Main Menu

LS125ต้องเปลี่ยนไปเติมแก๊สโซฮอล์

เริ่มโดย 1LS125, มกราคม 20, 2013, 10:42:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1LS125

ปัจจุบันผมใช้LS125อยู่ทุกวันก๊เติมเบนซิน91 แต่ตอนนี้จะต้องเปลี่ยนไปเติมแก๊สโซฮอล์ ผมอยากจะขอคำแนะนำหน่อยก่อนที่จะเปลี่ยนไปเติมแก๊สโซฮอล์ 95
จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใช้ แอล มา  10  กว่าคัน  .... ล่อ แต่ แก๊สโซฮอล ตลอด  ...

แต่ E 20 นี่ ต้อง จูน ต้องขยับกันหน่อย   

ไม่มี ผล อะไรมาก หรอก
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

1LS125

ขอบคุณครับ ขอคำชี้แนะอีกหน่อยครับ
1.ต้องถ่ายน้ำมันเบนซิน91ออกจากถังน้ำมันทั้งหมดไหมครับ
2.ต้องล้างคาร์บูเรเตอร์ ใหม่ไหม
3.ต้องเปลี่ยนไส้กรองน้ำมันใหม่ไหม
4.ต้องปรับจูนใหม่ไหม
5.และอื่นๆ

สรุปครับ ขอวิธีการทำหน่อยครับ

กาฝาก

แก๊ส 95 ผมไม่ทราบนะครับ แต่แก๊ส 91 ผมมีเบนซิน 91 อยู่ในถัง

ผมเติมลงไปเลยอ่ะ ไม่ปรับจูนอะไรทั้งสิ้น ใช้ได้ปรกติครับ

KenJi

ถ้าจะเปลี่ยนไปเติมแก๊สฯ 91 95 สามารถแทนเบนซินได้เลยครับไม่ต้องปรับจูนอะไรเพิ่ม แต่ถ้ามีปัญหาเล็กๆน้อยๆตามมาก็ปรับจูนซะหน่อยจะได้ดีขึ้นแต่ส่วนใหญ่แล้วไม่จูนเพิ่ม (รถผมเติมแก๊สฯ 91 95 ผสมปนกันยังไม่เป็นอะไรเลย) แต่ถ้าจะไปเติม E20 อาจจะต้องปรับนมหนูน้ำมันเพิ่มครับผม....

ล้างคาร์บูไหม ถ้าไม่ได้ล้างมานาน ก็ล้างซะหน่อยก็ดีครับน้ำมันกับอากาศจะได้ผ่านสะดวก

ใส้กรองน้ำมันเปลี่ยนไหม ถ้ากรองน้ำมันใช้มานานมากก็ควรเปลี่ยนซะเลย จะได้ไม่ต้องกังวลว่าจะมีเศษอะไรลงไปตันคาร์บู

เบื้องต้นก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ....
ถ้าหากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ไปที่บอร์ด Gassohol Club ดูครับบอร์ดนี้มีหมด

1LS125

ขอบคุณอีกครั้งครับ เจอเวปบอร์ดที่ถูกใจเขัาแล้ว ผมคนหนึ่งที่ใช้มอเตอร์ไซด์ LS125R ปัจจุบันย่างเข้า16ปีแล้วที่ใช้มา

saravut