วงนึงของคันเร่งอย่างเช่นขณะขี่ๆอยู่สามารถบิดเบิ้ลได้หน่อยนึง ใช่มั๊ย

ใช่เลยคับ ออโต้ กินกว่ารถเกียร์อยู่แล้วคับ แต่ มันก้อขับสบายนะคับเวลารถติดๆในเมือง แต่รถเกียร์ขับมันส์กว่าคับ ประหยัดกว่าด้วยคับ

HS7QBT

อยากขับสบาย ๆ ลืมค่าบริโภคน้ำมันไปเถอะน้อง

เงียบ ไหล ลื่น เบาสบายเหมือนขับ Jetski

รถจ่ายกับข้าว สบายๆ จะไปเปลี่ยนเกียร์ทำไม ให้เมื่อย..ีน
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Hunterzero

มีเกียร์ 10ปียังไม่ต้องผ่าเครื่องถ้าดูแลดีๆ 
ออโต้ซัก5หมื่นโล 5ปีก็เริ่มรวนนั้นรวนนี้แล้ว +กับชุดครัทสายพานที่ต้องดูแลเพิ่มขึ้นอีก
หลายท่านก็ตอบไปหมดแล้ว   สุดท้ายอยู่ที่เจ้าของตัดสินใจ  เงินท่านเองนิครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

mmm00

เอาประหยัดก็ wave125 เอาสบายก็คลิก ส่วนผมเน้นจุของเยอะๆสบายนิดๆ จัด PCX มาซะ สบายกว่าที่คิดเยอะแต่ในใจก็อยากได้ประหยัดแบบ wave อ่ะ

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ เมษายน 27, 2013, 09:19:51 หลังเที่ยง
อยากขับสบาย ๆ ลืมค่าบริโภคน้ำมันไปเถอะน้อง

เงียบ ไหล ลื่น เบาสบายเหมือนขับ Jetski

รถจ่ายกับข้าว สบายๆ จะไปเปลี่ยนเกียร์ทำไม ให้เมื่อย..ีน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับพี่ชาย

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 27, 2013, 09:55:34 หลังเที่ยง
มีเกียร์ 10ปียังไม่ต้องผ่าเครื่องถ้าดูแลดีๆ 
ออโต้ซัก5หมื่นโล 5ปีก็เริ่มรวนนั้นรวนนี้แล้ว +กับชุดครัทสายพานที่ต้องดูแลเพิ่มขึ้นอีก
หลายท่านก็ตอบไปหมดแล้ว   สุดท้ายอยู่ที่เจ้าของตัดสินใจ  เงินท่านเองนิครับ
คับผม ขอบคุณคับ