Main Menu

ก๊อกน้ำมัน

เริ่มโดย o__o_oza, พฤศจิกายน 07, 2012, 01:44:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

o__o_oza

ถ้าก๊อกน้ำมันตันจะมีอาการยังไงคับผมอยากรู้จริงๆ

nawaboot

รถผมตันก๊อกแรก น้ำมันไม่ไหลเลย ต้องใช้ก๊อกสองอย่างเดียว
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

o__o_oza

ก๊อก2บิดลงใช่มั้ยคับรถผมวิคเตอร์

น้าชล คนท่องเที่ยว

ก๊อก 1 ให้ขาของตัวบิดชี้ลงด้านล่างครับ

ก๊อก 2 ให้ขาของตัวบิดชี้ขึ้นด้านบนครับ

ส่วนประเด็นก๊อกที่1 มันตัน ให้ถอดก๊อกออกจากถัง แล้วถอดสกรูยึดตรงที่บิดก๊อกออกมา
ทำความสะอาดทั้งหมดโดยใช้น้ำมันเบนซิลล้าง เอาลมแรงๆเป่า เสร็จแล้วก็ประกอปกลับเข้าที่เดิม
แค่นี้คุณก็จะได้ก๊อกที่มีทั้ง ก๊อก 1และ 2 กลับมาใช้งานตามเดิมแล้วครับ

*** ข้อควรระวัง ให้จดจำให้ดีว่า อะไรอยู่ตรงไหน เวลาใส่กลับไปอย่างเดิมให้ถูกต้อง ไม่อย่างนั้น การบิดเลือกก๊อกจะไม่ตรงกับความเป็นจริงครับ

aoaaued

ก๊อก 1 ให้ขาของตัวบิดชี้ลงด้านล่างครับ

ก๊อก 2 ให้ขาของตัวบิดชี้ขึ้นด้านบนครับ

ส่วนประเด็นก๊อกที่1 มันตัน ให้ถอดก๊อกออกจากถัง แล้วถอดสกรูยึดตรงที่บิดก๊อกออกมา
ทำความสะอาดทั้งหมดโดยใช้น้ำมันเบนซิลล้าง เอาลมแรงๆเป่า เสร็จแล้วก็ประกอปกลับเข้าที่เดิม
แค่นี้คุณก็จะได้ก๊อกที่มีทั้ง ก๊อก 1และ 2 กลับมาใช้งานตามเดิมแล้วครับ

*** ข้อควรระวัง ให้จดจำให้ดีว่า อะไรอยู่ตรงไหน เวลาใส่กลับไปอย่างเดิมให้ถูกต้อง ไม่อย่างนั้น การบิดเลือกก๊อกจะไม่ตรงกับความเป็นจริงครับ

ตาม น้าชลฯว่ามาเลยครับ