Main Menu

ปัญหาครัซมาอีกแล้วว

เริ่มโดย NovaScraper, ตุลาคม 31, 2012, 06:13:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

คือว่า รถ NSR-RR หนะครับ ไปซื้อมาปั้น คืนชีพใหม่ [จอดนานมากไม่ได้สตาร์ท]

ตอนนี้เคครื่องสตาร์ทติดแล้วว แต่เวลากำครัซแล้วเข้าเกียรก็ดับ

พอลองเอียงรถ ให้ล้อหลังลอย กำครัซค้าง เข้าเกียร์ 1 บิดเรื่อยๆ [กำครัซอยู่] ล้อก็ยังหมุน

เป็นเพราะอะไรครับ [ลองตั้งทั้ง ครัซลึก ครัซตื้น แล้ว]

puttasak

ต้องลองเอาไปใช้สักพักครับ แล้วจะเข้าที่เข้าทางเองละครับ ถ้าใช้ไปสักพักแล้วยังไม่เข้าที่เข้าทาง ต้องถอด ต้องถอด จะได้รู้ว่ามันเป็นอะไร

Hunterzero

ครัทตายครับ  เป็นเพราะจอดนานครัทมันเลยติด วิธีแก้มีแบบ2แบบรื้อเอามาล้างชุดครัท  กับขี่ไปซักพัก  แต่ถ้ารถมีน้ำเข้าเครื่อง กับน้ำมันเครื่องเสื่อมสภาพมากๆขี่ไปก็หาย
ติดนะครับต้องผ่าล้าง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

AcidZero

วันนี้แกะออกแล้ว คลัซความที่มันแข็ง ขว้างแรงๆลงพื้นยังไม่หลุด(ขว้างหลายๆทีหลุด)

พอถอดได้ ปลากรดว่า  ผ้าคลัซมีสนิมจับ เป็นคราบๆ ไม่มีแม้แต่1หยดน้ำมันเครื่อง ตอนนี้พามันไปนอนเล่นในอ่างน้ำมันเครื่องเรียบร้อยแล้วว

chokmotor

เป็นอาการเหมือนเเดชผมเลย  ผมหาปัญหาอยู่ตั้งนาน เเผ่นครัชก๊เปลี่ยนเเล้ว  ตกลงเป็นที่สายครัชครับ เเนะนำซื้อสายครัชของเเท้มาใส่ดีกว่าครับ สายครัชเทียมโดนน้ำเเล้วยืดง่ายครับ 
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137