Main Menu

เบนซิน 95สีอะไร???

เริ่มโดย Thanakirt Sritaravanish, กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:41:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanakirt Sritaravanish

พอดีว่าวันนี้ผมกลับไปใช่เบนซิน95อีกแล้ว
เพราะว่าคิดไปคิดมาผมว่าใช้เบนซิน95ดีกว่า
เพราะว่าไม่ได้ใช่งานอะไรมากมาย
เข้าเรื่องเลยดีกว่า ก่อนหน้านี้ประมาณ2เดือน
ผมได้เติมเบนซิน95ครั้งแรกในชีวิตผมจำได้ว่า
มันเป็นสีฟ้าน่ะ กลิ่นก็ไม่ค่อยเหม็นเท่าเบนซิน91
แต่เรื่องทั้งหมดมันเกิดมาจากเบนซิน95นี้และ
ผมเติมเบนซิน95มา 150บาทได้ประมาณ3ลิตรนิดๆ
พอกลับถึงบ้านจะต้องใช่เบนซินล้างคราบน้ำมัน
พอผมดูดน้ำมันออกมาจากถังปรากฏว่าน้ำมัน95เหมือน91
เปรียบเลย กลิ่นก็เหมือน ผมไม่แน่ใจว่าปั้มมันโกงหรือหลอกขายกันแน่

nuttakit

สีเบนซิล95จะออกเหลืองๆนิดๆ เเต่ กลิ่นไม่เหมือนครับ ??? ตอนนี้ดมกลิ่นไม่ออกหรอก เพราะตอนเติม เหนบอกว่ายังมี91อยู่ไม่ใช่หรือครับ กลิ่นของ91มันจะเเรงกว่า

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

Thanakirt Sritaravanish

ใช่คับ
แต่ว่าเบนซิน91 ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว
ตอนนั้นที่มีเบนซิน91และเบนซิน95ขายพร้อมกัน
ผมเติมเบนซิน95ตอนนั้นยังเป็นสีฟ้าอยู่เลย
หลังจากรัฐบาลสั่งห้ามขายเบนซิน91
ผมกลับไปเติมเบนซิน95 กลับกลายเป็นสีเหลืองเหมือนเบนซิน91มากๆ
ผมคิดว่าปั้มน่าจะเอาเบนซิน91มาขายแต่คิดเงินในราคาเบนซิน95
ไม่แน่ใจว่าในความคิดของผมจะมองโลกในแง่ร้ายรึป่าว

nantawut

ผมก็เห็นขายอยู่ครับ 91 95แต่ปั๊มนั้นไม่มีE20งงเหมือนกัน ปตท

Arm TZ

หลังจากยกเลิกเบนซิน 91 ปั๊ม ปตท แถวบ้านผมเอา e20 มาแทนที่เบนซิน 91 แทบทุกปั๊มเลย สบายเลยล่ะหา e20 เติมได้ทั่วๆไปแล้ว

nuttakit

เเถวบ้านผม ลำบากหน่อย มีเเค่บางจากปั๊มเดียวเอง :'( :'( :'(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

pisith

เท่าที่ผมไปซื้อมาขาย และเติมรถ kr ของผมเอง ที่ปั๊ม ปตท.เบนซิน95(ULG 95) สีเหลืองครับ :D

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ