Main Menu

ระยะโซ่หย่อนของ n pro คือ 35 mm ใช่ไหมครับ

เริ่มโดย Sakuramoshi, พฤศจิกายน 13, 2012, 12:15:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HerulayAMG

30-40มม. (1.2-1.6นิ้ว) ตามUser Manaul
35มม. ตามService Manual ครับ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

<< ZenSoNic >>

aoaaued

เข้ามาเก็บความรู้ครับ .... เคยตั้งไม่เกิน10 มม.ทุกที  ตั้งผิดมาตลอดเลยเนาะเรา  อิอิอิ

benzu474295

ไม้บรรทัดวัดกันเลย สงสัยมานานแหละว่าของเราหย่อนไปอะเป่า อิอิ

<< ZenSoNic >>

อยู่ที่คุณภาพของโซ่ด้วยนะคั้บบ 

ถ้าโซ่เก่ามากๆ  ตั้งจนตึงแล้ว ระยะฟรีของโซ่ก้จะมีระยะสวิงมากเหมือนกันคั้บ

Sakuramoshi

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2012, 09:45:01 ก่อนเที่ยง
เข้ามาเก็บความรู้ครับ .... เคยตั้งไม่เกิน10 มม.ทุกที  ตั้งผิดมาตลอดเลยเนาะเรา  อิอิ
ตอนแรกผมก็ตั้งแบบพี่แหละครับ ช่างบอกให้ตั้ง 1.5 เซน ผมรู้สึกแปลกๆทำไมมันดูตึงๆจัง เลยลองมาเปิด สมุดดู มันบอกโซ่หย่อน 35 mm  เลยลองตั้งดูปรากฎวิ่งเงียบขึ้นเยอะเลยครับ