Main Menu

ปลุก RX. S เบาะกระดาน

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, พฤศจิกายน 05, 2012, 12:28:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อู๋ ลำพูน

ครับขอบคุณทุกท่านที่เปนกำลังใจครับ .. คืองี้ครับ รถทุกคันที่ผมทำก็ต้องทำตามความอยากให้ดีที่สุดนะครับและไม่ให้เสียกำลังใจเจ้าของรถ ที่ไว้วางใจตัวผม นี่ถ้าได้ตู้ยิงทรายคงแหล่มก่านี้ อยากได้เหมือนกันแต่คงแพงน่าดู

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2012, 05:13:49 หลังเที่ยง
.

เห็นสถาพรถแล้วน่าปั้น+น่าสนุกแน่ เชื่อในฝีมือคุณอู๋ครับว่าต้องเนี้ยบแน่ ติตามผลงานคุณอู๋อยู่ครับ.
.

ขอบคุณครับ อีกอย่างผมมันบ้ายอซะด้วย กร๊ากกก กรักกกกกก

Gok

.

ไม่ได้ยอครับ แต่ชื่นชมจากฝีมือของท่านอู๋จริงๆครับ

ยิงทรายผมว่าเวลาลงแลคเกอร์มันไม่ค่อยเงาครับ ชอบเงาๆก็นั่งขัดๆๆกันต่อไป    ???    ???    ???  .     

ปลาท้องป่อง

ขัดยังไงครับเนี้ยะ ขอคำเเนะนำวิธี+อุปกรณ์ครับ
นับถือความพยายามของพี่จริงๆ
:D :D :D

ขอบคุณครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

rxk_mac

CBR150Za

อู๋ ลำพูน

รายงานวันต่อวันครับ
  เชื่อมปะผุเปลหาบซ้าย  แล้วค่อยเจียร์แต่ง
ขัด
และขัด
และขัด ก่อนพ่นสีเกาะเหล็กต้องทาด้วยวิคซอลขวดขาวแล้วล้างด้วยน้ำให้สอาดครับ ตามด้วยลมเป่าแล้วเช็ดด้วยน้ำมันสนก่อนเตรียมพื้นพ่นสี งั้นไม่เนียน

อู๋ ลำพูน

ซอกนี้ใช้เวลาเกินครึ่งวัน แต่ออกมา พอใจครับ
ผมเก็บรายละเอียดที่อยู่ในซอกข้างในแล้วค่อยออกมาข้างนอก เช่นกัน
 ผมมักจะพ่นด้านล่างก่อนเสมอๆเสร็จแล้วจึงพลิกมาพ่นด้านบนเปนรอบสุดท้าย

อู๋ ลำพูน

บางภาพมันเบรอต้องขออภัยครับ มือผมสั่น
  อีกด้าน ผมอยากให้ดูรายละเอียดแล้วเดียวจะมาคุยกันเรื่องขั้นตอนที่ใครๆก็ทำได้ แต่ต้องมีเวลาและเพียรพอสมควร

nga

มีความพยามมากเลย ขัดสีซะเกลี้ยงเลย ขอให้เสร็จไวๆครับ

อู๋ ลำพูน

อันนี้เปนสีรองพื้นแบบพิเศษเกาะเหล็กสนิทแน่นมากมันจะไม่แตกเหมือนสีรองพื้นทั่วไปครับ ผมเลือกแบบนี้เพราะเปิดสีเดิมออกหมดจนถึงเหล็ก(จริงๆก็ไม่อยากหรอกครับแต่พื้นมันยุ่ยเกินรับได้) ผมผสมสีกับทินเนอร์1:1 กรอกลงในขวดเหล้าแล้วเขย่าเอา(ใช้เสร็จทิ้งขวดเลยไม่ต้องมาล้างเปลืองทินเนอร์) แห้งไวมากครับ ป้อนลมน้อยถึงน้อยมากและเปิดสีน้อยค่อยๆไล่บางๆไปทีละนิด อันนี้ไม่รู้อธิบายยังไงต้องลองทำเองแล้วแต่ถนัด ผมจะทิ้งไว้2วันแล้วค่อยมาลงสีจริง ครับ แล้วค่อยติดตามในช่วงต่อไป ขอบคุณที่เข้ามาเม้นเปนกำลัง

Gok

.

แบบนี้ฝีมือขั้นเทพแล้วครับ ช่างมืออาชีพยังอายเลยครับ ของผมสเปย์กระป๋องอย่างเดียวเลย พูดแล้วอาย อิอิ

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ อยากชมรถงามๆฝีมือคุณอู๋ครับ

ขอบคุณครับ.

.

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

boon bangbon

tachoo

อู๋ ลำพูน

Gok

.

คุณพี่อู๋โมรถเหมือนจิตกรวาดภาพเลย "คือเป็นเหมือนงานศิลปแขนงหนึ่ง"

ทำให้สวยไม่ใช่แค่ให้เสร็จ งานแต่งไม่ใช่งานซ่อม

นับถือ

:D    :D    :D

.

Exzatan

ถ้าผมเป็นลูกค้า ผมคงเอาเข้าอู่นี้แหละ
งานละเอียด งานเนียน
ไม่ใช่ทำแค่เสร็จ แต่เก็บรายละเอียดทุกซอกมุม  :D