Main Menu

NSR ตากลม เมือง ตาก จ้าา

เริ่มโดย downhill, ตุลาคม 22, 2012, 06:02:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

downhill

ชื่อ ท๊อป ครับ อายุ 19  อยู่ จ.ตาก ^^

พอดีอยากลองขี่สองจังหวะ เลยไปหาซื้อรถ แล้วเอามาปั้นกับพี่ชายครับ

คอนเซปคือ ใช้งบให้ประหยัดๆครับ อะไรซ่อมได้ก็ซ่อมคับ ^^

อันนี้ สภาพตอนไปเอามาคับ ลื้อชุดสีออกแล้วบางส่วน

ลื้อๆ ทำความสะอาด

ถอดล้อมา จะทำสี

เริ่มหาซื้อชุดสี ตาม0 มาครับ

จับมา ขัด และเริ่มทำสีคับ

สียี่ห้อนี้ไม่ค่อยดีนะครับ แพ้แดด :(

ถ่ายกับหมา >"<

อันนี้พ่นเสร็จละ

สีกระป๋องบางส่วนที่พ่นครับ

พ่นเสร็จก็วางทิ้งให้ฝุ่นเกาะ เพราะงบหมด -*-

เริ่มประกอบบางส่วนจ้าา

เริ่มสวยแล้ว

ประกอบเสร็จละคับ

ดูเรียบไปหน่อย เลยจับมาแรปสติกเกอร์

เกือบเสร็จ แต่ยังไม่เสร็จคับ เหลือเบาะ กับโช๊คหลัง และทะเบียนครับ

downhill

rxz00xjr

jakkapong

IJ

เรียบง่าย แบบสบายๆ ไม่ต้องคิดมากมีความสุขกับการปั้นก็พอแล้ว แค่นี้ก็สวยไม่อายใครแล้วครับพี่

downhill

ผมปั้นมาตั้งนาน กว่าจะเสร็จก็เหนื่อย แต่ทำเสร็จก็ไม่มีคนขี 555

IJ

อ้างจาก: downhill เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 10:50:32 หลังเที่ยง
ผมปั้นมาตั้งนาน กว่าจะเสร็จก็เหนื่อย แต่ทำเสร็จก็ไม่มีคนขี 555
ไม่มีคนขี่ไ่ม่เป็นไร นั่งมองก็มีความสุขแว้วขอรับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

jakkapong

ใช่ครับผมยังไงเสร็จแล้วไม่ขี่ยงน้อยเราก็ภูมิใจที่ทำให้รถจากสภาพหนึ่งมาเป็นอีกสภาพด้วยแรงกายของเรานะครับ

คิดไรมากครับพี่ท็อปคิดเสียว่าซื้อความสุขให้ตัวเองพี่

downhill

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 10:57:08 หลังเที่ยง
เหลืองเชียะ...
555 เพื่อนๆผมก็แซวว่า เป็นรถกรมทาง เลยทีเดียวเชียว

downhill

อ้างจาก: jakkapong เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 10:57:53 หลังเที่ยง
ใช่ครับผมยังไงเสร็จแล้วไม่ขี่ยงน้อยเราก็ภูมิใจที่ทำให้รถจากสภาพหนึ่งมาเป็นอีกสภาพด้วยแรงกายของเรานะครับ

คิดไรมากครับพี่ท็อปคิดเสียว่าซื้อความสุขให้ตัวเองพี่

ขอบใจมากน้อง

seacrab

อ้างจาก: downhill เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 11:18:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 10:57:08 หลังเที่ยง
555 เพื่อนๆผมก็แซวว่า เป็นรถกรมทาง เลยทีเดียวเชียว
-----------------------------
แบบนี้มันต้องหางบทำแนวนี้เลย
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

downhill

อ้างจาก: seacrab เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 12:04:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: downhill เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 11:18:02 หลังเที่ยง
-----------------------------
แบบนี้มันต้องหางบทำแนวนี้เลย

*0*  ผมอาจจะหาล้อโตมาใส่แค่นี้อะคับ ชอบแนวเดิมๆ อิอิ

b2oml

Nตากอีกคันนึงแล้ว อยู่แถวไหนเอ่ย ไปทริปด้วยกันเน่อ เหลืองดำดุดีแท้ สวยครับ
BOOM MOTOR 089-2671998

วิทยา เหล่าเขตกิจ
ธ.กรุงไทย 460-001-8761

" NSR RW 150 PRO Rothmans Racing "
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=67292.0

downhill

อ้างจาก: b2oml เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 08:59:07 ก่อนเที่ยง
Nตากอีกคันนึงแล้ว อยู่แถวไหนเอ่ย ไปทริปด้วยกันเน่อ เหลืองดำดุดีแท้ สวยครับ
ป่ามะม่วงจ้า...

RED2NSR_ex

แค่นี้ก็หล่อแล้วครับ ในรูปแบบประหยัด

darktua

ฺBucky

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***