Main Menu

Npro ไฟไม่ค่อยสว่างเลย

เริ่มโดย Sakuramoshi, ตุลาคม 27, 2012, 02:59:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sakuramoshi

อยากถามว่า ใส่หลอดอะไรบนขั้วเดิมได้บ้างครับ  เนื่องจากได้ไปออกทริปว่า วิ่งช่วงกลางคืน มองไม่เห็นอะไรเลย เลยอยากทำให้สว่างๆหน่อยครับ

@@TaJung@@

อูยยยยยยยย  ขนาด NPRO ยังไม่สว่าง TZM ผมคงหมดสภาพไปเลยนะเนี่ย  ต้องดูกันที่หลอดก่อนว่ากี่วัตต์ ถ้าใส่ 25/25  ก็ลองเปลี่ยน 35/35

ถ้าไม่พองานต่อไปคงต้องพึ่ง XENON แล้วล่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Thanakirt Sritaravanish

GOLF rr ขาว

ลองใส่หลอด ออสแรม35/35 ดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าถ้าใส่65/65 โคมจะละลายไหม แต่แนะนำให้เช็คแบตกับแผ่นชาร์จก่อนนะครับว่ายังทำงานปกติไหม เพราะการเพิ่มวัตต์หลอดไฟจะไปเป็นภาระที่ระบบชาร์จ เพราะืnsr ทุกรุ่นจะจ่ายไฟหลอดจากแบตไม่ใช่จากจานไฟโดยตรงนะครับ ตอนนี้ของผมเปลี่ยนแผ่นชาร์จมา3อันแล้วใน2ปี แบตอีก3ลูก

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

Hunterzero

เดิมามันเท่าไหร่ละครับถ้าโคมแท้จะมีตีบอกไว้หลังโคมไม่ก็หน้าโคมเลยว่าใช้หลอด กี่วัตแล้วดูว่าหลอดที่เราใส่กี่วัต ก็ใส่ให้ตรงซะโอ้อีกอย่าง
ถ้าโคมเสื่อม ปรอทข้างในละลายยังไงก็ไม่สว่างหรอกครับต้องเปลี่ยนโคมนะไงก็ลองส่องดูด้วยครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Sakuramoshi

เดิมมัน 35/30 อ่ะครับ มองไม่ค่อยเห็นหลุมเลยครับ - -"

Hunterzero

แล้วโคมยังใสอยู่ไหมละครับบ้างทีอาจจะตั้งไฟสูงไปก็ได้ทำให้กดไปไม่เจอถนนลองเช็คดูหลายๆอย่างเอาครับ

sabaijai โซนรั่ว

แนะนำ ออสแรม  35/35w ครับ ใช้อยู่ สว่างดี และเปลี่ยนโคมไฟหน้าเป็นของแท้ด้วย..
ของเทียมทนร้อนไม่ได้ เบ้าละลายหมด..
:D

aoaaued

เรื่องไฟหน้าของรถฮอนด้ามีข้อเสียตรง โคมเป็นพลาสติกฉาบปรอท เมื่อเปิดไฟนานๆความร้อนที่ขั้วหลอดจะทำให้โคมเสียรูปทรง จุดโฟกัสเสียจึงทำให้ไม่สว่าง

สำหร้บเอ็นโปรถือว่าไฟสว่างพอใช้ได้นะ  วิ่งกลางคืนที่ความเร็ว120-130สบายมากเมื่อคืนที่แล้ว(26ตค.55)ผมก็ใช้ขี่มาบ้านไผ่ มืดตั้งแต่ปากช่อง ผมวิ่งเลนขวาตลอดเพราะทางเรียบกว่าด้านซ้ายและรีบด้วยก็ต้องวิ่งเกิน120ไม่งั้นก็ถูกรถใหญ่ๆไล่อ่ะนะ เรื่องไฟหน้าผมว่าเอ็นโปรสว่างพอใช้แล้วละ หลอดไฟก็ใช้แค่25/25วัตต์ครับ สำคัญตรงทำให้มันรวมเป็นจุดให้ได้เท่านั้นครับ 

Sakuramoshi

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ เดี่ยวจะไปลองแก้ไขดูครับ

Hunterzero

จริงหลอดมันมีผลน้อยมากถ้า โคมไฟมันไม่ดีแล้วนะครับTZMแต่ก่อนผมก็เป็น โคมเทียมละลาย ไม่ได้สังเกตุก็ทนขี่ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างมานานแล้วละ
ประมาณว่า80นิวัดใจเลยจะมีอะไรขวางหน้าหรือเปล่า   ตอนหลังได้โคมแท้มาเปลี่ยนหลอดไฟอันเดิมแต่สุโก้ย ต่างกันเยอะมากกก ขี่110-120ยาวๆได้ไงก็เห็นอ่า
ครับ

tae_cbr_dragster

โคมไฟหน้า N-PRO เป็นพลาสติกหรอคับ ผมหลงคิดว่าเป็นแก้วตั้งนานเนี้ย...... :-*

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793

ASENAL

ปรกติ..รุ่นนี้

ไฟก็กินขาด..ในรุ่น 150 ซี ซี อยู่แล้ว

GOLF rr ขาว

อ้างจาก: tae_cbr_dragster เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 10:30:17 หลังเที่ยง
โคมไฟหน้า N-PRO เป็นพลาสติกหรอคับ ผมหลงคิดว่าเป็นแก้วตั้งนานเนี้ย...... :-*
พลาสติกครับ คอนเฟริม

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

Witt-RRw

หลอดเดิม 30/30 ทั้งสองหลอด

ใส่ 25/25 ก็ได้สบายๆ สว่างด้วย

ออสแรม 35/35 ใส่มาแล้ว เบ้าละลายเลย โคมใหม่ด้วยเซ็งไปเลย

แบตเก็บไฟอยู่ไหม

ไฟชาร์จมาเต็มหรือเปล่าครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Hunterzero

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 31, 2012, 01:22:03 หลังเที่ยง
หลอดเดิม 30/30 ทั้งสองหลอด

ใส่ 25/25 ก็ได้สบายๆ สว่างด้วย

ออสแรม 35/35 ใส่มาแล้ว เบ้าละลายเลย โคมใหม่ด้วยเซ็งไปเลย

แบตเก็บไฟอยู่ไหม

ไฟชาร์จมาเต็มหรือเปล่าครับ
ตามพี่วิทย์ครับ  เอ็นเป็นรถที่ไม่มีไฟปั่นจากแม็กไฟ เข้าไฟหน้าเหมือนรถรุ่นอื่น  เพราะเค้าใช้ไฟทุกอย่างจากแบตเตอรี่หมด

Sakuramoshi

ลืมบอกไปเรื่องนึงครับ ไฟผมติดข้างเดียวครับ ด้านซ้าย แต่พอเปิดไฟสูงติดสองข้างครับ (ไฟต่ำขาดด้านขวา)  แต่ทีไม่เปลี่ยนเพราะว่ารู้สึกปลอดภัยกว่า

เวลาเดินทางกลางคืน เพราะสามารถยิงไฟขอทาง ตาขวาที่ดับมันจะกระพริบได้เพราะไฟสูงยังไม่ขาด (เหมือนพวกรถใหญ่) แต่ความสว่างเมื่อเทียบกับตอนหลอดไม่

ขาดก็พอๆกันนะครับ

แต่ตอนวิ่งบนถนนเมื่อเทียบกับมอไซค์คันอื่นๆรถผมก็สว่างกว่านะครับ