Main Menu

เข็มลูกลอยคาบูฯKR มีกี่ขนาด

เริ่มโดย ืNATTAVOUD, ตุลาคม 29, 2012, 01:34:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ืNATTAVOUD

:)  พอดีผมซื้อชุดซ่อมคาบูฯ KR  มาเปลี่ยน กับของมือ2ที่ผมได้มา(คาบูฯลูกเร่งยาว) ปรากฎว่าเข็มลูกลอยของคาบูฯมือ2ของผมมันมีขนาดใหญ่  ในชุดซ่อมมันอันเล็กเปลี่ยนไม่ได้     ส่วนคาบูฯเก่าอีกลูกของติดรถอันเก่าเป็นลูกเร่งสั้นจะสามารถใส่เข็มลูกลอยอันเล็กของชุดซ่อมคาบูฯที่ซื้อมาได้พอดี    สรุปคือเวลาไปซื้อชุดซ่อมต้องระบุด้วยว่าจะเอาไปใส่คาบูฯ กลมชักสั้น หรือชักยาว ใช่ไหมครับ  งง ช่วยให้ความกระจ่างที ว่ามันมีกี่ขนาด ขอบคุณครับ ???

Thanakirt Sritaravanish

tz333

เท่าที่รู้มามันมี2ขนาดครับเหลี่ยมกับชักสั้นเข็มจะเล็กกว่าขนาดเท่าของNกับแดชส่วนชักยาวเข็มจะใหญ่กว่าครับ ???

ืNATTAVOUD