Main Menu

Victor น้ำมันโช้คเบอร์อะไรครับ

เริ่มโดย GENIUS, มกราคม 26, 2013, 08:02:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

จะเปลี่ยนน้ำมันโช้คหน้าอ่ะครับ

อยากทราบว่า Victor ใช้น้ำมันโช้คเบอร์อะไรครับ

ขอบคุณครับ

D-500

ซื้อที่ร้านมอเตอไซได้เลยคับไม่ต้องเบออะไรหลอกคับแข็งออน่อยู่ที่ปริมานใส่คับ

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

icHi

Ser ก็ไล่จากเท่านี้ครับ

+- ตามความถนัด

G7

สวัสดีครับ ขอร่วมคำถามนิดหนึ่งครับ ^_^!

แล้วน้ำมันโช๊คอัพยี่ห้อ "ไดเกียว" ขวดสีเหลืองขนาด 200cc. มีความหนืดเทียบเท่าใดครับ
ล่าสุดเมื่อต้นปีก่อนผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อนี้ เพราะสะดวกหาซื้อได้ง่าย เติมในปริมาตรเท่าเดิม
แต่รู้สึกนิ่มไปหน่อย

แล้วของยี่ห้อ Honda ล่ะครับ ? (ผมยังไม่เคยซื้อ)

icHi

ฮอนด้าถ้าจำไม่ผิด ที่ขายในศูนย์จะเป็นเบอร์ 5w ครับ

ไดเกียวไม่ทราบจริงๆ ครับ

ที่ขายในท้องตลาด จะเป็นเบอร์ 5 ซะเยอะครับ

เบอร์ 10w จะมี Castrol No.2

แล้วก็ Motul 5 10 15 ครบทุกเบอร์ แต่ราคากระเป๋าแบนเพราะสังเคราะห์ 100%