Main Menu

มาแล้วค๊าาาาบ รูปภาพกิจกรม "โครงการอิ่มนี้เพื่อน้อง" จากชมรมสองล้อบนทางบุญ ปลวกแดง

เริ่มโดย Engineered 2T., พฤศจิกายน 17, 2012, 12:06:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Engineered 2T.

เอาบุญมาฝากนะครับพี่น้องครับ ขออธิบายความรู้สึกต่างๆด้วยรูปภาพละกันนะครับ  ;)

เริ่มจากการรวมตัวกันที่จุดนัดพบ ถ่ายรูปด้วกันซะหน่อย

แล้วก็เคลื่อนพลถึงสถานที่เป้าหมาย

ครูใหญ่ของโรงเรียนออกมาต้อนรับ

จากนั้นก็เริ่มช่วยกันจัดเตรียมอาหาร

นี่คือโฉมหน้าผู้ใจบุญของชมรมครับ ไครเป็นไครก็ดูกันเอาเองครับ งานนี้อิ่มบุญกันถ้วนหน้า (มีดวงอาทิตย์อยู่ไต้หลังคา 1ดวงแฮะ หุหุ....) ;)

และแล้วก็ได้เวลาอาหารกลางวันเย้.... :D

หมดของคาวแล้วก็ตบด้วยของหวานเย็นๆ

วันนี้เรามีดารารับเชิญ พี่เคนธีรเดชมาช่วยตักไอศครีมแจกน้องๆด้วยนะครับ (แซวเล่นนะครับพี่ หุหุ...)

ลูกค้ามารอคิวกันล้นหลามครับพี่น้อง

พนักงานร้านนี้ก็บริการด้วยความเต็มใจครับ อิอิ

จากนั้นพี่เคนธีรเดชก็มาร่วมมอบกระเป๋าผ้าลดโลกร้อนครับ หุหุ...(ขออีกรอบนะครับพี่) อ้อ...ลืมไปกระเป๋าผ้าช่วยลดโลกร้อนได้รับการสนับสนุนจากร้าน "มุมเงิน" นะครับพี่น้อง

คิวต่อไปเป็นพี่ตุ้ยธีรภัทรครับ หุหุ...ใครอ่ะ ยังไม่ทันรู้จักกันเลยแซวกันซะละ ..

จากนั้นเป็นการมอบทุนการศึกษาโดยพี่เสือธนพลครับ ...อิอิ (ท่านนี้มาจากดงเสือจริงๆนะ อิอิ)

อันนี้เป็นการเล่นกินกรรมกลางแจ้งกับน้องๆครับ (ช่วงเวลาใหนไม่รู้ข้าน้อยไม่ใด้อยู่ในเหตุการณ์  ;))

ครูใหญ่กล่าวโอวาสกับน้องๆ นักเรียน

เสร็จสิ้นภารกิจร่วมกันถ่ายรูปหมู หุหุ...

ทั้งหมดนี้เป็นกิจกรรมที่เกิดจากอุดมการณ์เดียวกันของคนกลุ่มเล็กๆเพียงไม่กี่คนที่ใช้ชื่อกลุ่มว่า "สองล้อบนทางบุญ" ลองนึกภาพดูนะครับถ้าสมาชิกในคลับนี้เพียงร้อยละ 30% ร่วมกันทำความดีในแต่ละพื้นที่ของตน
ประเทศไทยเราจะน่าอยู่มากขนาดใหน....
ปล.ภาพเก็บตกต่างๆเดี๋ยวจะทยอยลงมาให้ชมกันขำๆเรื่อยๆละกันนะครับ วันนี้ดึกแล้วขอตัวนอนก่อนนะครับ ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่สมาชิกทุกท่าน ราตรีสวัสดิ์ครับ

"บินเดี่ยว ไร้สังกัด"

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ตั้ม ณ ระยอง

+10ครับสำหรับกิจกรรมดีๆครับ มีงานอะไรดีๆแบบนี้อย่าลืมบอกนะครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 12:42:03 ก่อนเที่ยง
+10ครับสำหรับกิจกรรมดีๆครับ มีงานอะไรดีๆแบบนี้อย่าลืมบอกนะครับ

ยินดีครับพี่ตั้มโครงการหน้าสรุปกำหนดการณ์กันเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับพี่
ขอขอบคุณพี่ตั้มกับพี่แคนอีกครั้งนะครับสำหรับความอนุเคราะห์กิจกรรมในครั้งนี้ ถ้าไม่มีพี่ทั้งสองท่านกิจกรรมนี้ก็คงทำได้ไม่ถึงขนาดนี้เป็นแน่ครับ :D

kpongh

หมู บิน ควัน ขโมง

แก้ไขรายเซนต์ด้วยครับ มันใหญ่เกินกำหนด ขอบคุณครับ

nop007

อ้างจาก: หมู บิน ควัน ขโมง เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 04:20:49 ก่อนเที่ยง
สุดยอดเลย ครั้งต่อไปชวนผมด้วยนะครับ

ได้ครับสองล้อบนทางบุญยินดีต้อนรับ ผู้มีจิตรกุศลร่วมร่วมกันเดินบนเส้นทางที่ดีนะครับ โครงการหน้าวางกันไว้คร่าวๆแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วงการจัดเตรียมข้าวของและอุปกรณ์อยู่ครับ (งานนี้มีการออกกำลังด้วยนะครับ หุหุ...) ถ้าสรุปกำหนดการณ์กันเสร็จเมื่อไหร่จะเข้ามาแจ้งในบอร์ดนะครับเผื่อจะมีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่สนใจร่วมกิจกรรมด้วยกันน่ะครับ (ส่วนตัวคิดว่ากิจกรรมแบบนี้น่าจะมีประโยชน์กว่าการนัด Meeting เก็บตังค์แล้วนั่งกินเหล้าในร้านอาหารมากกว่านะ หุหุ... ;)) เริ่มเมื่อไหร่จะเข้ามาแจ้งให้ทราบนะครับ ???

อ้างจาก: nop007 เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 07:13:33 ก่อนเที่ยง
กิจกรรมดีๆ แบบนี้ขอให้จัดต่อนะครับ

ครับท่าน เราจะไม่หยุดอยู่แค่โครงการนี้โครงการเดียวครับ ตามวลีของกลุ่มที่ว่า
"ไม่ใด้คาดหวังหรอกว่าทำแล้วจะใด้อะไร เพียงแต่มีความสุขใจที่ใด้ทำ"

โอ โมกระจาย

บัญชี ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร ธ.กรุงเทพ  595-046-414-8  โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ  T.086-7235166 true ครับ

can-nim

อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 12:49:57 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 12:42:03 ก่อนเที่ยง

ยินดีครับพี่ตั้มโครงการหน้าสรุปกำหนดการณ์กันเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับพี่
ขอขอบคุณพี่ตั้มกับพี่แคนอีกครั้งนะครับสำหรับความอนุเคราะห์กิจกรรมในครั้งนี้ ถ้าไม่มีพี่ทั้งสองท่านกิจกรรมนี้ก็คงทำได้ไม่ถึงขนาดนี้เป็นแน่ครับ :D

กจิกรรมดีๆพร้อมสนับสนุนเสมอครับพี่เก่ง แต่เสียดายเป็นวันเสาร์ถ้าเป็นวันอาทิตย์ได้ไปร่วมด้วยแน่นอน

+1 ครับพี่ (เย็นนี้เจอกันที่ปลวกแดงครับ)

อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 08:23:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: หมู บิน ควัน ขโมง เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 04:20:49 ก่อนเที่ยง
สุดยอดเลย ครั้งต่อไปชวนผมด้วยนะครับ

ได้ครับสองล้อบนทางบุญยินดีต้อนรับ ผู้มีจิตรกุศลร่วมร่วมกันเดินบนเส้นทางที่ดีนะครับ โครงการหน้าวางกันไว้คร่าวๆแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วงการจัดเตรียมข้าวของและอุปกรณ์อยู่ครับ (งานนี้มีการออกกำลังด้วยนะครับ หุหุ...) ถ้าสรุปกำหนดการณ์กันเสร็จเมื่อไหร่จะเข้ามาแจ้งในบอร์ดนะครับเผื่อจะมีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่สนใจร่วมกิจกรรมด้วยกันน่ะครับ (ส่วนตัวคิดว่ากิจกรรมแบบนี้น่าจะมีประโยชน์กว่าการนัด Meeting เก็บตังค์แล้วนั่งกินเหล้าในร้านอาหารมากกว่านะ หุหุ... ;)) เริ่มเมื่อไหร่จะเข้ามาแจ้งให้ทราบนะครับ ???

ขออภัยครับพี่น้อง รีบพิมพ์รีบเข้าประชุมเช้า พอลองกลับมาอ่านดูอีกทีง่ะมันยังไงอยู่ เลยขอขยายความในวงเล็บนิดนึงนะครับ โดยส่วนตัวผมแล้วนั่ง Meeting กับเพื่อนๆ ที่ทำงานหรือลุกน้อง ในร้านอาหารแต่ละครั้งจะต้องจ่ายตังค์ไม่น้อยกว่าครั้งละ 3-4 พัน ซึ่งผมมองว่าเราสามารถจ่ายใด้โดยไม่คิดอะไร (เผลอๆวันใหนเมามากๆติ๊บเด็กรับรถทีละ 500 ยังมีเลยอ่ะ..หุหุ ควักผิด:-*) ก็เลยกลับมานั่งคิดดูจาก 3 พันลดลงเหลือซัก 2พันห้า แล้วเอาส่วน 500 นั้นมาเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆยังมีประโยชน์กว่าตั้งเยอะ....(ถ้านับจริงๆแล้วเฉพาะค่าติ๊บตั้งแต่ทำงานมานี่รวมๆกันแล้วน่าจะดาวน์นินจา250ใด้อยู่นะเนี่ย...555) ขอขยายความแค่นี้ล่ะเน๊าะกลัวว่าสมาชิกท่านอื่นเข้ามาอ่านแล้วจะเป็นการเข้าจผิดน่ะ หุหุ... ;)

อ้างจาก: can-nim เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 08:58:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 12:49:57 ก่อนเที่ยง

กจิกรรมดีๆพร้อมสนับสนุนเสมอครับพี่เก่ง แต่เสียดายเป็นวันเสาร์ถ้าเป็นวันอาทิตย์ได้ไปร่วมด้วยแน่นอน

+1 ครับพี่ (เย็นนี้เจอกันที่ปลวกแดงครับ)

ต้องขออภัยพี่แคนด้วยนะครับพอดีเย็นนี้ติดงานพาญี่ปุ่นไปเลี้ยงส่งน่ะครับพี่

can-nim

อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 09:27:25 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 08:23:18 ก่อนเที่ยง

ขออภัยครับพี่น้อง รีบพิมพ์รีบเข้าประชุมเช้า พอลองกลับมาอ่านดูอีกทีง่ะมันยังไงอยู่ เลยขอขยายความในวงเล็บนิดนึงนะครับ โดยส่วนตัวผมแล้วนั่ง Meeting กับเพื่อนๆ ที่ทำงานหรือลุกน้อง ในร้านอาหารแต่ละครั้งจะต้องจ่ายตังค์ไม่น้อยกว่าครั้งละ 3-4 พัน ซึ่งผมมองว่าเราสามารถจ่ายใด้โดยไม่คิดอะไร (เผลอๆวันใหนเมามากๆติ๊บเด็กรับรถทีละ 500 ยังมีเลยอ่ะ..หุหุ ควักผิด:-*) ก็เลยกลับมานั่งคิดดูจาก 3 พันลดลงเหลือซัก 2พันห้า แล้วเอาส่วน 500 นั้นมาเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆยังมีประโยชน์กว่าตั้งเยอะ....(ถ้านับจริงๆแล้วเฉพาะค่าติ๊บตั้งแต่ทำงานมานี่รวมๆกันแล้วน่าจะดาวน์นินจา250ใด้อยู่นะเนี่ย...555) ขอขยายความแค่นี้ล่ะเน๊าะกลัวว่าสมาชิกท่านอื่นเข้ามาอ่านแล้วจะเป็นการเข้าจผิดน่ะ หุหุ... ;)

ผมไม่คิดมากหรอกครับ อิอิ

กินก็คือกินทำบุญก็คือทำบุญ

ท่านอื่นมีรูปก็มามาช่วยลงให้สมาชิกใด้ดูกันหน่อยเด้อที่ลงไว้นี้เป็นแค่ส่วนนึงเท่านั้นครับ โครงการดีๆก็ร่วมกันสานต่อกันต่อไป
อย่างน้อยก็ใด้ลงมือทำกันล่ะเน๊าะ.... ;)

can-nim