Main Menu

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการสั่งสร้างสเตอร์หน่อยครับ ราคา 2000 กับสเตอร์หน้าแพงไปมั๊ย

เริ่มโดย jackleadguitar, มีนาคม 26, 2013, 11:02:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jackleadguitar

ผมสั่งทำสเตอร์หน้า เบอร์ 520 จำนวน 13 ฟัน ที่ใส่กับแกน JX ได้ เนื่องจากรถ Honda jx มันไม่มีเบอร์ 520 เลยครับ (จำเป็นต้องใช้ 520 ครับล้อหลังมันของSteed400)
ปกติผมได้ยินว่า สั่งสร้างสเตอร์หลังแค่ 500-600 ครับ(สเตอร์ล้อหลังของSteed) อันนี้ผมสั่งทำสเตอร์หน้า ราคา 2000 บาท ผมรู้สึกเหมือนเจอดาบเล่มใหญ่ลงกลางหลังยังไงไม่รู้ :-*

ใครพอมีความรู้ทางด้านนี้ แนะนำผมทีครับ บอกผมทีว่าผมจะไม่โดนดาบนี้ลงกลางหลังจนเลือดอาบ :P  :-X

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

DEDOR

สำหรับผมๆว่าแพงมากครับ   ลำพังแค่สเตอร์หน้าเอ็นโปรแท้  ราคา 9 ร้อยกว่าๆก็หน้ามืดแล้วครับ  เอาใจช่วยครับ  ปรึกษาโรงกลึงดูหรือยังล่ะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 11:45:10 ก่อนเที่ยง
สำหรับผมๆว่าแพงมากครับ   ลำพังแค่สเตอร์หน้าเอ็นโปรแท้  ราคา 9 ร้อยกว่าๆก็หน้ามืดแล้วครับ  เอาใจช่วยครับ  ปรึกษาโรงกลึงดูหรือยังล่ะครับ

ผมก็ไปโรงกลึงนี่แหล่ะครับ แล้วเขาส่งไปทำต่อ พอดีผมทำกับโรงกลึงแถวบ้านผมแถวบางซื่อครับ ปกติโรงกลึงน่าจะทำเป็น นี่ผมจะเอาสเตอร์เซอร์ปิโก้ไปล้างความหนารูที่ตรงแกนสเตอร์ยังทำไม่เป็นเลย ทีแรกว่าจะไปคลองถมแต่ผมไม่มีเวลาครับทำงาน จ.-ส. เพราะวินแถว ๆ บ้านบอก รถสเตอร์หมดก็รวม ๆ กับคนอื่น ๆ ในวินไปทำแค่ 200 เท่านั้นเองครับ

ไม่นึกว่าจะบานปลายขนาดนี้ ราคานี้สั่ง สเตอร์หลังSteed ดีดีได้ 2 แผ่นเลยครับ

ลมโชย...BANG NA

วัสดุ ที่ทำเป็นปิเนียม หรือป่าวครับ สเตอร์หน้าอ่ะครับ ถ้าเป็นปิเนียม อาจจะเป็นปิเนียมแบบดีมากๆๆครับ อิอิ  แต่เสตอร์หลัง คุณไปล้างมาแล้วใช่ไหมครับ เอาใจช่วยครับสู้ๆๆ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 03:56:14 หลังเที่ยง
วัสดุ ที่ทำเป็นปิเนียม หรือป่าวครับ สเตอร์หน้าอ่ะครับ ถ้าเป็นปิเนียม อาจจะเป็นปิเนียมแบบดีมากๆๆครับ อิอิ  แต่เสตอร์หลัง คุณไปล้างมาแล้วใช่ไหมครับ เอาใจช่วยครับสู้ๆๆ

ไม่ใช่ครับ เขาบอกเป็นเหล็กสีฟ้าครับ เหล็กเบอร์อะไรจำไม่ได้ครับ แต่เห็นคุยว่าแค่ต้นทุนเหล็กก็ 7-8 ร้อยมั๊ง มันราคาถึงขนาดนี้เลยหรอครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

พอจะบอกยกเลิกทำโวยวายใหญ่เลยบอกส่งของไปแล้วอะไรแล้วไม่ยอมใหญ่ ผมฟังแล้วเริ่มสงสัยอาการครับ ช่วงหลัง ๆ นี้เจอบ่อยเหลือเกิน เลยเริ่มสงสัยมาขอข้อมูลนี่แหล่ะครับ
ตอนนี้คงมีแต่สเตอร์หน้าราคาประมาณ 40-90 บาท กับสเตอร์หลังsteed ซึ่งก็สึกไปพอสมควรแล้ว ท่านได้พอบอกได้ ผมคงจะสระทิ้งพวกสเตอร์ที่ใช้เป็นตัวอย่างแล้วครับ
จริง ๆ ถ้าราคามันต่างจากราคาที่ผมเคยได้ยินมาแค่ 4-5 ร้อยผมก็ไม่ว่านะไม่ได้คิดมากหรอกครับสำหรับคนทำรถแบบเรา ๆ นี่มันห่างกันเหลือเกิน

ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

Mtz

พอเห็นว่าทำรถคลาสสิค เลยเตรียมฟันหัวแบะเลยมั้ง  กำ ราคาจะแพงไปไหนนี่

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 08:16:48 หลังเที่ยง
พอเห็นว่าทำรถคลาสสิค เลยเตรียมฟันหัวแบะเลยมั้ง  กำ ราคาจะแพงไปไหนนี่

ผมถามอีกเจ้านะครับ (ร้านเขาทันสมัยมีเฟสบุ๊ค) สเตอร์หน้างานสร้าง ย้ำว่างานสร้างเหมือนกันผมถามจนแน่ใจ ราคา 300 กว่าบาทเท่านั้นครับ แต่ร้านเขาอยู่ไกลไปหน่อย รู้สึกเชียงใหม่รึยังไงนี่แหล่ะ แบบนี้ราคาสร้างสเตอร์หลังที่ว่าบอกผม 500-600 สำหรับสเตอร์ใหญ่ๆ อย่างsteedก็จริงอย่างเขาว่า เลย แต่นี่มันราคาก็เท่าตัวกัน แพงกว่าราคาทั่วไป 500กว่า ๆ ก็ไม่ว่านะนี่เล่นทีนี่ โห

สรุปแล้วมันไม่น่ามีเหล็กชนิดไหนแพงขนาดนี้ใช่มั๊ยครับ

Hunterzero

อ้างจาก: jackleadguitar เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 05:33:14 หลังเที่ยง
พอจะบอกยกเลิกทำโวยวายใหญ่เลยบอกส่งของไปแล้วอะไรแล้วไม่ยอมใหญ่ ผมฟังแล้วเริ่มสงสัยอาการครับ ช่วงหลัง ๆ นี้เจอบ่อยเหลือเกิน เลยเริ่มสงสัยมาขอข้อมูลนี่แหล่ะครับ
ตอนนี้คงมีแต่สเตอร์หน้าราคาประมาณ 40-90 บาท กับสเตอร์หลังsteed ซึ่งก็สึกไปพอสมควรแล้ว ท่านได้พอบอกได้ ผมคงจะสระทิ้งพวกสเตอร์ที่ใช้เป็นตัวอย่างแล้วครับ
จริง ๆ ถ้าราคามันต่างจากราคาที่ผมเคยได้ยินมาแค่ 4-5 ร้อยผมก็ไม่ว่านะไม่ได้คิดมากหรอกครับสำหรับคนทำรถแบบเรา ๆ นี่มันห่างกันเหลื
อเกิน

คุณก็บอกยกเลิกตามที่บอกซิครับส่งไปทำที่ไหนก็ให้เค้าเอาเบอร์โทรที่รับทำมาแล้วเราโทรไปคุยซะ  ถ้าไม่ยอมไม่จ่าย ไม่ต้องรับชิ้นงานนั้นกลับด้วยเพราะค่าแรงมัน
ทำแพงเกินเหตุไปแล้ว  อยากได้เรียกตร.เอา  เราก็บอกเค้าเอาค่าทำแพงเกินกว่าโดยที่ไม่แจ้งราคาให้เรารับทราบก่อนทำ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 08:37:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jackleadguitar เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 05:33:14 หลังเที่ยง
จริง ๆ ถ้าราคามันต่างจากราคาที่ผมเคยได้ยินมาแค่ 4-5 ร้อยผมก็ไม่ว่านะไม่ได้คิดมากหรอกครับสำหรับคนทำรถแบบเรา ๆ นี่มันห่างกันเหลื
อเกิน

คุณก็บอกยกเลิกตามที่บอกซิครับส่งไปทำที่ไหนก็ให้เค้าเอาเบอร์โทรที่รับทำมาแล้วเราโทรไปคุยซะ  ถ้าไม่ยอมไม่จ่าย ไม่ต้องรับชิ้นงานนั้นกลับด้วยเพราะค่าแรงมัน
ทำแพงเกินเหตุไปแล้ว  อยากได้เรียกตร.เอา  เราก็บอกเค้าเอาค่าทำแพงเกินกว่าโดยที่ไม่แจ้งราคาให้เรารับทราบก่อนทำ

มันไม่ยอมน่ะสิครับอ้างนู้นนี่ บ่ายเบี่ยง ทำแบบคุณเลยขอเบอร์ร้านแล้วไรแล้ว อ้างว่าเขาลงมือไปแล้ว แต่ก่อนนั้นบอกว่ารองานรอคิว อาทิตย์นึง ผมว่าจะปล่อยทิ้งมันไว้งั้นแหล่ะครับถ้านี่มันคือโก่ง ราคา ผมเองก็ไม่ได้มีความรู้ว่าเหล็กมันราคาขนาดไหนค่าแรงขนาดไหน เมื่อวานผมถึงตกลงกับเขาไปทางโทรศัพท์ พอดีมีคนทักพอสมควร เลยตกใจวันนี้จะยกเลิกมันไม่ยอมแล้ว แต่ยอมได้เหลือ 1 ชิ้นได้จากเดิม 2ก็แปลกถ้ามันเริ่มทำแล้วทำไมยอมเหลือ 1 ได้

ผมว่าผมจะทิ้งสเตอร์ที่เอาไว้เป็นตัวอย่างไว้งั้นแหล่ะ ปิดโทรศัพท์หนีมันซะเลย

พ้นจากว่าจะมีใครที่จะบอกให้ผมมั่นใจได้ว่า นี่เป็นการเอากำไรเกินควรแบบมาก ๆ จริง ๆ เรียกว่าออกแนวโกงเลย และยืนยันได้ว่าไม่มีเหล็กชนิดไหนที่ราคาแพงแบบนี้ ที่เขาอ้างว่าเหล็กสีฟ้า อะไรของมันนี่แหล่ะ มันไม่แพงแบบนี้จริง ๆ ค่าแรงไม่มีแพงแบบนี้จริง ๆ มันอ้างว่าค่าปั๊มรูอะไรมันก็ 500แล้ว อะไรแบบนี้ไม่มีจริง ๆ
ผมจะทำแบบนั้น เลยคือจะขอคืน ไม่งั้นเรียกตำรวจแบบที่บอกนั่นแหล่ะ  แต่ขอความมั่นใจหน่อยครับ ยืนยันทีครับ

HS7QBT

กลับไปเจรจาตามตรง แพงเกินงบประมาณที่คาดไว้

แต่ว่า ก่อนตกลงว่าจ้างกันนี่ ไม่ได้คุยกันเรื่องราคาก่อนเหรอ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:05:35 หลังเที่ยง
กลับไปเจรจาตามตรง แพงเกินงบประมาณที่คาดไว้

แต่ว่า ก่อนตกลงว่าจ้างกันนี่ ไม่ได้คุยกันเรื่องราคาก่อนเหรอ

ป่าวครับ ก็เห็นเขาว่าถ้าทำสเตอร์หน้ามันถูก เดิมทีผมจะสร้างสเตอร์หลังครับ เห็นมันบอกว่าค่อนข้างแพง เลยทำสเตอร์หน้า เจ้าของร้านมันเสนอว่าเดี๋ยวมันจะหาร้านทำให้ ซึ่งมันบอกว่าจะโทรมาบอกราคาอีกที หลังจากนั้นอีกประมาณสี่วันก็โทรมาก็คือเมื่อวาน อย่างที่บอกผมเองไม่ได้มีความรู้ทางด้านนี้ ก็คิดว่าราคามันอาจสมเหตุสมผลก็เลย ตกลงไป ผมเองคิดว่าถึงจะโก่งราคา ก็ไม่น่าจะมากมายจะสูงกว่าราคาปกติซัก 500-600 ก็ไม่เป็นไรผมรับได้ ไม่คิดว่ามันจะสูงถึงขาดกัน 300 กับ 2000 ขนาดนี้

Hunterzero

อ้างจาก: jackleadguitar เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:17:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:05:35 หลังเที่ยง

ป่าวครับ ก็เห็นเขาว่าถ้าทำสเตอร์หน้ามันถูก เดิมทีผมจะสร้างสเตอร์หลังครับ เห็นมันบอกว่าค่อนข้างแพง เลยทำสเตอร์หน้า เจ้าของร้านมันเสนอว่าเดี๋ยวมันจะหาร้านทำให้ ซึ่งมันบอกว่าจะโทรมาบอกราคาอีกที หลังจากนั้นอีกประมาณสี่วันก็โทรมาก็คือเมื่อวาน อย่างที่บอกผมเองไม่ได้มีความรู้ทางด้านนี้ ก็คิดว่าราคามันอาจสมเหตุสมผลก็เลย ตกลงไป ผมเองคิดว่าถึงจะโก่งราคา ก็ไม่น่าจะมากมายจะสูงกว่าราคาปกติซัก 500-600 ก็ไม่เป็นไรผมรับได้ ไม่คิดว่ามันจะสูงถึงขาดกัน 300 กับ 2000 ขนาดนี้
ปกติถ้ามันทำราคานี้กับของชิ้นๆเล็ก เค้าตอบถามเราก่อนครับเพราะเค้าก็ต้องกลัว เราทิ้งไม่มาเอาชิ้นงานถ้าไม่มีมัดจำไว้นะ นิแสดงกะฟันแล้วละมั่ง  เอาเป็ฯว่าหายไปดีกว่าครับ
พวกสเตอถ้าเจอคนเข้าใจงานไม่น่ายากมากครับ

moddumkung

ผมเคยทำอยู๋ทีครับ แต่ไม่ใช่jx นะ คือเอา สเตอร์หน้าjx กลึงออกให้เหลือแต่ รูตรงกลางที่ใส่แกน  แล้วก็เอาสเตอร์หน้า 520 ของไรก็ได้ กลึงคว้านรูตรงกลางออก  แล้วก็เอาสเตอร์ jx ที่เรากลึงไว้แล้วอัดเข้าไป แล้วก็เชื่อม กลึง เสียไม่กี่บาทเองครับ ไม่รู็้้จะเหมือนของท่านหรือป่าว ถูกผิดขออภัย

Hunterzero

อ้างจาก: moddumkung เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:30:16 หลังเที่ยง
ผมเคยทำอยู๋ทีครับ แต่ไม่ใช่jx นะ คือเอา สเตอร์หน้าjx กลึงออกให้เหลือแต่ รูตรงกลางที่ใส่แกน  แล้วก็เอาสเตอร์หน้า 520 ของไรก็ได้ กลึงคว้านรูตรงกลางออก  แล้วก็เอาสเตอร์ jx ที่เรากลึงไว้แล้วอัดเข้าไป แล้วก็เชื่อม กลึง เสียไม่กี่บาทเองครับ ไม่รู็้้จะเหมือนของท่านหรือป่าว ถูกผิดขออภัย
:D :D  +1เลยครับวิธีนี้

freejame

อ้างจาก: jackleadguitar เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:17:03 หลังเที่ยง

แล้วคุณได้จ่ายตังค่ามัดจำไปยังครับ ? ถ้ายังก้ปล่อยสเตอร์ทิ้งเลยไปเลยครับ เมื่อเทียบกับราคาค่าทำ2000 มันไม่คุ้มครับ

นาย พงศธร ศรีหาผล
28 หมู่ 6 ถ.เอกชัย ซอย53 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
เลขที่บัญชี 403-200858-1 ไทยพาณิชย์
Phone.087-497-4349 เจมส์

อ้างจาก: freejame เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 09:42:40 หลังเที่ยง

แล้วคุณได้จ่ายตังค่ามัดจำไปยังครับ ? ถ้ายังก้ปล่อยสเตอร์ทิ้งเลยไปเลยครับ เมื่อเทียบกับราคาค่าทำ2000 มันไม่คุ้มครับ

ไม่ได้จ่ายครับ ผมก็คิดแบบคุณมันไม่คุ้มเลย ซื้อ สเตอร์หลังของsteedได้ 2 แผ่นเลยครับ