Main Menu

รถเร่งแล้วไฟตก

เริ่มโดย TUMNS15RR, กุมภาพันธ์ 13, 2013, 03:47:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

n rr ใส่แบ็ต หรือไม่ใส่ เวลาเดินเบาหรือเร่งยิดเดียวไฟสว่าง
พอเร่งเพิ่มอีก ไฟตกทันที น่าจะเกิดจากอะไร
หรือแผ่นชาร์จกลับบ้านเก่าแล้ว ขอบคุณครับ

นนท์ มโนรมย์

ผมว่าแผ่นชาร์ตมันเดี้ยงไปแล้ว
แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DEDOR

ดีนะครับ  ที่ไฟมันตก  ถ้าไฟมันสว่างจ้าแล้วหลอดก็ขาดนี่สิ  อันตรายกว่าครับ  เปลี่ยนแผ่นชาร์ทครับอันดับแรก

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

mmm00

Kr ผมเคยเป็นคับ เร่งแล้วไฟตก แบตเตอรี่เสียคับ

cha427b

เทสแผ่นชาร์ต เสียหรือไม่  ทอดแบตออก  แล้วเปิดสวิตกุญเเจ  แล้วสตารด์  ดูที่ไฟเกียว่าง  ถ้าสว่างแปรว่าไม่เสีย

ASENAL

อาการนี้ น่าจะแบตนะ

ถ้าแผ่นชาร์จส่วนใหญ่จะ ไฟขาดทั้งคัน

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

aoaaued

อาการเหมือนแบตเสื่อมครับ  หากเบรคแล้วไฟสว่างขึ้นใช่เลย

KenJi

อาการนี้แบตเตอรี่เสื่อมแล้วครับ ผมเคยเป็นอยู่ พอเราเร่งเครื่องแล้วไฟหน้าจะรี่ลง แล้วเวลารถวิ่งแล้วบีบแตร แตรจะไม่ดัง พอเปิดไฟเลี้ยว ไฟเลี้ยวก็ไม่ยอมกระพิบ ต้องรถจอดแตรถึงจะดัง ไฟเลี้ยวถึงจะกระพิบ ให้ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ดูก่อนครับ เพราะรถผมเปลี่ยนแบตเตอรี่แล้วอาการเหล่านี้หายเลย แต่ถ้าเปลี่ยนแบตเตอรี่แล้วยังไม่หายก็ตามข้างบนครับเปลี่ยนแผ่นชาร์จเลยครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

เดา.....อีกแล้ว

ไม่ได้ใส่แบต ใช่ไหมครับ

เร่งเครื่องแล้วไฟตก ..... เดาว่า กล่องมันกินกระแสเพิ่มขึ้นครับ ไฟมันเลยดรอปครับ

เซอร์วิส ของ N-RR ผมไม่มี มีแต่ของเอ็นโปร ซึ่งน่าจะใกล้เคียงกัน

ไฟที่ออกจาก แผ่นชาร์จ อยู่ที่ 14.7+- 0.5 V ที่ 5,000 รอบต่อนาที

โดย ต้องเปิดไฟหน้า ด้วยนะจ๊ะ และ ต้องใช้แบตเตอร์รี่ ที่เต็มด้วยนะจ๊ะ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ASENAL

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:04:56 หลังเที่ยง

เร่งเครื่องแล้วไฟตก ..... เดาว่า กล่องมันกินกระแสเพิ่มขึ้นครับ ไฟมันเลยดรอปครับ

เซอร์วิส ของ N-RR ผมไม่มี มีแต่ของเอ็นโปร ซึ่งน่าจะใกล้เคียงกัน

ไฟที่ออกจาก แผ่นชาร์จ อยู่ที่ 14.7+- 0.5 V ที่ 5,000 รอบต่อนาที

โดย ต้องเปิดไฟหน้า ด้วยนะจ๊ะ และ ต้องใช้แบตเตอร์รี่ ที่เต็มด้วยนะจ๊ะ

เซียนมาแล้ว

เพราะไม่ชอบให้เรียกช่างนี่ท่านโหน่ง

555+

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:47:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:04:56 หลังเที่ยง

เซียนมาแล้ว

เพราะไม่ชอบให้เรียกช่างนี่ท่านโหน่ง

555+

อย่ากระนั้นเลยครับ ผมก็จำเค้ามาโม้ทั้งนั้นหล่ะน่า

เหตุที่ไม่อยากให้เรียกว่า "ช่าง" เพราะคุณสมบัติผมยังเจ๋งไม่พอหน่ะครับ

ตามนั้น เด๋วพามู้ออกเล

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

NengNsr1

N rr ของผมก็เป็นครับ แต่เปลี่ยนแบตมาได้2ปี ล่ะครับ แบทเตอรี่แห้ง
45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ