Main Menu

เรามีวิธีให้รถชาต ไฟเข้าแบตมากขึ้นใหมม ครับ

เริ่มโดย bam_p.v.v.15, ตุลาคม 30, 2012, 11:15:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bam_p.v.v.15

คือ ตอนนี้ ใช้แบตยี้ห้อ d-max เปิดซีนอลได้5นาที  ไฟมันกระพริบ และก็ดับไป เพื่อนบอกว่า เพราะไฟแบตไม่พอ
เราก็ปิด ขี่อยู่2 วัน ไม่เปิดซีนอลเลยนะครับ  เปิดวันที่3 ไฟซีนอลไม่ติดเลยย เลยงงว่า ไฟไม่ชาตเข้าแบตมั่งหรอ

ตอนแรกคิดว่าซีนอลพัง แต่ลองกับแบตลูกอื่นก็ติดปกติ  เลยงง อยู่ แบต7 แอมด้วยย แบตแห้ง เพิ่งซื่อมา2เดือนเอง

วานผู้รู้สอนที่  หรอไม่ ก็อยากหาร้านเดินระบบไฟเลยย ใครพอแนะนำได้มั่งครับ
สะดวก รามอินทรา บางเขน ดอนเมือง

IJ