Main Menu

เกี่ยวกับรถสนามครับ ใครก้ได้ครับ

เริ่มโดย beat_125, มกราคม 22, 2013, 10:24:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

beat_125

คือ รถผม beat ครับ อยากทำไห้พวกสายไฟมันเหลือน้อยๆครับ เเบบขี่ได้นะครับ อยากไห้มีเเต่ off-run ครับ ต้องทำอะไรบ้างครับ อ้อ เอาไฟหน้าด้วยครับ เห็นพวกรถสนามเขาพันมัดไฟ เหลือ 3 ก้อน เองนิครับ ถ้ารถผมไส่เป็นไรมั้นครับ ลูกเดิมครับ เเล้วก็ สวิทกุยเเจครับ ทำยังไงไห้เหลือเเต่ off-runครับ เเบบ ติดเครื่องก็ run จอดก็ offครับ ช่วยหน่ออยนะคร้าบ

lordomo

จริงๆแล้วถ้าไม่จำเป็นอย่าเลยครับเรื่องไฟ
รถอะไรหว่า?

kapooklookzaa

ส่งร้านครับง่ายดีอยากได้อะไรจัดไปครับได้ตามสั่งราคาก็ตกลงกันเลย

ผมก็ไม่เก่งเรื่องสายไฟต่างๆเลย ว่าแต่ไม่กลัวหายเหรอครับเวลาจอดนอกบ้าน หรือเอาไว้แข่งอย่างเดียว

คนที่เก่งเรื่องสายไฟผมจะเป็นหงอกเร็ว ลองสังเกตุดูครับ เพราะต้องคิดเยอะ ผมเห็นมาหลายคนแล้วเก่งเรื่องระบบไฟ ล้วผมหงอกทั้งหัว

ทั้งๆที่ยังไม่แก่ คนที่โมเครื่องไม่ยักจะเป็นหงอก
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

DEDOR

ก็ตัดในส่วนที่ไม่จำเป็นออกครับ  เหลือแค่  แผ่นชาร์ท  กล่อง  คอยด์  ไฟหน้าก็ต่อเอาจาก แผ่นชาร์ทเลยครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lettuce

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 23, 2013, 01:21:58 ก่อนเที่ยง
ส่งร้านครับง่ายดีอยากได้อะไรจัดไปครับได้ตามสั่งราคาก็ตกลงกันเลย

ผมก็ไม่เก่งเรื่องสายไฟต่างๆเลย ว่าแต่ไม่กลัวหายเหรอครับเวลาจอดนอกบ้าน หรือเอาไว้แข่งอย่างเดียว

คนที่เก่งเรื่องสายไฟผมจะเป็นหงอกเร็ว ลองสังเกตุดูครับ เพราะต้องคิดเยอะ ผมเห็นมาหลายคนแล้วเก่งเรื่องระบบไฟ ล้วผมหงอกทั้งหัว

ทั้งๆที่ยังไม่แก่ คนที่โมเครื่องไม่ยักจะเป็นหงอก

ดีนะที่เราไม่รู้เรื่องเลย  ทั้งไฟ ทั้งเครื่อง เลยหัวยังไม่หงอก   อิอิอิ

แซวๆๆๆ เล่นนะครับ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

beat_125

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 23, 2013, 01:21:58 ก่อนเที่ยง

ไม่ค่อยจะกลัวหรอกครับ รถเป็นรถไม่มีใบครับ พอดีบ้านเป็นร้านขายของเก่าครับ ซื้อเขามาอีกที

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 23, 2013, 12:02:57 หลังเที่ยง
ก็ตัดในส่วนที่ไม่จำเป็นออกครับ  เหลือแค่  แผ่นชาร์ท  กล่อง  คอยด์  ไฟหน้าก็ต่อเอาจาก แผ่นชาร์ทเลยครับ 

มีตัวอย่างมั้ยครับ หลักๆ เหลือ ไฟหน้า กล่องไฟ คอยล์ไฟ off-run

DEDOR

ประมาณนี้ครับ  ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วย  ดูเป็นแนวทางนะครับ  พิจารณาเอาไปปรับใช้กันดู อันนี้ของ  โนวา  ครับ
ปล. ถ้าไม่คุ้นเคยหรือไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับระบบไฟเนี่ย  ยากครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

beat_125

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 23, 2013, 07:45:00 หลังเที่ยง
ประมาณนี้ครับ  ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วย  ดูเป็นแนวทางนะครับ  พิจารณาเอาไปปรับใช้กันดู อันนี้ของ  โนวา  ครับ
ปล. ถ้าไม่คุ้นเคยหรือไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับระบบไฟเนี่ย  ยากครับ 

คือ มีตัวอย่างมั้ยครับ อยากเอาสวิทไฟเลี้ยว สูง-ต่ำ ออกไห้หมดเลยครับ ไห้สายไฟเหลือน้อยที่สุดอ่ะคับ

DEDOR

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ มกราคม 23, 2013, 09:32:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 23, 2013, 07:45:00 หลังเที่ยง
ประมาณนี้ครับ  ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วย  ดูเป็นแนวทางนะครับ  พิจารณาเอาไปปรับใช้กันดู อันนี้ของ  โนวา  ครับ

คือ มีตัวอย่างมั้ยครับ อยากเอาสวิทไฟเลี้ยว สูง-ต่ำ ออกไห้หมดเลยครับ ไห้สายไฟเหลือน้อยที่สุดอ่ะคับ

นี่แหละครับ  เหลือน้อยที่สุดแล้ว  ผมไม่มีบีท ครับ  เคยทำแต่ของแดช  ก็คล้ายๆกันนี่แหละครับ  ต้องรู้ว่าสายไฟสีไหนมันเป็นสายอะไรครับ  ถึงจะทำได้ง่าย     ช่วยได้เท่านี้จิงๆครับ 
อันนี้รูปที่เค้าทำเสร็จแล้วครับของแดชมั้ง   ขออนุญาติ  คุณ  เชษฐ์ ป่าโมกด้วยนะครับ  อิอิ

aoaaued

ท่าน DEDOR นี่แหละเทพไฟฟ้าตัวจริง อ่ะ+1ให้ครับ  หาก จขกท.ยังไม่พอใจ ก็เอาแค่สายเข้ากล่อง2เส้นแล้วก็ลากอีสายจากกล่องไปoff-runแล้วย้อนมาคอยล์ก็จบแระ ที่นี้คงจะเหลือสายน้อยที่สุดพอใจม่ะ  อิอิอิ

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

DEDOR

beat_125

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 24, 2013, 08:32:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: beat_125 เมื่อ มกราคม 23, 2013, 09:32:20 หลังเที่ยง

นี่แหละครับ  เหลือน้อยที่สุดแล้ว  ผมไม่มีบีท ครับ  เคยทำแต่ของแดช  ก็คล้ายๆกันนี่แหละครับ  ต้องรู้ว่าสายไฟสีไหนมันเป็นสายอะไรครับ  ถึงจะทำได้ง่าย     ช่วยได้เท่านี้จิงๆครับ 
อันนี้รูปที่เค้าทำเสร็จแล้วครับของแดชมั้ง   ขออนุญาติ  คุณ  เชษฐ์ ป่าโมกด้วยนะครับ  อิอิ

ขอบคุนครับ จะลองทำดูครับ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 24, 2013, 09:35:37 ก่อนเที่ยง

ท่าน DEDOR นี่แหละเทพไฟฟ้าตัวจริง อ่ะ+1ให้ครับ  หาก จขกท.ยังไม่พอใจ ก็เอาแค่สายเข้ากล่อง2เส้นแล้วก็ลากอีสายจากกล่องไปoff-runแล้วย้อนมาคอยล์ก็จบแระ ที่นี้คงจะเหลือสายน้อยที่สุดพอใจม่ะ  อิอิอิ

มีตัวอย่างมั้ยครับ งง

Ti

ผังวงจรก็มีสมาชิกลงรูปให้ดูแล้ว ถ้ายังไม่เข้าใจ ผมว่าเข้าร้านเถอะคับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

beat_125

อ้างจาก: Ti เมื่อ มกราคม 24, 2013, 08:33:10 หลังเที่ยง
ผังวงจรก็มีสมาชิกลงรูปให้ดูแล้ว ถ้ายังไม่เข้าใจ ผมว่าเข้าร้านเถอะคับ

ขอบคุนครับ จะลองทำดู คือ เห็นปลั๊กมันน้อยๆ เองครับ งงตรงที่มัดไฟอ่ะคับ

โอ โมกระจาย

ศึกษาเรื่องสีสายไฟให้แม่น ๆ ก่อนครับ อ่านหนังสือช่าง เยอะ ๆ ครับ ถ้าจะเอาตอนนี้จริง ๆ ก้เข้าร้านแล้วนั่งดูเค้าทำเลยครับ  น่าจะเข้าใจง่ายกว่า
บัญชี ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร ธ.กรุงเทพ  595-046-414-8  โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ  T.086-7235166 true ครับ

NengNsr1

ไปร้านครับ ลักจดลักจำ แล้วนำมาใช้ไม่เข้าใจถามจะง่ายครับ ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ
45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ

beat_125

อ้างจาก: โอ โมกระจาย เมื่อ มกราคม 24, 2013, 09:03:03 หลังเที่ยง
ศึกษาเรื่องสีสายไฟให้แม่น ๆ ก่อนครับ อ่านหนังสือช่าง เยอะ ๆ ครับ ถ้าจะเอาตอนนี้จริง ๆ ก้เข้าร้านแล้วนั่งดูเค้าทำเลยครับ  น่าจะเข้าใจง่ายกว่า

ขอบคุนครับ จะลองทำดูครับ เเล้วต้องสั่งเขาว่าอะไรคับ
อ้างจาก: NengNsr1 เมื่อ มกราคม 24, 2013, 11:33:15 หลังเที่ยง
ไปร้านครับ ลักจดลักจำ แล้วนำมาใช้ไม่เข้าใจถามจะง่ายครับ ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ
เคยทำอยู่ครับผม