Main Menu

รบกวนพี่ๆครับ ถอดเสื้อสูบไม่ได้อะครับ

เริ่มโดย darktua, พฤศจิกายน 08, 2012, 06:48:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darktua

รบกวนพี่ๆครับ ถอดเสื้อสูบไม่ได้อะครับไม่รู้ติดอะไรถอดยากจัง เอาค้อนเคาะก็ยังไม่ออก

ไม่รู้จะทำไงแล้วครับจะปลุกใหม่ก็ยังไม่ได้ปลุกเลยครับ ขอบคุณครับ

Hunterzero

รุ่นอ่าไรอ่า    ปกติใช้ค้อนยางถ้าอยากโหดร้ายก็ใส่ ผ้าใบถีบเฉียงๆขึ้นก็ออก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

darktua

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 06:54:15 หลังเที่ยง
รุ่นอ่าไรอ่า    ปกติใช้ค้อนยางถ้าอยากโหดร้ายก็ใส่ ผ้าใบถีบเฉียงๆขึ้นก็ออก
รุ่น NSR R ครับ ค้อนทุบแรงไหมอะครับ

Hunterzero

ค้อนยางครับหวดไปเลย  ค้อนที่หัวเป็นยางอ่านะ  ถ้าไม่มี ใช้ค้อนธรรมดาก็ได้ค่อยๆเคาะไล่ ถ้าหวดละก็แตกแต่มันจะเป็นรอยครับเพราะงั้นลองใช้วิธีรุนแรงที่ผมบอกละกัน
ถีบยันเฉียงขึ้นหน่อยเดี๋ยวก็หลุด

JO WANGPONG

boonchu

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 07:19:35 หลังเที่ยง
น่ากลัวจัง ถึงขนาดถีบกันเชียว...
มันดื้อไม่ยอมออกนิลุงแต่เท่าที่เคยเจอเอามือกระแทกแถวๆหัวเสื้อสูบสลับไปมาซ้ายขวา ถ้าไม่เจอกาวขาวโตโยต้าอัดมา ก็แปปไม่ทันเจ็บมือมากก็ออก
ถ้าเจอกาวขาวมาละก็ ค้อนยางหวดออกอย่างเดียว

DEDOR

ผมใช้ฆ้อนไม้ครับ  เคาะอีกทีด้วยฆ้อนเหล็กครับ  ซับแรงกระแทกได้  ปกติผมจะถอดท่อออก  แล้วใช้ไม้สอดเข้าไปตรงปากพอร์ทไอเสียแล้วก็เคาะสะกัดออกครับ  ซ้ายทีขวาที  หาเหลี่ยมเอาครับ  ไม่นานก็โดนเราสำเร็จโทษจนได้แหละครับ  ไม่อยากงัดแงะให้เสียของครับ  อิอิ

ปล.  เสื้อสูบบางตัวไม่เคยผ่านการถอด  จะถอดยากมากๆครับ  ผมเข้าใจ  จขกท.  ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hunterzero

DEDOR

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 07:48:50 หลังเที่ยง
เธอยังซิงงงงงงงงอยู๋ซินะครับ

ส่วนใหญ่แล้วผมจะเจอแต่ซิงๆนะครับ  คุณ มัด  คิกๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bestcom

Hunterzero

ระวังเจอรีแพร์ด้วยกาวขาวทำให้แน่นนะครับแล้วจะหาว่าไม่เตือน อิอิ   ออกทะเลกันไป :(

๑๒๓๔

nitro

ไฟเผาตีนเสื้อโลด เท่าที่เจอมาครับเเต่คันนั้นมันเปนรถเเดร็ก เค้าเเข่งไม่กี่สนามก้เอามาเช็คไส้ มันมีกาวที่ตีนเสื้อ เรยใช้ไปเผา เคาะไปเคาะมาหลุดครับ

Yoredeye

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

darktua

ถอดได้แล้วครับ ค้อนธรรมดาเพียวๆเลยครับ เสื้อเป็นรอยเลย กาวเหนียวมากครับเดี้วผมจะลงรูปให้ดูว่ามันเป็นอะไรมั้ง

ถ้าลูกสูบบิ่นหรือแตกนิดนึง จะให้ทำไงมั้งอะครับ

Hunterzero

Phoenix

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 07:29:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 07:19:35 หลังเที่ยง
น่ากลัวจัง ถึงขนาดถีบกันเชียว...
มันดื้อไม่ยอมออกนิลุงแต่เท่าที่เคยเจอเอามือกระแทกแถวๆหัวเสื้อสูบสลับไปมาซ้ายขวา ถ้าไม่เจอกาวขาวโตโยต้าอัดมา ก็แปปไม่ทันเจ็บมือมากก็ออก
ถ้าเจอกาวขาวมาละก็ ค้อนยางหวดออกอย่างเดียว

ทีแรกจะผ่าเครื่อง CAGIVA ว่าจะชวoมัดมาช่วย
คิดอีกที่ไม่เอาแล้ว เดี๋ยวมันถีบเสื้อสูบพลาดมาโดนเรา

Hunterzero

อ้างจาก: Phoenix เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 10:00:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 07:29:40 หลังเที่ยง

ทีแรกจะผ่าเครื่อง CAGIVA ว่าจะชวoมัดมาช่วย
คิดอีกที่ไม่เอาแล้ว เดี๋ยวมันถีบเสื้อสูบพลาดมาโดนเรา
-*-  ฮ้วยเค้าไม่ถีบคนหรอกนะ  รถพี่หรอเทพจัดก็เล่นไม้หวดเลยถ้าเล่นตัว