Main Menu

ลายยางหน้าหลังไม่เหมือนกัน จะมีปัญหาในการขับขี่ไหมครับ

เริ่มโดย rider..555, ตุลาคม 07, 2014, 04:47:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rider..555

พอดีจะเปลี่ยนยางใส่ kr-98 ยางหน้ามิชลิน pilot stveet 90/80 ขอบ17 แต่ยางหลังไม่มีทำขอบ18ครับ เลยว่าจะใส่ยางหลังเป็น pilot sporty 90/90-18 หรือ 100/90-18 ของความรู้จากสมัครชิกด้วยครับ :o

suphachai

น่าจะไม่มีครับ ขอแค่อย่าสลับหน้ามาใส่หลังๆมาใส่หน้าเท่านั้นเอง
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

Butterfly

ไม่เป็นไรคับก็เหมือน Er6N ก็กลับลายส่วนตัวคับน่าจะเกี่ยวกับการรีดน้ำของผมก็ใส่ ยางหน้า 90/80 หลัง 100/80 กลับลายเหมือนร้านใส่มาให้

"เหยียบเบรคคิดถึงเมียเข้าเกียร์คิดถึงเธอ"

ray

ไม่เกี่ยวเลยครับ ดอกยางมีไว้รีดน้ำเท่านั้นครับ

lordomo

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องลายยาง ก็ไม่มีปัญหาครับ ลองหาลายคล้ายกันก็ได้นะครับ

ยางบางรุ่นทำมาเป็นคู่ มีทั้งหน้าหลัง ลายจะต่างกันเล็กน้อย อย่าใส่สลับกันครับ

รถอะไรหว่า?

ASENAL

ผมก็ใส่ หน้า 90/80 ขอบ17

หลัง 100/90-18 รุ่นไม่มียางใน

ก็ OK นะ

lordomo

สังเกต นะครับ ว่ายางติดรถ ลายก็จะต่างกันเล็กน้อย ทั้งยางหน้าและยางหลังครับ

ถ้าอยากลงยางเล็ก(สมมติอยากเปลี่ยนแค่เส้นเดียวก่อน) เราจะเอายางจากล้อหน้าเดิมไปใส่ล้อหลัง แล้วซื้อยางใหม่ที่เบอร์เล็กลงมาใส่ล้อหน้า ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
แต่ ถ้าอยากลงยางใหญ่ ไม่ควรเอายางเดิมจากล้อหลัง มาใส่ล้อหน้า แล้วซื้อยางใหม่ที่ใหญ่ขึ้นมาใส่ล้อหลัง

รถอะไรหว่า?