Main Menu

อยากผ่าแคร้ง tzr ด้วยตัวเอง

เริ่มโดย kengmark TZM, พฤศจิกายน 02, 2012, 11:15:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kengmark TZM

รถมันจมนำ้ทั้งคันเมื่อปีแล้ว 1เดือนเต็ม พยายามทำให้ติดแล้ว หมดไป5-6พันแล้วแต่ลูกปืนข้างข้อดังมากครับเหลือ เคสนี้เคสเดียว แล้ว จะส่งช่างก็กลัวโดนดอง เพราะเค้าอ้างว่าอะหลั่ยหาไม่ได้แล้วผมเลยอยากลงมือเองแต่ก็ไม่กล้าครับ ขอผู้มีประสพการณ์ ช่วยชี้แนะครับ ขอละเอียดเลยครับ ป.ล.ผมพอจะมีเครื่องมือช่างอยู่บ้างครับ

@@TaJung@@

เครื่องมือไม่ครบ ท่าจะลำบากกว่าเดิม  เอาเป็นว่าหาที่ส่งทำดีกว่า  เราเตรียมแค่งบก็พอ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

JO WANGPONG

THANACHOT

ต้องมีตัวดูดจานไฟและตัวล๊อคชามครัช
ไขควงตอก

Franesae

แค่พนัสเองครับ ช่างเยอะแยะที่อยู่ในเว็บเราแถวเมืองชล ก็ช่างโหน่ง
แถวเครือก็ช่างเอฟ จัดไปซักช่างเลยครับ
รองเข้าไปดูในบอร์ด โซนบูรพาซิครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

@@TaJung@@

ราคาผันแปรกับอะไหล่ที่ใช้  ถ้าแท้ห้างยกตัว 5000 ก็เอาไม่อยู่...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DEDOR

อยากประหยัดก็ใช้ของเทียม และลงมือเองครับ  ค่อยๆศึกษากับผู้รู้ไปเรื่อยๆ เครื่องไม้เครื่องมือถ้าจำเป็นจิงๆ ก็หาเลือกซื้อเอาเฉพาะอันที่จำเป็น ( อันนี้เอาไว้เผื่อระยะยาว  หากรักที่จะเล่นมันต่อไป )แล้วต่อไปคุณก็จะทำได้เอง และก็จะภูมิใจที่ได้ซ่อม ได้ขับมันครับ แต่ถ้าเล่นรถแค่ชั่วคราวก็ไม่ต้องซื้อครับ  ส่งเข้าร้านเพื่อนๆในเว๊บเลยครับ  คอเดียวกันเค้าน่าจะแนะนำอะไรดีๆเราได้ครับ  ขอให้โชคดีคับ  ของเทียมไม่น่าเกิน 3000  คับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ขอบคุณครับ ผม จะลองดูครับ เริ่มจากหาตัวแยกแคร้ง ตัวล็อคครัช เพราะที่บ้านมีไขควงตอก บล็อคทุกเบอร์ กับบล็อคลมตัวเล็กๆแล้วครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ รักทุกคน