Main Menu

x1r 135

เริ่มโดย tuth12345, ตุลาคม 26, 2012, 05:17:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tuth12345

ต้องการคาบูร์x1r 135ครับใครมีบ้างครับ แบบเดิมๆๆครับ 0816182316

Hunterzero

- -แม้แต่รถยังหายากเลยครับถ้าจะเอาแค่คาบูเนี้ย  ยากมาก ต้องการกลับทำเดิมหรือเปล่าครับถ้าใช้ ก็ขอให้หาเจอนะครับ
แต่ถ้าจะเอามาทดแทนก็อาจจะดูแว๊นซ์ไปซักหน่อยแต่ลองมองหาคาบูลูกชักปกติอย่างแดชก็สามารถ ใส่แทนได้โดยที่กินต่างจากคาบูเดิม
ไม่มากหรอกครับ เป็นอีกทางนะครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

tuth12345

มีน้ำมันออกมาจากโอริงปุ่มเล็กๆๆที่อยู่ด้านบนคาบูุครับ มีวิธีแนะนำไหมครับ
ขอบคุณรครับ วิ่งได้แค่แปดสิบครับ เพิ่งซื่อมาเหมือนน้ำมันลงไม่ทันครับ
รุ่นพี่ช่วยหน่อย วิคเตอร์ืขายให้น้องเขาไปแล้ว ลองมาเล่นสปาคร์ 135ครับ

Hunterzero

- -  คาบูมันเป็นแบบ สุญญากาศ+รุ่นใหม่มากเหมือนกันนะเคยเห็น อะไรเยอะแยะก็ไม่รู้  รถที่ซื้อมาเคยเปิดกรองขี่มาหรือเปล่าครับ
เพราะพวกเนี้ยถ้าเปิดกรองขี่มาก่อน มีเปอเซ้นคาบูรวนสูงมาก   ยังไงเป้นไปได้ขอภาพชัดๆมาให้ดูด้วยจะดีมากครับพี่ๆคนอื่นจะได้ช่วยวิเคราะห์ด้วย

tuth12345

คนเก่าบอกว่ารถ
น้ำท่วมมาครับ กรองก็ไม่มี แถมที่ถ่ายน้ำมันเครื่องสปริงกับกรองหายหมดเลยครับ
วันนี่ไปเสียมาสามร้อยเปล่าๆๆ

tuth12345

ลืมไปครับ มีชุดซว่อมไหมครับ

Hunterzero

เอาเข้า0เพื่อความสบายใจดีกว่าครับดูแล้วอาการน่าจะมีซ่อนเยอะ  ชุดซ่อมตัวเนี้ยไม่มีแน่นอนแต่ถ้าเป็นตัวยางชุดเร่งสุญญากาศน่าจะมีบ้างของเทียมก็ไม่เกิน500
ถ้าไม่มีของแท้ก็ไปเป็นพันแน่ครับ  โอ้รถน้ำท่วมงั้นลองล้างคาบูก่อนละกันครับน้ำอาจจะเข้าไปในคาบูทำให้รูอะไรข้างในมันตันก็ได้

tuth12345

ผมว่าจะซ่อมดูก่อนครับ ไม่ไหวจริงๆๆค่อยเข้าศูนย์ครับ ทำตามที่พี่แนะนำก่อนครับ                                              ย                              า                   เ           น         ย ย

@@TaJung@@

อะไหล่ชิ้นส่วนมันมีไม่ครบ  เอาเข้าศูนย์ เบิกอะไหล่มาใส่ให้ครบ  จบแน่นอนครับ...

ปล.ชุดซ่อมคาร์บูมีแน่นอน...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tuth12345

สวัสดีครับ วันนี้เอาไปเข้าศูนย์มา เปลี่ยนโอริงคาบู ล้างอย่างดี เปลี่ยนผ้าเบรค
น้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง สปริงน้ำมันเครื่อง ค่าบริการ400บาท ของซื่อไปเอง
ครับ โดยรวมแล้ว 1400 บาท พี่ๆๆว่าแพงไปไหมครับ

tuth12345

รวมทั้งหมดครับ1400บาท

Hunterzero

- -  เอาเป็นว่าหายไหมครับ  ถ้าหายก็คือไม่แพงถ้าไม่หายเนี้ยซิ เครียด :D

tuth12345

ดีกว่าเดิมครับ แต่ยังอึดๆๆอยู่ครับ ไม่ทันใจสักเท่ารัยครับ
x1r ควรใส่สเตอร์หน้า หลังเท่ารัยดีครับแม็กเดิมๆๆครับ
ของสูตร แม็ดที่สุดครับ ซ้อนสองบ้าง คนเดียวบ้างครับ
ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

ถ้าอืดๆ  ก็ตั้งวาล์วดูก่อน  เพราะ 4T มันต้องตั้งวาล์วตามระยะที่กำหนดแล้วก็ตั้งให้ได้ตามสเปกด้วย...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

tuth12345

ครับ แล้วเรื่องสเตอร์หน้า หลัง ที่ถามไว้ครับควรลงเท่ารัยดีครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: tuth12345 เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 12:49:32 หลังเที่ยง
ครับ แล้วเรื่องสเตอร์หน้า หลัง ที่ถามไว้ครับควรลงเท่ารัยดีครับ
คงต้องกลับไปใช้เบอร์เดิมๆก่อนล่ะครับ...พอดีไม่มีรุ่นนี้ใช้...ต้องถาม 0 แล้วล่ะ

tuth12345

สวัสดีครับ  วันนี่เอาไปล้างมากลับมาไฟเลี้ยวฝั่งขวาไม่ติดมีฟิวอยู่อันเดียวก็้ไม่ขาดครับ
หรือว่ามีอีกครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

tuth12345

รอคำตอบครับ เดียวจะทำเลยครับ

nantawut

อ้างจาก: tuth12345 เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 09:56:45 ก่อนเที่ยง
ดีกว่าเดิมครับ แต่ยังอึดๆๆอยู่ครับ ไม่ทันใจสักเท่ารัยครับ
x1r ควรใส่สเตอร์หน้า หลังเท่ารัยดีครับแม็กเดิมๆๆครับ
ของสูตร แม็ดที่สุดครับ ซ้อนสองบ้าง คนเดียวบ้างครับ
ขอบคุณครับ
ของผมspark135 ใส่15  38ขับคนเดียววิ่งดี บางคนบอก15 41วิ่งเหมือนกัน

tuth12345

ผมว่าจะใส่ 15 หลัง 39 ครับ ซ้อนสองครับ  ลองดูุก่อนครับ
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำครับ อาการอืดต้องไปตั้งวาล์วก่อน
ใช่เปล่าครับ ตอบให้ด้วยนะครับ จะไม่ต้องเสียเงินมากไปกว่านี่ครับ
ผมอยากจะให้ดีกว่าเดิมครับ ต้องพี่ๆๆทุกท่านครับ