Main Menu

แนะนำยางหลัง ขนาด120หรือ130/70-17 น้ำหนักเบาๆให้หน่อยครับ

เริ่มโดย Tong_2T_150, มีนาคม 08, 2013, 08:34:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

บูรพาพยัคฆ์

วันนี้มีเวลาว่าง   ถอดยาง  มาชั่งดูซะเลย         มี  2  ยี่ห้อ   บีที39      130/70     กับ    rx012      130/70   ชั่งทั้งแม็กไปเลย แรงดันลมยาง  เท่ากัน   ที่  35
เริ่มต้นด้วย   บริดสโตนก่อน  

มุมกล้องอาจจะไม่ตรงนะครับถ่ายมุมสูงไปหน่อย   ผลที่ได้จริง  คือ   9.9   กก.

ตามด้วย     อาร์เอ็กซ์  012    

ผลที่ได้คือ   10.9  กก.  มุมกล้องไม่ตรงเล็กน้อยครับ

และก็แม็กซ์  ปล่าว ๆ  ไม่มียาง  

ผลที่ได้คือ   4.9   กก.   ครับผม      

ภาพความหลัง

SIT_KRR-SSR

แล้วถ้ายางแก้มเตี้ยแบบนี้ล่ะจะหนักเท่าไรนะ สงสัยจัง ว่างๆมาช่วยถอดหน่อยนะครับ พอดียางรั่วจอดนานไปหน่อย  เลยยังถอดล้อไม่ออกเลย  เวลาก็ไม่ค่อยมีทำ  สงสัยต้องวันหยุดสงกรานต์นี้ :-*

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ เมษายน 06, 2013, 08:12:47 หลังเที่ยง
แล้วถ้ายางแก้มเตี้ยแบบนี้ล่ะจะหนักเท่าไรนะ สงสัยจัง ว่างๆมาช่วยถอดหน่อยนะครับ พอดียางรั่วจอดนานไปหน่อย  เลยยังถอดล้อไม่ออกเลย  เวลาก็ไม่ค่อยมีทำ  สงสัยต้องวันหยุดสงกรานต์นี้ :-*

ได้เลยครับท่านพี่   แต่ถอดแล้วเอากลับบ้านนะ

ภาพความหลัง

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

Tong_2T_150

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ เมษายน 06, 2013, 06:10:54 หลังเที่ยง
วันนี้มีเวลาว่าง   ถอดยาง  มาชั่งดูซะเลย         มี  2  ยี่ห้อ   บีที39      130/70     กับ    rx012      130/70   ชั่งทั้งแม็กไปเลย แรงดันลมยาง  เท่ากัน   ที่  35
เริ่มต้นด้วย   บริดสโตนก่อน   

มุมกล้องอาจจะไม่ตรงนะครับถ่ายมุมสูงไปหน่อย   ผลที่ได้จริง  คือ   9.9   กก.

ตามด้วย     อาร์เอ็กซ์  012     

ผลที่ได้คือ   10.9  กก.  มุมกล้องไม่ตรงเล็กน้อยครับ

และก็แม็กซ์  ปล่าว ๆ  ไม่มียาง   

ผลที่ได้คือ   4.9   กก.   ครับผม     

ขอบคุณ คุณเอกสำหรับความลำบากหาข้อมูลมาแชร์ครับ...+1ไปดอกนึง

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด