Main Menu

ช่วยชี้เป้าร้านขายสายไฟตรงนี้หน่อยครับหาไม่ได้เลย

เริ่มโดย Dash_Ls, กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:56:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Dash_Ls

ขึ้นจากแถว ๆ สเตอร์หน้าครับไม่รู้เรียกว่าสายอะไร

ิbobbob

1.จำเป็นมั๊ยที่ผมจะต้องผ่าเครื่องแต่ลองเหยียบคันสตาร์ทเบา ๆ ก็กดลงนะครับแหวนไม่ตายแต่ไม่รู้ข้างในจะเป็นยังไงบ้าง

??? ถ่ายน้ำมันเครื่องออกครับลองดูว่าปริมาณที่ถ่ายออกมามากน้อยแค่ไหน รถที่จอดทิ้งนานๆถ้าซีลและโอริงเสื่อมน้ำมันเครื่องมักจะไปขังอยู่ในห้องข้อเหวี่ยง

2.ถ้าจำเป็นต้องผ่าเครื่องแล้วเปลี่ยนพวกซิลทุกตัวในเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ

??? ราคาขึ้นอยู่กับอุปกรณ์และอะไหล่ที่ใช้ครับถ้าทำเองคงไม่เท่าไรแต่ถ้าเข้าหาหมอต้องเลือกโรงพยาบาลกันหน่อยไม่งั้นยาวววววว

3.หลังจากที่ผมเช็คทุกอย่าสมูรณ์แล้วถ้าจะไปโอนรถและต่อภาษีที่ขาดมาหลายปีจะเสียค่าปรับค่าตรวจสภาพประมาณเท่าไหร่ครับ

???รถที่จะไปตรวจสภาพต้องทำให้สมบูรณ์หน่อยครับก็ขึ้นอยู่ที่ขนส่งแต่ละเขตอีกว่าเขตไหนเคียวไม่เคียว รถจะถูกระงับทะเบียนทันทีหากขาดต่อ3ปีเราก็ถือเอกสารไปจดใหม่เลยครับราคาไม่เท่าไรถ้าดำเนินการเอง

4.ถ้าไปโอนจะต้องเปลี่ยนป้ายทะเบียนป้ายเดิมติดรถไปมั๊ยครับ(ที่ใส่อยู่คือป้ายทะเบียนตัดไม่รู้เรียกถูกหรือป่าว)หรือทางขนส่งจะให้ป้ายใหม่มา

??? คงจะได้ใหม่หรือต้องขอ รอท่านอื่นเสริมอีกทีครับผม ^^
Tel.088-0114984 ชำระค่าสินค้าผ่านBank.กรุงเทพ เลขที่ 205 052 1810

Kawasaki only /service Engine/Renovation./Increase engine power/

toei_tain

1-3 ตามท่านข้างบน
ข้อ 4 เรื่องป้ายเก่าตัดแล้วก็ไม่เป็นไรเพราะเขาก็คิดค่าปรับกรณีไม่คืนป้ายเก่าหลังทะเบียนขาดเกิน 3 ปีไปแล้ว 200 บาท(โดนมาแล้ว)
ไม่ต้องเอาไปก็ได้ถ้าเขาถามก็บอกว่าไม่มีหรือหายไปแล้วก็จบ(ก็มันปรับไปก่อนแล้วมันจะซีเรียสทำไม)
จากนั้นก็รอป้ายใหม่โดนใช้ใบเสร็จรับเงินแทนป้ายทะเบียนไปก่อน

Franesae

ถ้าเครื่องไม่เคยฟิตมาก่อน ก็จัดการเอาไปผ่าเปลี่ยนก้านเปลี่ยนลูกใหม่ แท้ ๆ ไปเลยครับ
ซีลก็เปลี่ยนหมดครับใช้แท้ ๆ เท่านั้น เพราะว่าถ้ามันรั่วอีก ต้องผ่าเครื่องใหม่
รถจอดไว้นานมีโอกาสสูงที่ซีลจะกรอบแล้วรั่วครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

ASENAL

keeauto

ก็ลองใส่น้ำมันให้เต็มคาบูก่อนแล้วสตาร์ทถ้าติดแล้วเงียบก็โอเค ติดแล้วดังก็ผ่าตามเสียง

Dash_Ls

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
ท่านใดมีอะไรแนะนำต่อก็บอกได้นะครับ

aot-aot

ตอนผมขุดแดช กับ RX100 ขึ้นมาทำ (จอดทิ้งไว้ข้างวังกุ้ง 7-8 ปี แต่อยู่ในร่มนะคับ) ล้างคาร์บู + ล้างถังน้ำมัน + เช็คระบบไฟ + เปลี่ยนซีลข้างจานไฟ  สตาร์ทไม่กี่ทีก็ขี่โชว์ได้เลยนะคับ
0875325546 โอ๊ต          ติดต่อสอบถาม  ต่อรองได้คับ
line :  aot_aot1983           ทีมงานเมืองสาคร

ช่องทางการชำระเงิน

เลขบัญชี  7120241230  เสกสิทธิ์  เจริญลาภ  ธ.กรุงไทย  ออมทรัพย์  โอนแล้วแจ้งด้วยนะคับ

Dash_Ls

อ้างจาก: aot-aot เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:51:54 หลังเที่ยง
ตอนผมขุดแดช กับ RX100 ขึ้นมาทำ (จอดทิ้งไว้ข้างวังกุ้ง 7-8 ปี แต่อยู่ในร่มนะคับ) ล้างคาร์บู + ล้างถังน้ำมัน + เช็คระบบไฟ + เปลี่ยนซีลข้างจานไฟ  สตาร์ทไม่กี่ทีก็ขี่โชว์ได้เลยนะคับ

ขอบคุณมากครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2013, 01:16:40 ก่อนเที่ยง
ถ้ารถไม่หลวม

ผ่าเพื่ออะไร ?

ถูกกกกกกกก

อันดับแรก สตาร์ทให้ติดก่อนเถอะครับ แล้วจะรู้เองว่าต้องผ่า หรือไม่ผ่า

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ASENAL

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 04:31:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2013, 01:16:40 ก่อนเที่ยง

ถูกกกกกกกก
อันดับแรก สตาร์ทให้ติดก่อนเถอะครับ แล้วจะรู้เองว่าต้องผ่า หรือไม่ผ่า

นาน ๆ มาที คิดถึงจังวะ จุบ จุบ

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:49:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 04:31:11 หลังเที่ยง

ถูกกกกกกกก

นาน ๆ มาที คิดถึงจังวะ จุบ จุบ

นานๆ จะเข้ามารั่วทีหน่ะครับ หะหะ

เท่าที่ทราบ พี่น่าจะเป็น ผตก. คนสุดท้ายของรุ่นแรกๆ แล้วมั้ง หะหะ

ปล. คิดไรกะเค้าเป่า อ่ะ ตะเอง

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ

Dash_Ls

ขอบคุณมากครับ รื้ออกมางานเ้าเลยหนูกัดสายไฟตรงที่ขึ้นจากสเตอร์หน้าขาดหาที่ซื้อไม่ได้...เซ็งเลย

อ้างจาก: Dash_Ls เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:18:40 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากครับ รื้ออกมางานเ้าเลยหนูกัดสายไฟตรงที่ขึ้นจากสเตอร์หน้าขาดหาที่ซื้อไม่ได้...เซ็งเลย

ก็ต่อ ตามสี ก่อนซิครับ

ลองทำแบบไม่ต้องเสียเงินก่อนครับ เพื่อให้ติดเครื่องให้ได้ แล้วจะมีกำลังใจทำต่อครับ

ถ้าเครื่องไม่ติด มันก็เหมือนเดินในน้ำขุ่นๆ แหละครับ มองไม่เห็นเท้า จะเหยียบอะไรบ้างก็ไม่รู้

เครื่องติดค่อยว่ากันใหม่

สองzx korat

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:24:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Dash_Ls เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:18:40 หลังเที่ยง

ลองทำแบบไม่ต้องเสียเงินก่อนครับ เพื่อให้ติดเครื่องให้ได้ แล้วจะมีกำลังใจทำต่อครับ

ถ้าเครื่องไม่ติด มันก็เหมือนเดินในน้ำขุ่นๆ แหละครับ มองไม่เห็นเท้า จะเหยียบอะไรบ้างก็ไม่รู้

:D :D :D :D :D
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Dash_Ls

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:24:40 หลังเที่ยง

ครับ ขอบคุณมาก ยอมรับเลยว่าบูรณะซากรถเนี่ยเหนื่อยมากเลย...แต่พอเริ่มเสร็จไปทีละอย่างแล้วนั่งมองมันก็มีความสุขดีไปอีกแบบรถเก่า ๆ นี่มันมีความขลังในตัวของมันจริง ๆ

@@TaJung@@

ดูจากรูปเหมือนสายไฟไหม้ มากกว่าหนูกัดนะนั่น...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...