Main Menu

ปั้น fsx เสร็จแล้ว ต่อไป n-pro แบบบ้านๆ (บ้านผมเองครับ)

เริ่มโดย kokaictx, กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:55:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kokaictx

ก่อนอื่น...ต้องขอขอบคุณทางเวป 2 strokeclub ที่ให้พื้นที่ในการนำเสนอผลงาน (หรือผลอะไรก็ไม่รู้.อิอิ) เหมือนคนอืนเลยครับ อยากเติมเต็มความฝันในวัยเด็ก (ตอนเด็กไม่มีกะตัง โตแล้วพอมีก็จัดเลย)
และปัญหาใหญ่ในการทำโปรเจค คือ ผบทบ.ที่บ้านไม่คอยให้ความร่วมมือเลย  จุดประสงค์ในการตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา คือนั้งปั้น นั้งทำ  คนเดียวมันเหงานะครับ ก็เลยอยากได้คำแนะนำ  หาอะไหล่ด้วยครับ

รูปตอนสำเร็จแล้วนะครับผม

เหนื่อยเหมือนกันครับ  แต่เสร็จแล้วก็มีแฮงหลายๆครับ

เริ่มได้รถจากท่านดีด้อ ครับผม  อะไหล่ 90% ได้จากเวป  2 strokeclub นีแหละครับ  ขอบคุณอีกครับ

สภาพนี้เลยครับ ส่วนคนที่เก๊กขับ(รูปน้องแถวบ้านครับ)

ต่อไปก็ทำการรี้อชินส่วนต่าง ๆ เอาไปทำสีซ่อมแซม

เสร็จจากการรื้อก็ทำการพ่นสีแบบบ้านๆจริงๆ  ที่ทำมาก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ  

รักในสิ่งที่คิดว่าใช้

IJ

kokaictx

ต่ออีกซักหน่อยครับ  ล้อ n-pro พ่นสีดำพ่นเองเลยด้วยสีไพแล็ค อันนี้เอาไปทำที่บ้านแฟนครับ  หอบไปต่างจังหวัดด้วยครับ

ได้ยางจากท่าน ติ  พอดี  หลังจากสั่งของประมาณ 3 วันครับ

ไส่ยางเสร็จแล้ว  ก็จะเริ่มประกอบครับ

ทำสีโปรอาร์มกับปลาดาวจักหน่อยดีก่วา  เอาสีเดียวกับโครงเลย

เสร็จแล้วประมาณนี้แหละครับ 

kokaictx

IJ

ใจรักจริงๆครับท่าน  :D พ่อตาไม่ว่าเอาหรอครับรักรถมากกว่าลูกสาว (กุ) อีก  >:(

kokaictx

เริ่มประกอบชุดโปรอาร์มก่อน

ทำการเปลี่ยนเฟืองตั้งโซ้ n-pro  ของใหม่ได้ของจากท่าน santana  ครับ
สภาพเฟืองของเก่าครับ  เหลือสามซี้  ซ่อมแล้วขาย

พอรถคันนี้เสร็จ  ก็จะขอปล่อยอะไหล่นะครับ

ประกอบชุดหลังโปรอาร์มกับโครงก่อนครับ

kokaictx

นำแผงคอทำสีแล้ว  ไปโรงกลึงไปปาดหน้าล้างสี  ปรากฏว่าปาดจนตราปั้ม honda  หายไปเลย ก็เลยต้องหาแผ่นเพลท honda  มาติดแทนครับ

ประกอบชุดล้อหน้าเสร็จแล้ว

ก็จะออกมาประมาณนี้แหละครับผม :-*  พอมีแฮงทำต่อไป  >:(

kokaictx

พอมีใครมีลูกสูบ n-pro size  a b c ไหมครับต้องการด่วนครับ  เพื่อการปั้นอยางต่อเนื้อง  ขอบคุณครับ

IJ

chann30

ศูนย์ยังมีเบิกนะครับ ส่วนมากมีแต่ไซด์ c ^__________^ ดันช่วยอีกแรงใจครับ
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

kokaictx

อ้างจาก: IJ เมื่อ มีนาคม 01, 2013, 12:37:18 ก่อนเที่ยง
ทำคนเดว สนุกดีออก ว่าป่ะครับ  :D
ใช้จริงๆด้วยครับ  คันในรายเซ็นผม  ประกอบคนเดียว  ทำสีเอง มองไกล้ไม่ได้  ต้องระยะสามเมตรครับ ไม่สวยแต่ก็ภูมิใจ
อ้างจาก: chann30 เมื่อ มีนาคม 01, 2013, 12:38:26 ก่อนเที่ยง
ศูนย์ยังมีเบิกนะครับ ส่วนมากมีแต่ไซด์ c ^__________^ ดันช่วยอีกแรงใจครับ
ขอบคุณมากครับ

sommakid

คนสามโก้...อดีตเคยแรง

kokaictx

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

kokaictx

รถในสังกัดครับ  อยากไปออกทริปจัง แต่แฟนไม่เข้าใจ

NengNsr1

มาดูFSXโปรอาร์มครับ สีโครงสวยมากครับ สีกาหรือสีประป๋องครับ
45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ

kokaictx

อ้างจาก: NengNsr1 เมื่อ มีนาคม 01, 2013, 12:39:01 หลังเที่ยง
มาดูFSXโปรอาร์มครับ สีโครงสวยมากครับ สีกาหรือสีประป๋องครับ
สีกระป๋องครับ ไพแลค เทาประกาย h อะไรนี้ละครับจำบ่ดัย พ่นทับด้วยแล็กเกอร์ 230  ขอบคุณครับ
อ้างจาก: a๊of เมื่อ มีนาคม 01, 2013, 10:46:30 ก่อนเที่ยง
รอดูด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ

kfc

รอชมครับ....อีกหนึ่งตำนานที่ได้รับการอนุรักษ์

ตนเมืองมังกรนครสวรรค์

bangpoo 88

ขนาดยังไม่จบ ยังสวยขนาดนี้เลย จบเเล้วจะขนากใหนเนี่ย...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..