Main Menu

อยากทราบวิธีจัดประเก็นวงยางหน่อยครับ

เริ่มโดย keeauto, พฤศจิกายน 10, 2012, 12:39:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keeauto

คือผมเจอทั้งสองอย่างคือซื้อมาแล้วเล็กไปและใหญ่ไปใส่แล้วไม่เข้าร่องเสื้อสูบเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

chaiyut405

DEDOR

ผมก็เจอปัญหานี้มาเหมือนกันครับ  ซื้อมาแล้ววงในใหญ่เกิน  วงนอกพอดีอยู่ ขี้เกียจทำเลยเลิกเล่นซะ   ขายๆๆๆอิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

@@TaJung@@

ยังไม่เคยเจอปัญหานี้เลย เพราะใช้โอริงจากปะเก็นชุดอ่ะ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

มันเหลื่อมนิดๆใช่ไหมให้ใช้ จารบี ทาแปะให้มัน อยู่ในวงครับ ส่วนมากมันจะไม่ตรงกับร่องเปะหรอก(ตัวนอกนะ ตัวในของTZพอดีเลยละ อิอิ) 

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

THANACHOT

ส่วนมากมันจะวงใหญ่กว่านิดหน่อยครับ
ค่อยๆกดรอบๆแล้วมันจะลงเอง

keeauto

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 02:35:29 หลังเที่ยง
ยังไม่เคยเจอปัญหานี้เลย เพราะใช้โอริงจากปะเก็นชุดอ่ะ....
คือที่ผมเจอจากปะเก็นชุดล่ะตัวดีไม่ลงตัวซักอันเลยถ้าทราบยี่ห้อได้ก็ดีครับ  และก็อันที่เจอตอนนี้มันเล็กกว่ามันคอยจะเด้งออกจากวงซะนี่