Main Menu

เครื่องสะดุดครับ รบกวนขอความเห็นจากผู้รู้หน่อยครับ

เริ่มโดย kai..ls, พฤศจิกายน 08, 2012, 11:04:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kai..ls

คือได้รถมือสองมานะครับ เป็นแอลตัวเก่า ตอนแรกๆก็ดีนะครับ แต่ตอนนี้ขี่แล้วเครื่องสะดุด เดินไม่เรียบนะครับ ก็เลยจะขอความเห็นจากผู้รู้หน่อยครับ เผื่อได้คำแนะนำดีๆในการแก้ไขครับ

chaiyut405

ลองล้างคาร์บูดูก่อนนะคับ

เพราะมันมีหลายสาเหตุที่ทำให้เครื่องสดุด

wazabikung9

ล้างคาบู เช็คหลีด รื้อฝาดูมีคราบน้ำรึป้าวอาจ จะเกินจากฝาโก่งน้ำซึม เข้าไปเล็กน้อกก็สดุดได้

ถ้ายังไม่หาย ลองเช็คคอยไฟดูว่าไฟออกเสถียนรึป้าว  ถ้าไม่หายรื้อและเก็บงานใหม่เลย
2T-ลพบุรี___]ลิงเยอะคัพผม

chaiyut405

คอหลีดฉีกรึป่าว ลองดูนะคับ พวกปอด หัวเทียนด้วยนะคับ

chaiyut405

kai..ls

แล้วถ้าผมจะเริ่มเช็คเนี่ย ควรเริ่มจากตรงไหนครับ พอดีความรู้น้อย แต่คล้อยมารัก2จังหวะ อิอิอิ

chaiyut405

หัวเทียนเลยคับ ถ้าดำปี๋ ก็แปลว่าน้ำมันอาจจะหนาไปคับ 

kai..ls

ถอดมาดูแล้วครับผม ปรากฏว่า แต่ว..ดำ แถมเปียกด้วยครับผม แล้วถ้าจูนน้ำมันนี่ ต้องจูนที่คาร์บูใช่ไหมครับ

chaiyut405

ไช่แล้วคับ หมุนตั้งให้อากาศเข้าเยอะกว่าเดิมหน่อยคับ น้ำมันอาจจะหนาเกินไป

kai..ls

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูก่อนครับ แต่ตอนนี้เหงื่อท่วมแล้ว วิ่งไปวิ่งมา

chaiyut405

kai..ls

ลองแล้วครับผม ผลออกมาเป็นงี้ครับผม วิ่งช้าสะดุดครับ อัดเน้นๆครับผม ควันโขมงเลย สงสัยต้องเพิ่งช่างจิงๆ

chaiyut405

งั้นลองให้ช่างดูก็ได้คับ

ไม่ได้เห็นของจริงก็อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน

JO WANGPONG

Yoredeye

อากาศมากเกินลงไม่สัมพันธ์กับน้ำมัน ก็สะดุดสิครับ

น้ำมันอย่าให้บางเกิน ลูกจะละลายครับ

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

kai..ls

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำดีครับๆผม เดี๋ยวผมไล่เช็คตามที่แนะนำนะครับผม ได้ผลไงเดี๋ยวกลับมารายงานนะครับ