Main Menu

จะลอกสีเก่าออกแล้วพ่นใหม่

เริ่มโดย กาฝาก, มีนาคม 08, 2013, 12:22:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

แต่ผมขัดไม่ไหวครับ ใช้ใบกระดาษทรายใส่เครื่องปั่นเอาได้ไหมครับ

หรือมีวิธีอื่นที่จะขัดง่ายกว่านั่งขัดไหมครับ? เพราะชุดสีอันนี้ทำสีมาหลายรอบแล้ว (สีหนาปั๊กเลย)  :-*

ขอบคุณครับ  :P

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใช้ หิน เจีย  เจีย ออก เลยครับ   ปั่น แรงหน่อย ก็ได้  แฟรริ่ง แตก ไม่เป็นไร  ใช้ กาวช้าง+เคเบิ้ล ไทร์ ต่อเอาใหม่

.
;)

เอาคืน ๆ  เรื่อง แนะนำ ผม ให้เอา ยางใน มารองกระจก เซอร์

>:(

การทำสี ชุดชิ้นงานพลาสติก ไม่มีความจำเป้นอะไรที่ จะต้อง  ลอกให้ถึงพื้นครับ

เว้นแต่ว่า สีที่ทำมา มันสาดหนา ทับถมกัน จนลบเหลี่ยมลยมุม เว้าเดิมของแฟรริ่งมากไป

อันนี้  แนะให้ใช้ ลูก หมู  ปั่นเอา ก็ได้  แต่ ก็ต้อง ตามเก็บงานด้วยกระดาษทรายเบอร์ 320 และ 600 ตามลำดับอีกรอบ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

ใช้น้ำยาลอกสีทาซิครับ ร่อนแน่นอน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 08, 2013, 09:33:00 ก่อนเที่ยง
ใช้น้ำยาลอกสีทาซิครับ ร่อนแน่นอน

ว๋าย....อย่าเชียวนา    ชิ้นงานไหม้ เป็น ตะปุ่มตะป่าม เหมือนถูก ไฟไหม้เลย อ่ะ

น้ำยาลอก สี จะไม่กัดพลาสติก แบบ บังลมรถดรีมสีขาว   เท่านั้น 

แต่กับ ไฟเบอร์ มัน กัดเละ เชียวแหละครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Hunterzero

ตามนั้นครับกัดจนย่นเลยทีเดียว   

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

aoaaued

[i]ว๋าย....อย่าเชียวนา    ชิ้นงานไหม้ เป็น ตะปุ่มตะป่าม เหมือนถูก ไฟไหม้เลย อ่ะ

น้ำยาลอก สี จะไม่กัดพลาสติก แบบ บังลมรถดรีมสีขาว   เท่านั้น 

แต่กับ ไฟเบอร์ มัน กัดเละ เชียวแหละครับ
[/i]

ขอโทษครับ นึกว่ามันใช้ได้ทั่วไปซะอีก เคยใช้กับเฟรมรถมันออกทุกซอกทุกมุมดีครับ

กาฝาก

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 08, 2013, 04:01:07 ก่อนเที่ยง
ใช้ หิน เจีย  เจีย ออก เลยครับ   ปั่น แรงหน่อย ก็ได้  แฟรริ่ง แตก ไม่เป็นไร  ใช้ กาวช้าง+เคเบิ้ล ไทร์ ต่อเอาใหม่

.

กาฝาก

ถามพี่เดช ฯ อีกนิดครับ

เครื่องขัดลูกหมู ผมมีตัวนี้

ใบขัดผมมี 3 อัน

1. ใบที่ใช้เจียเหล็ก
2. ลวดถ้วย ขัดสนิม
3. ใบที่มันนิ่ม  ๆ

คำถามคือ ถ้าจะใช้มันขัด ต้องใช้ใบแบบไหน? หรือซื้อแบบไหนครับ?

แล้วถ้าจะปัดเงาล้อมีเนียมต้องใช้น้ำยา + ใบแบบไหนครับ

ขอบคุณครับ  :-[

ปลาท้องป่อง

มันจะมีเเบบที่เป็นกระดาษทรายด้วยครับพี่ ตามเเม็คโก โลตุด มีขายไม่กี่บาทครับ

ส่วนล้อผมเคยใช้โซดาไฟล้างอยู่ครับผสมจางๆ ใส่กะละมังโดยเอาล้อเเช่ลงไป (อันนี้ไม่เเนะนำครับ)
น่าจะล้างกับสก็อตไบร์ทกับผงซักฟอก ขัดก่อนเพื่อให้สะอาด
เเล้วใช้ในเเบบที่เป็นผ้ายีนส์ ส่วนน้ำยามันจะเป็นก้อนสีฟ้าๆเเข็งๆ หรือวีนอลเเจ่มเลย ปัดไปเงาดีเหมือนกันครับ

ผิดถูกขออภัยนะครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

กาฝาก