Main Menu

ทริปสะสมไมล์@พิษณุโลก BY THE MACH ตอน น้ำใจชาว KANG - R - RAY

เริ่มโดย The Mach Team, เมษายน 01, 2013, 07:05:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tzr133

ใคร มันจะทำอะไรดีๆให้แบบ นี้ ถ้าไม่ ใช้ คนที่ เรียกว่าเพื่อน ได้ครับเนียะ....

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

minisport

ชื่อ Sasiprapa Sumransookเลขบัญชี 981-0-30994-5 ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาโรบินสันสุพรรณบุรี

super Tiger

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

peterr ser L1

ผมไม่อยากจะคุยเดี๋ยวจะหาว่าโม้   >:( ท่านฝนขับ ผมหลับ ตลอดทางทั้งไปทั้งกลับ  :-X :-X :-X :-X :-X
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

ขอบคุณผมๆอายจัง แค่นั่งติดรถไปเฉยๆไม่ได้ทำอะไรเลย ;)  ต้องขอบคุณท่านฝนมากๆคับ โทรปึ๊บ มาปั้บ ใจจริงๆคับ  :D  ถ้าไม่ได้ท่านฝน ตัวผมเองก็ไม่รู้จะช่วยยังไง งัวเงีย ง่วงด้วย มึนตึบ ตอนนี้ไข้หวัดยังรับประทานอยู่เลยคับ  :-X

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

Konrakroad

สุดยอดในน้ำใจของชาว2T ในที่สุดก็ได้ออกไปสะสมไมล์จนได้นะท่านอ้นหลังจากที่เก็บตัวอยู่นาน(เลี้ยงลูก 555++)

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

The Mach Team

อ้างจาก: FON-KANG-R-RAY- เมื่อ เมษายน 02, 2013, 02:43:42 ก่อนเที่ยง
ขี่มาหาก็ดีใจเเล้วบุ่ยเอาไว้เผื่อผมไปนำ้มันหมดที่กรุงเทพผมจะได้โทรหาท่านอ้นกับท่านบุ่ยไงบวก1ครับท่าน

ขอขอบคุณอีกครั้ง จาก กลุ่มๆเล็ก ที่เรียกตัวเองว่า THE MACH ครับ

+1 ให้อีกครับ ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไรดี

อ้างจาก: Nega เมื่อ เมษายน 02, 2013, 12:58:25 ก่อนเที่ยง
อันดับแรกเลย ผมต้องขอขอบคุณพี่ฝน Kang-R-Ray และพี่ปีเต้อร์ อย่างสุดทราบซึ้งในน้ำใจของพี่ๆเลยครับ ผมออกมาจากกรุงเทพ2ทุ่ม ยังไม่ทันมาถึง จ.พิษณุโลก ดีเลย ก็ต้องรบกวนพี่ๆกันซะแล้ว อุบัติเหตุที่เกิดระหว่างทาง เป็นเส้นที่ออกจากนครสวรรค์มุ่งหน้าไปยังพิษณุโลก ทางหลวงหมายเลข117 อยู่แถวๆช่วงเนินสว่างถึงเนินปอ ของ จ.พิจิตร ครับ ก็คือเส้นทางตรงนั้นจะมีไฟส่องสว่างแค่ตามจุดกลับรถ ผมขี่รถมาความเร็วคงที่ 80ก.ม./ช.ม. โดยยึดเส้นทึบขาวไหล่ทางเป็นหลัก พอใกล้ถึงจุดเกิดเหตุ ผมมองไม่เห็นกิ่งไม้ท่อนประมานเท่าขาแม้แต่นิดเดียวเลยครับ มาเห็นลางๆอีกทีก็ตอนกิ่งไม้ท่อนเท่าขานั้นอยุ่ห่างจากหน้ารถผมประมาณ 5-6 เมตร ผมก็เบรคแรงพอสมควร แต่ล้อไม่ล็อค ทั้งเบรคหน้าและหลัง แต่เบรคไม่ทันครับ รถผมก็ชนกิ่งไม้นั้น(ความเร็วตอนชนน่าจะประมาณไม่เกิน60) รถสะบัด และล้มลง และตัวผมก็กลิ้งไปกับพื้นถนน ตอนนั้นไม่มีรถตามหลังมาซักคันเลยครับ พอทุกอย่างหยุดนิ่งแล้ว ผมเลยรีบตรวจหาอาการบาดเจ็บตามตัว ซึ่งเป็นแค่แผลถลอก และขาเคล็ดครับ จากนั้นก็รีบไปยกรถขึ้นมาตั้งขาคู่ ตรวจสภาพว่าเสียหายตรงไหนบ้าง ก็พบว่ารถไม่สามารถขี่ต่อไปได้ครับ โช้คหน้าคดเข้ามา ล้อเบียดบังโคลนติดหนึบ กระจกทั้งสองฝั่งแตกหัก ชุดสีช่วงหน้าแตกเกือบทั้งหมด เวลา ณ.ตอนนั้น ประมาณ ตี1กว่าๆ ผมจึงรีบโทรหาพี่อ้น เพื่อขอความช่วยเหลือ หลังจากนั้นประมาณ 5 นาทีพี่อ้นก็โทรกลับมา พร้อมกลับบอกว่า หารถไปรับได้แล้ว คือรถของพี่ฝน Kang-R-Ray ซึ่งติดต่อโดยพี่ปีเต้อร์ รอซักพักประมาณ 20 นาที พี่ฝน พี่ปีเต้อร์ และพี่อ้นก็มาถึงตัวผม และได้พาผมไปโรงบาล ทำแผล และเอ็กซ์เรย์ขาที่เคล็ด หลังจากนั้น ผมก็รบกวนขอให้พี่ฝนช่วยพาผมกลับไปที่จุดเกิดเหตุ เพื่อไปหานาฬิกาที่กระเด็นหลุดจากข้อมือตอนรถล้ม ซึ่งมันมีคุณค่าสำหรับผมมาก และเมื่อหานาฬิกาเสร็จแล้ว พี่ฝนก็ได้ไปส่งรถผมให้ร้านซ่อมที่รู้จักกัน(ขออภัยด้วยครับ ที่ผมจำชื่อร้านไม่ได้) แล้วก็พาผมไปส่งเข้าที่พัก ซึ่งเวลาตอนนั้น ก็ล่วงเลยไปประมาณตี5กว่าๆแล้ว ผมรู้สึกเกรงใจพี่ฝนและพี่ปีเต้อร์มากๆเลยครับ ที่ต้องทนอดหลับอดนอน ออกมาช่วยผม เดินเรื่องให้ผมมากถึงขนาดนี้ ส่วนรถ ที่้ร้านก็ได้ซ่อมให้พอขี่กลับกรุงเทพได้ ซึ่งค่าซ่อมนั้นถูกมากครับ ผมขอขอบคุณพี่ๆมากๆเลยครับ พี่ฝนKang-R-Ray และพี่ปีเต้อร์ ขอบคุณจากใจจริงเลยครับ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปบางส่วนช่วงที่เกิดอุบัติเหตุมาลงให้ครับ

ดีใจที่น้องขี่กลับบ้านได้และไม่เป็นอะไรมาก

อ้างจาก: 150 se เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:31:36 ก่อนเที่ยง
   ดูแล้วอบอุ่นดีครับ คนไปก็ใจเกินร้อย คนต้อนรับ(เจ้าภาพ)ก็ดูแลกันสุดตัว เป็นทริปสะสมไมล์ที่ต้องใช้ความอดทน กับอากาศร้อน และถนนหนทางที่ไม่ค่อยดีในบางช่วง สุดยอดเลยครับ กับระยะทาง 8xx กว่าโล ถามคำเดียวเลยครับท่านอ้น ถึงมั้ย :-[

เกือบถึงครับท่านเชษฐถ้าไม่ติด เรื่องรถล้ม ง่ะ  ;)
อ้างจาก: mushashi เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:37:10 ก่อนเที่ยง
สุดยอดไปเลยพี่ อ้น เอาไป 1 เม็ด
เอ้ย !!!! 1 ตัว

ขอบคุณครับท่ารรันดร์ เสียดายได้คุยกันนิดเดี่ยว  +1 คืนเด้อ

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:49:41 ก่อนเที่ยง
ใคร มันจะทำอะไรดีๆให้แบบ นี้ ถ้าไม่ ใช้ คนที่ เรียกว่าเพื่อน ได้ครับเนียะ....

ถูกต้องครับท่านตวง นี้ซิของจริง  :D

+1 ให้เด้อ

อ้างจาก: minisport เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:50:44 ก่อนเที่ยง
สุดยอดครับ... :D :D :D

ขอบคุณมากครับ รอของอ่างทองอยู่ครับ +1 เช่นกันครับ

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ เมษายน 02, 2013, 10:00:14 ก่อนเที่ยง
ผมไม่อยากจะคุยเดี๋ยวจะหาว่าโม้   >:( ท่านฝนขับ ผมหลับ ตลอดทางทั้งไปทั้งกลับ  :-X :-X :-X :-X :-X
อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ เมษายน 02, 2013, 10:18:18 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณผมๆอายจัง แค่นั่งติดรถไปเฉยๆไม่ได้ทำอะไรเลย ;)  ต้องขอบคุณท่านฝนมากๆคับ โทรปึ๊บ มาปั้บ ใจจริงๆคับ  :D  ถ้าไม่ได้ท่านฝน ตัวผมเองก็ไม่รู้จะช่วยยังไง งัวเงีย ง่วงด้วย มึนตึบ ตอนนี้ไข้หวัดยังรับประทานอยู่เลยคับ  :-X

ถ้าไม่ได้ท่านปีเตอร์ก็ไม่รู้ว่าจะทำเช่นไรเหมือนกันครับ +1 โลด

อ้างจาก: max! เมื่อ เมษายน 02, 2013, 10:32:25 ก่อนเที่ยง
+1 ให้พี่อ้น ที่มาเคาะประตูห้อง อิอิ

+1คืน สำหรับ น้ำเย็นๆ และเวลาที่นั่งเสวนากัน  ;)

อ้างจาก: Konrakroad เมื่อ เมษายน 02, 2013, 10:54:17 ก่อนเที่ยง
สุดยอดในน้ำใจของชาว2T ในที่สุดก็ได้ออกไปสะสมไมล์จนได้นะท่านอ้นหลังจากที่เก็บตัวอยู่นาน(เลี้ยงลูก 555++)

ครับพี่ฉลาด รอไปหนองคายเช่นกันครับ +1 อีก

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               

eakkachai

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ เมษายน 02, 2013, 10:18:18 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณผมๆอายจัง แค่นั่งติดรถไปเฉยๆไม่ได้ทำอะไรเลย ;)  ต้องขอบคุณท่านฝนมากๆคับ โทรปึ๊บ มาปั้บ ใจจริงๆคับ  :D  ถ้าไม่ได้ท่านฝน ตัวผมเองก็ไม่รู้จะช่วยยังไง งัวเงีย ง่วงด้วย มึนตึบ ตอนนี้ไข้หวัดยังรับประทานอยู่เลยคับ  :-X
มิน่าตื่นเช้ามาวันที่ 30  รถพี่ปีเตอร์มาจอดไงที่โรงแรม..นึกว่าพาเด็กมาออฟ อิอิ มีไอ้ด่างนอนเฝ้าด้วย

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ เมษายน 02, 2013, 03:56:11 หลังเที่ยง
มิน่าตื่นเช้ามาวันที่ 30  รถพี่ปีเตอร์มาจอดไงที่โรงแรม..นึกว่าพาเด็กมาออฟ อิอิ มีไอ้ด่างนอนเฝ้าด้วย

ผมมีบอดี้กาดส่วนตัวคับท่านเอก 555 สงสัยไอ้ด่างไม่เคยเห็น L1 ขั้นเทพนะท่าน  >:( >:( >:(

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ เมษายน 02, 2013, 03:56:11 หลังเที่ยง
มิน่าตื่นเช้ามาวันที่ 30  รถพี่ปีเตอร์มาจอดไงที่โรงแรม..นึกว่าพาเด็กมาออฟ อิอิ มีไอ้ด่างนอนเฝ้าด้วย

อย่าพูดดังไปครับ ความจริงมันก็เป็นเช่นนั้นล่ะ แต่เอาน้องมาบังหน้าครับ  >:(

sodaban

ทุกอย่าง มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่เป็นเรื่องของ"นํ้าใจ" ที่มีให้กันครับ

เห็นคำชมจากเพื่อนๆแล้ว ดีใจแทนเจ้าภาพจริงๆ ....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Nega

ตอนก่อนออกจากบ้านครับ แล้วก็แวะเติมน้ำมันที่ปั๊มแถวบ้าน (กรุงเทพ,สุทธิสาร)

อันนี้คือตอนที่รถล้มแล้วครับ ช่วงแถวๆพิจิตร รอพี่ฝนKang-R-Ray กำลังมา

ตอนนี้กำลังพักฟื้นตัวอยู่ในที่พักครับ รถซ่อมเสร็จให้พอขี่กลับกรุงเทพได้

กลับถึงบ้านเรียบร้อยแล้วครับ

Nega

อ้างจาก: FON-KANG-R-RAY- เมื่อ เมษายน 02, 2013, 02:43:42 ก่อนเที่ยง
ขี่มาหาก็ดีใจเเล้วบุ่ยเอาไว้เผื่อผมไปนำ้มันหมดที่กรุงเทพผมจะได้โทรหาท่านอ้นกับท่านบุ่ยไงบวก1ครับท่าน
ได้เลยครับพี่ฝน ถ้าพี่มากรุงเทพมีอะไรให้พวกผมช่วย พี่โทรมาหาได้เลยครับ +1ให้พี่ครับ

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:49:41 ก่อนเที่ยง

ใช่เลยครับพี่ +1

ของพี่เต้อร์ ผมโดนใจ ก๋วยเตี๋ยวไก่โบ้ มากๆเลยครับ +1ให้ครับ 555+

อ้างจาก: sodaban เมื่อ เมษายน 02, 2013, 08:56:54 หลังเที่ยง
ทุกอย่าง มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่เป็นเรื่องของ"นํ้าใจ" ที่มีให้กันครับ

เห็นคำชมจากเพื่อนๆแล้ว ดีใจแทนเจ้าภาพจริงๆ ....

ใช่ครับพี่ +1ให้ครับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

mushashi

อ้างจาก: Nega เมื่อ เมษายน 03, 2013, 01:50:13 หลังเที่ยง
ตอนก่อนออกจากบ้านครับ แล้วก็แวะเติมน้ำมันที่ปั๊มแถวบ้าน (กรุงเทพ,สุทธิสาร)

อันนี้คือตอนที่รถล้มแล้วครับ ช่วงแถวๆพิจิตร รอพี่ฝนKang-R-Ray กำลังมา

ตอนนี้กำลังพักฟื้นตัวอยู่ในที่พักครับ รถซ่อมเสร็จให้พอขี่กลับกรุงเทพได้

กลับถึงบ้านเรียบร้อยแล้วครับ

สุดยอดมากขับมาคนเดียวกลางคืนด้วย

ตอนรถล้มถ้าเป็นผมคงหลอนมากเลย
+1 ให้ไปเลย

dondon

น้ำใจ ไม่มีหมดจิงๆๆ   สุดยอดทุกท่านเลยครับ
:D :D :D

น้องบุ๋ยหายใวๆนะคับ แล้วโอกาสหน้ามากิน ก๋วยเตี๋ยวไก่ โบ้ ด้วยกันอีก 555

eakkachai