Main Menu

น๊อตฝาสูบขาด

เริ่มโดย o__o_oza, มกราคม 19, 2013, 02:53:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

o__o_oza

คือว่าน๊อตฝาสูบผมขาดใส่มาไม่ครบขับมาตั่งนานเพิ่งสังเกตุขอถามผู้รู้หน่อยครับว่ามันจะเป็นอะไรมั้ย

eakkachai

แนะว่าไปบ่งออกเลยคับ...ไม่งั้นงานงอกแน่

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

o__o_oza

มันจะเป็นอะไรคับบอกอาการมาที

icHi

น้ำเล็ด ฝารั่ว น้ำดันคล้ายฝาสูบโก่ง ความร้อนขึ้นง่าย

แต่ฝา K มีน็อตตั้ง 5 ตัว ถ้าขี่ไม่หนัก อาการอาจยังไม่แสดง

o__o_oza

อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 04:14:22 ก่อนเที่ยง
น้ำเล็ด ฝารั่ว น้ำดันคล้ายฝาสูบโก่ง ความร้อนขึ้นง่าย

แต่ฝา K มีน็อตตั้ง 5 ตัว ถ้าขี่ไม่หนัก อาการอาจยังไม่แสดง

ถ้าฝาโก่งเราเอาไปปาดได้มั้ยครับหรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไม่น่าเป็นไปได้  ว่า จะ  ใส่ มาไม่ครบ แล้ว ขับขี่ได้แบบ ไม่มีผล อะไร เลย

ขนาด ขัน ไม่แน่น  ประเก็นไม่ดี  อัดกาว ไม่พอ    น้ำ  หล่อเย็น มัน ยังเล็ด  ออกมา

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

o__o_oza

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มกราคม 19, 2013, 09:27:16 ก่อนเที่ยง
ไม่น่าเป็นไปได้  ว่า จะ  ใส่ มาไม่ครบ แล้ว ขับขี่ได้แบบ ไม่มีผล อะไร เลย

ขนาด ขัน ไม่แน่น  ประเก็นไม่ดี  อัดกาว ไม่พอ    น้ำ  หล่อเย็น มัน ยังเล็ด  ออกมา

.
มันเป็นไปแล้วครับผมตั้งกระทู้ถามถึงการถอดเสื้อสูบคืออยากรู้ว่าเสื้อผมปลอกรึยังเมื่อวานจะลองถอดดูเลยเห็นว่าน๊อตมันขาดไป1ตัวที่ฝาสูบ

icHi

อ้างจาก: o__o_oza เมื่อ มกราคม 19, 2013, 04:26:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 04:14:22 ก่อนเที่ยง

ถ้าฝาโก่งเราเอาไปปาดได้มั้ยครับหรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

ฝาไม่โก่งจากน็อตฝาขาดไปตัวนึงหรอกครับ

ฝาจะโก่งเมื่อกรณีโอเวอร์ฮีท เช่น น้ำแห้ง หรือความร้อนขึ้นสูง
ซึ่งถ้าโก่งไม่มาก ปาดหน้าเรียบซ่อมแซมได้ครับ

o__o_oza

อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 09:42:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: o__o_oza เมื่อ มกราคม 19, 2013, 04:26:14 ก่อนเที่ยง

ฝาไม่โก่งจากน็อตฝาขาดไปตัวนึงหรอกครับ

ฝาจะโก่งเมื่อกรณีโอเวอร์ฮีท เช่น น้ำแห้ง หรือความร้อนขึ้นสูง
ซึ่งถ้าโก่งไม่มาก ปาดหน้าเรียบซ่อมแซมได้ครับ

ขอบคุณมากครับท่าน

{{ boyy555 }}

ฝาสูบ คาวา ใส่ นอตแค่ 3 ตัวก็ไม่เป็นไรครับ  ถ้าฝาปกตินะ
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

จากประสบการณ์ จริง ของผม   ..ทั้งรุ่นโอริง ..และรุ่นประเก็น  เท่าที่เจอ มา เอา ไม่อยู่ แน่ ๆ ครับ เวลา น้ำเดือด

เมื่อแรงกด ณ จุด นั้น ไม่มี  ..  น้ำเดือด ต้อเงเล็ด  ออกมา แน่นอน

ยังไง ก็ตาม  หาก น็อต ไม่ครบ มา  ...  ก็หา มา ใส่ไว้  ให้ครบ เป็นดี ที่สุด ครับ  

หากไม่ จำเป็น  วิศวะกร เค้าคงไม่ออกแบบ อย่างนั้น  แน่นอน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

gomol

เอ็น...มีหก...ยังไม่ได้เลย...สงสัยยังไม่เทพ  คิๆๆ

eakkachai

เคยลองแล้วขาดไปตัวหนึ่ง....เล็ดออกด้านข้างคับ  ถ้าขันแค่ 3 ตัวไม่ต้องสืบ...

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

{{ boyy555 }}

อ้าวว  ผมเคยลองขันแค่ 3 ตัว เอาไปซัด ไม่เปนไรครับ   สงสัย เคอาผม ของเทียม

ทุกวันนี้ผมถอดฝาสูบ  เคอาคันนี้ถอด รอบที่ 4 ไม่เคยเปลี่ยนโอริง เเละไม่ทากาว ก็ไม่มีการเล็ดนะ  เออ ยังไงนี่ 

แต่ที่ผมกล้บบอกเพราะผมลองมาแล้ว จึงกล้าพูด   แต่ ทั้งนี้ทั้งนั้น อาจจะเป็นแค่บางคันก็เป็นได้   งงๆ นะ อิอิ
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

icHi

งานกระกอบฝา ที่ใช้โอริง โดยเฉพาะรถที่ใช้แล้ว

ปัจจัยที่สำคัญที่ความสะอาดของการเตรียมชิ้นงาน

เพราะระบบโอริงต้องการผิวสัมผัสที่แนบสนิทตลอดวง

ซึ่งความละเอียดการเตรียมชิ้นงานแต่ละท่านแต่ละอู่ ก็ให้ความสำคัญ และความละเอียดไม่เท่ากัน

ผลก็ต่างกันไปได้บ้างนะครับ

รักๆ กันนะครับ พี่น้องกันทั้งนั้น

o__o_oza

รถผมก็ไม่มีอาการอะไรเลยนะคับน้ำในห้อน้ำก็ไม่ยุบมากอาทิตย์นึงเปิดดูทีรถใช้ทุกวัน

aoaaued

สุดยอดเลย.... น๊อตฝาสูปไม่ครบยังใช้ได้ปรกตินี่ ?

saravut

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มกราคม 20, 2013, 06:11:44 หลังเที่ยง

จากประสบการณ์ จริง ของผม   ..ทั้งรุ่นโอริง ..และรุ่นประเก็น  เท่าที่เจอ มา เอา ไม่อยู่ แน่ ๆ ครับ เวลา น้ำเดือด

เมื่อแรงกด ณ จุด นั้น ไม่มี  ..  น้ำเดือด ต้อเงเล็ด  ออกมา แน่นอน

ยังไง ก็ตาม  หาก น็อต ไม่ครบ มา  ...  ก็หา มา ใส่ไว้  ให้ครบ เป็นดี ที่สุด ครับ 

หากไม่ จำเป็น  วิศวะกร เค้าคงไม่ออกแบบ อย่างนั้น  แน่นอน

.
เห็นด้วยครับ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย