Main Menu

ขอถามเกี่ยวกับเรื่องเอาล้อ(แม็ค)รถรุ่นอื่นมาใส่ในรถ 2T หน่อยครับ

เริ่มโดย GENIUS, กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:09:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

Victor ถ้าไปเอาล้อแม็คของรถรุ่นอื่นอย่าง TZM , CBR 150-250 หรือ NINJA มาใส่

อยากทราบว่าวัดความเร็วกับระยะทางบนไมล์มันจะยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ตอนนี้น่าจะมีแต่แม็คของ tzmละมั้งครับที่ยังใส่กะปุกไมล์ได้ส่วนส่วนของ cbr150i-250iก็ยังใส่ไม่ได้เหมือนกันแต่ตอนนี้เห็นมีหลายๆท่านกำลังจะทำให้ใส่กะปุกไมล์ได้อยู่  ส่วนของ ninjaตอนนี้หมดสิทธิ 

ปล.ผมตอบเท่าที่รู้ผิดถูกยังไงโปรดอภัย
089-7062425 โอ้

aoaaued

ผมว่าถ้ามันต่างรุ่นต่างยี่ห้อกัน โอกาสจะพอดีคงมีน้อย  เอาแค่เข้ากันได้ก็ยังลำบากแล้วครับ

งูเห่าโหด.

แปลงใส่ยากครับ แล้วคนที่แปลงล้อแม็คมาใส่ ไม่ค่อยอยากใส่กันด้วยครับ
เพราะว่าไมล์มันเพี้ยนเยอะ เอาแค่วัดรอบก็พอครับ
หรือไม่งั้นต้องเอาไมล์ไฟฟ้ามาใส่ครับ สวยด้วย

GENIUS

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:50:36 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้น่าจะมีแต่แม็คของ tzmละมั้งครับที่ยังใส่กะปุกไมล์ได้ส่วนส่วนของ cbr150i-250iก็ยังใส่ไม่ได้เหมือนกันแต่ตอนนี้เห็นมีหลายๆท่านกำลังจะทำให้ใส่กะปุกไมล์ได้อยู่  ส่วนของ ninjaตอนนี้หมดสิทธิ  

ปล.ผมตอบเท่าที่รู้ผิดถูกยังไงโปรดอภัย
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:36:46 ก่อนเที่ยง
ผมว่าถ้ามันต่างรุ่นต่างยี่ห้อกัน โอกาสจะพอดีคงมีน้อย  เอาแค่เข้ากันได้ก็ยังลำบากแล้วครับ
อ้างจาก: งูเห่าโหด. เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:59:38 ก่อนเที่ยง
แปลงใส่ยากครับ แล้วคนที่แปลงล้อแม็คมาใส่ ไม่ค่อยอยากใส่กันด้วยครับ
เพราะว่าไมล์มันเพี้ยนเยอะ เอาแค่วัดรอบก็พอครับ
หรือไม่งั้นต้องเอาไมล์ไฟฟ้ามาใส่ครับ สวยด้วย

แสดงว่าที่แปลงใส่แล้วสามารถใช้ไมล์วัดความเร็ว+วัดระยะทางได้

ตอนนี้มีแค่ล้อของ TZM เท่านั้นใช่ป่ะครับ

ส่วนล้อแม็ครุ่นอื่นๆ อย่าง Cbr หรือ Ninja จะใช้ได้แค่วัดรอบเครื่องยนต์เท่านั้น

เห็นคุณโอ้แปลงล้อ Ninja 250 ใส่ ZX 150 ก็ใช้ได้แค่วัดรอบเท่านั้นใช่ป่ะครับ

แบบนี้เวลาที่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้กะระยะทางยังไงครับ

:'(

GENIUS

แล้วถ้าเป้นล้อของ ZX 150 แปลงใส่ Victor/KR

จะใช้วัดความเร็วกับวัดระยะทางได้อยู่มั้ยครับ

ปลาท้องป่อง

ขาปั้มเบรกหน้าน่าะไม่เท่าอะครับ เพราะจานของเดิมเล็กกว่าจาน zx
น่าจะใส่ได้นะครับ สมาชิกเราก็ใส่กันอยู่หลายคัน

ผมก็อยากได้เเม็กซ์ เรดเดอร์150 มาลงท่าจะงาม อิอิ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:51:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:50:36 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้น่าจะมีแต่แม็คของ tzmละมั้งครับที่ยังใส่กะปุกไมล์ได้ส่วนส่วนของ cbr150i-250iก็ยังใส่ไม่ได้เหมือนกันแต่ตอนนี้เห็นมีหลายๆท่านกำลังจะทำให้ใส่กะปุกไมล์ได้อยู่  ส่วนของ ninjaตอนนี้หมดสิทธิ 

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:36:46 ก่อนเที่ยง
ผมว่าถ้ามันต่างรุ่นต่างยี่ห้อกัน โอกาสจะพอดีคงมีน้อย  เอาแค่เข้ากันได้ก็ยังลำบากแล้วครับ
อ้างจาก: งูเห่าโหด. เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:59:38 ก่อนเที่ยง

แสดงว่าที่แปลงใส่แล้วสามารถใช้ไมล์วัดความเร็ว+วัดระยะทางได้

ตอนนี้มีแค่ล้อของ TZM เท่านั้นใช่ป่ะครับ

ส่วนล้อแม็ครุ่นอื่นๆ อย่าง Cbr หรือ Ninja จะใช้ได้แค่วัดรอบเครื่องยนต์เท่านั้น

เห็นคุณโอ้แปลงล้อ Ninja 250 ใส่ ZX 150 ก็ใช้ได้แค่วัดรอบเท่านั้นใช่ป่ะครับ

แบบนี้เวลาที่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้กะระยะทางยังไงครับ

:'(

ถูกแล้วครับตอนนี้ผมดูได้แค่วัดรอบส่วนเรื่องถ่ายน้ำมันก็กะคำนวนตามระยะทางที่เราขี่ใช้งานนั่นแหละครับ
089-7062425 โอ้

na

ถ้าจะใส่กระปุ็้๊กไมล์ ผมแนะนำ เปลี่ยนชุดหน้า + อารม์ครับ ใส่ได้ใหญ่ตามที่เราต้องการแน่นอน