Main Menu

นมหนูเดินเบาใหญ่เกินไป รถเราจะมีอาการอย่างไรคับ

เริ่มโดย pungbom, พฤศจิกายน 02, 2012, 09:23:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pungbom

นมหนูเดินเบาใหญ่เกินไป รถเราจะมีอาการอย่างไรคับ
ที่ถามเพราะไม่รู เพราะกูไม่ใช่ช่าง

*-* อาร์ม.โคราช *-*

รถจะสำลัก   ตอนบิดรถในรอบสูงคับ บางที่คาร์บูมีไอน้ำเกาะบ้างเป็นบางครั่ง    รอรู้ท่านต่อไปคับ
085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

kaopodmsk

JO WANGPONG

shadow

เล็กไป บิดมากๆวอด ถ้าฝืนต่อก็......ลูกอาจทะลุก็เป็นได้

ยกสูงแล้วเด้อออ

boonchu

AcidZero

อาการของรถน้ำมันหนาคือ หัวเทียนดำครับ

ไปปะยางก่อน - -*

pungbom

แล้วถ้านมหนูเดินเบาใหญ่ไปละคับอาการจะเป็นเหมือนกันไหม
ที่ถามเพราะไม่รู เพราะกูไม่ใช่ช่าง

aoaaued

[size=10pt]นมหนูเดินเบาใหญ่เกินไป รถเราจะมีอาการอย่างไรคับ[/size]

ถ้านมหนูเดินเบาใหญ่ไป แต่ถ้าใหญ่ไม่มากจนเกินไป ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะสามารถจูนสกรูปรับได้และก็อาจไปปรับตรงเข็มเร่งของนมหนูหลักช่วยได้อีกที่นึง    แต่หากใหญ่มากๆเครื่องอาจรอรอบนิดนึงเพราะสำลักน้ำมัน ข้อดี ของนมหนูเดินเบาใหญีคือเครื่องจะติดง่าย อาจไม่ต้องโชคน้ำมันก็ติด

ส่วนนมหนูเดินเบาเล็กไป  เครื่องจะติดยาก ต้องโช๊คน้ำมันช่วย เวลาเร่งเครื่องจะ วอดๆ ครับ

รู้มาแค่เนี่ยะ.... รอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมครับ

<< ZenSoNic >>

รอบต่ำ มันจะตื้อๆ  ถ้าสตาณืทปล่อยเดินเบาไว้ทั้งวัน หัวเทียนก้จะดำ  ถ้าความร้อนไม่สูงเกินไปซะก่อนนะคั้บ อิอิ

kaopodmsk

Thanakirt Sritaravanish

ใหญ่ไปวิ่งดีแต่กินน้ำมัน
เล็กไปก็บิดแล้ววอดเหมือนกัน

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 01:57:33 หลังเที่ยง
[size=10pt]นมหนูเดินเบาใหญ่เกินไป รถเราจะมีอาการอย่างไรคับ[/size]

ถ้านมหนูเดินเบาใหญ่ไป แต่ถ้าใหญ่ไม่มากจนเกินไป ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะสามารถจูนสกรูปรับได้และก็อาจไปปรับตรงเข็มเร่งของนมหนูหลักช่วยได้อีกที่นึง    แต่หากใหญ่มากๆเครื่องอาจรอรอบนิดนึงเพราะสำลักน้ำมัน ข้อดี ของนมหนูเดินเบาใหญีคือเครื่องจะติดง่าย อาจไม่ต้องโชคน้ำมันก็ติด

ส่วนนมหนูเดินเบาเล็กไป  เครื่องจะติดยาก ต้องโช๊คน้ำมันช่วย เวลาเร่งเครื่องจะ วอดๆ ครับ

รู้มาแค่เนี่ยะ.... รอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมครับ

ตามพี่คนนี้เลย +1
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

ASENAL

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 01:57:33 หลังเที่ยง

ถ้านมหนูเดินเบาใหญ่ไป แต่ถ้าใหญ่ไม่มากจนเกินไป ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะสามารถจูนสกรูปรับได้และก็อาจไปปรับตรงเข็มเร่งของนมหนูหลักช่วยได้อีกที่นึง    แต่หากใหญ่มากๆเครื่องอาจรอรอบนิดนึงเพราะสำลักน้ำมัน ข้อดี ของนมหนูเดินเบาใหญีคือเครื่องจะติดง่าย อาจไม่ต้องโชคน้ำมันก็ติด

ส่วนนมหนูเดินเบาเล็กไป  เครื่องจะติดยาก ต้องโช๊คน้ำมันช่วย เวลาเร่งเครื่องจะ วอดๆ ครับ

ถั่วต้ม...

puttasak

ตามข้างบนเลยครับ สตารท์ติดง่ายครับไม่ต้องเปิดโชคน้ำมันครับ แต่วิ่งช้าๆมันจะตึ้อๆหรือไม่ก็สำลักนิดๆแต่ก็ไม่มากครับ

Witt-RRw

นมหนูเดินเบาใหญ่เกินไป สตาร์ทติดง่าย เดินเบาไม่นิ่ง จูนยากหน่อย  รอบเดินเบาหนักๆ ควันหนา เหม็นเบนซิน ออกตัวง่าย แต่สำลัก

ถ้าจะเพิ่มก็ควรเพิ่มไม่มากนะครับ เช่นจากเดิม 42 ก็ขยับเป็น 45 แค่นี้ก็พอสำหรับการจูน (รองรับ E20)  ถ้าจูนพอดีกลิ่นเผาใหม้ 2T จะหอมๆ

ถ้าเล็กเกินไปก็จูนยากเช่นกัน จ่ายน้ำมันไม่พอดีกับความต้องการของรถรุ่นนั้นๆ ออกตัววอด เครื่องร้อนเร็ว รอบขึ้นช้า ลูกจะติดตอนยกคันเร่งครับ(มีเสียงสท้อนขึ้นมาจากเครื่องยนต์) ยังไงเสียก็ควรแต่ พอดีๆ นะครับ

สุดท้ายแล้วถ้าวิ่งดีทุกความเร็วรอบ ก็ควรถอดหัวเทียนออกมาเช็คอีกทีนึงนะครับ หัวเทียนจะเป็นตัวบ่งชี้ว่าควรเพิ่ม หรือลด ตัวไหนยังไงนะครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

kaithongg

ตอนเครื่องเย็น  สตาด ทีเดียวติด  ขี่ได้แต่ สะดุด  บิดจม จะพุ่งๆ วอดๆ สลับกัน
ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

KenJi