Main Menu

เอ่ออ อยากถามเรื่องการขี่รถ2Tระยะทางไกลๆอ่ะคับ ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

เริ่มโดย jellepyoption, ตุลาคม 21, 2012, 11:44:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jellepyoption

ประมาณว่า ไม่เคยขี่อีแก่ไกลเกิน40กิโลเลย เคยบิด130ครั้งเดียว(ครั้งเดียวจิ๊งๆ บิดแล้วพังด้วย ซ่อมยาวเลย) ก็เลยอยากถามท่านทั้งหลายว่า ถ้าขี่ไปไหนไกลๆ ควรจะบิดแช่กี่กิโล พักกี่นาทีไรงี้อ่ะคับ หรือ มันจะมีปัญหาไรหรือป่าว มาแชร์ประสบการณ์ให้ผมหน่อย 55555 อยากไปออกทริปน่ะ ><
ลืมบอกไป ผมขี่ GTO คับ ^^ :(

สองzx korat

รู้กำลังรถเราเอง ดีที่สุดครับ อิอิอิ
ปอลิง รอท่านอื่นมาตอบดีฝ่า ไปแระ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

pepsi-leo.139

....  มี  เพื่อน ไป ด้วย   นะ  จะได้ ไม่ เหงา ...   ( ท่าน สอง  คอย ด้วย!!)

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

kapooklookzaa

ก่อนอื่นเลย รถต้อง เต็ม 100 ครับ ยกใหม่ทั้งลูก แน่นอนเลย อุ่นใจไว้ก่อน

อุปกรณ์ ไขขวงทุกชนิด ทั้งสั้นและยาว คีมหลายๆแบบ ประแจ ตั้งแต่ เบอร์ 8-24

ใช้ยางใน เอายางอะไหล่ไปด้วย จู๊ปเลส เอาที่ปะยางฉุกเฉินติดไปด้วย อย่าลืมเหล็กงัดยาง

หัวเป่าลมเผื่อต้องใช้เป่าคาร์บูตอนที่มีปัญหา ชุดสำหรับขับรถ และที่สำคัญที่สุดเลย

ตังค์ ไม่ต้องเอาติดตัวไปเยอะ เอาแค่พอเติมน้ำมันจนถึงที่หมายเป็นพอ

แค่นี้แหละครับที่ผมเตรียมตัวเวลาขับรถทางไกล
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

NovaScraper

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 12:10:42 ก่อนเที่ยง
ก่อนอื่นเลย รถต้อง เต็ม 100 ครับ ยกใหม่ทั้งลูก แน่นอนเลย อุ่นใจไว้ก่อน

อุปกรณ์ ไขขวงทุกชนิด ทั้งสั้นและยาว คีมหลายๆแบบ ประแจ ตั้งแต่ เบอร์ 8-24

ใช้ยางใน เอายางอะไหล่ไปด้วย จู๊ปเลส เอาที่ปะยางฉุกเฉินติดไปด้วย อย่าลืมเหล็กงัดยาง

หัวเป่าลมเผื่อต้องใช้เป่าคาร์บูตอนที่มีปัญหา ชุดสำหรับขับรถ และที่สำคัญที่สุดเลย

ตังค์ ไม่ต้องเอาติดตัวไปเยอะ เอาแค่พอเติมน้ำมันจนถึงที่หมายเป็นพอ

แค่นี้แหละครับที่ผมเตรียมตัวเวลาขับรถทางไกล

โอ้ขอบคุณครับบบ

Franesae

ถ้าถามว่าขี่ด้วยความเร็วเท่าไรดี ถ้ารถสภาพสมบูรณ์ มันก็ขึ้นอยู่ด้วยว่า รถCC.เท่าไร ถ้า พวก 110 ก็ 100 ยาวตลอดได้ ถ้ารถ 150 ก็ 140 ตามไมค์ได้
แต่ว่าผมไม่เคยมีไมค์นะมีแต่วัดรอบ เคยมีอยู่ไมค์แต่มันชอบขาดเลยไม่ใส่ ตอนนั้นรถผมก็สมบูรณ์อยู่นะครับ Serpico ss กล่องใหญ่ วิ่งจาก แปดริ้วขึ้นแพร่
ไม่มีอะไรติดตัวไปเลยนอกจากตังค์ค่าเติมน้ำมัน อ่อ ติดที่ตั้งโซ่ไปด้วย ขี่ที่วัดรอบ 10,000 ยืนพื้น สเตอร์ 14-36 โซ่ 428 ไม่มีการพักยาวตลอด รถจะดับเครื่องก็แค่ตอนเติมน้ำมันเท่านั้น ตอนแรกโซ่ตั้งก่อนไปแล้ว ขี่ไปซักระยะก็ไกลเหมือนกันนะ 500 กิโลเมตรได้ โซ่มันจะหย่อน ต้องตั้งใหม่
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ไม่ต้องพักก็ได้ครับรถ แต่ต้องขี่ที่รอบเครื่องมันไหวนะครับ 
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

nawaboot

นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

สองzx korat

ตอนเช้า มีทริปโคราช-สิงห์บุรี ไปเช้าเย็นกลับ กับเจ้าzxคู่ใจ เด๋วกลับมาบอกนะจ๊ะ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

pepsi-leo.139

-ขับขี่ ปลอดภัย  ท่าน สอง   ซื้อหนม  มา ฝาก ด้วย น่าาา

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

loveaia999

เตรียมร่างกายครับ ก่อนเดินทางไกลนอนหลับให้เพียงพอจะได้ไม่ง่วงและเพลียเวลาขับรถ

และที่สำคัญศึกษาเส้นทางที่จะไปก่อนครับ
คนเราสามารถสร้างและกำหนดเส้นทางชีวิตของตัวเองได้
------------------------------------------

กรุณาส่งตามที่อยู่นี้

147/19 ม.5 ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

เบอร์โทร 081-6337550 ถ้าขับรถอยู่รึติดงานโทรกลับทุกสายครับ

keeauto

ใครเคยลองเจ้าตัวปะยางรถแบบฉุกเฉินที่มีหลอดใส่กับจุ๊บที่ใช้กับรถยนต์บ้าง อยากรู้ว่าใช้กับมอไซค์เป็นไง คือตัวนี้จำเป็นสำหรับการเดินทางเวลายางแบนแล้วเหงื่อแตกไม่ใช่เล่น

THANACHOT

สำหรับผมเครื่องยนต์ 150 CC สภาพสมบูรณ์ บิดเท่าไหร่มันก็ใหวแต่คนที่ขี่สิไม่ค่อยจะไหว(มือก็ชาหลังก็ปวด)

surasit_574

รถพร้อมยางโซ่สเตอร์ 2ที พร้อม ลองแล้วสองร้อยกว่ากิโล สามชั่วโมง รถไม่เป็นไรเลย แต่คนนี่เหมื่อยมากๆมันเหมื่อยแขนมากบิดคันเร่งเนี้ยะ

gomol

Low_Hp

LS เก่า ๆ วงศ์สว่าง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71954.0
นาย สมเกียรติ แหวนแก้ว 673 ถนน วงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กทม. 10800  # อ๊อด 086-500-1996

aoaaued

ประมาณว่า ไม่เคยขี่อีแก่ไกลเกิน40กิโลเลย เคยบิด130ครั้งเดียว(ครั้งเดียวจิ๊งๆ บิดแล้วพังด้วย ซ่อมยาวเลย) ก็เลยอยากถามท่านทั้งหลายว่า ถ้าขี่ไปไหนไกลๆ ควรจะบิดแช่กี่กิโล พักกี่นาทีไรงี้อ่ะคับ หรือ มันจะมีปัญหาไรหรือป่าว มาแชร์ประสบการณ์ให้ผมหน่อย 55555 อยากไปออกทริปน่ะ ><
ลืมบอกไป ผมขี่ GTO คับ ^^

ก็-เตรียมร่างกายให้เข็งแรง  ถ้ากำลังป่วยต้องระวังอาจมีวูบ .... อันตรายมาก
    เตรียมใจ ... อันนี้ใจต้องถึง  ใจต้องเย็นเตรียมพร้อมรับสถานการณ์ ภาวะการจราจร แถมอาจถูกไถเงินจากเจ้าของถนน อิอิอิ
    เตรียรถ  เครื่อง(2จังหวะ สำคัญสุดตรงปั๊มออโตลูป) ช่วงล่าง(โชคอัพ สวิงอาร์ม เบรค ล้อ ยางต้องอยู่ในสภาพพร้อมใช) ระบบไฟต้องพร้อม พูดง่ายๆ
                ถ้ารถสมบูรณ์อยู่ก็โอเค
    เตรียมเงิน  ค่าน้ำมัน และอย่าลืม ค่าซ่อมหากสุดวิสัย เช่นยางรั่วฯลฯ และค่าปรับ อิอิอิ อันนี้ถ้าวิชามารชั้นยอดอาจไม่ต้องเผื่อก็ได้

ปล. สำหรับผม เดินทางรวดเดียว5-600+ กิโลประจำ(บางปะอิน-สกลนคร) นึกจะใช้คันไหนจะไปเมื่อไร เย็นค่ำดึกไม่เคยหวั่น พอใจคันไหนก็คว้าไป ไม่ได้ปรับแต่อะไรพิเศษ ไม่เคยผสมออโตลูปลงถัง บางครั้งไปถึงตีสาม ตีสี่ก็หลายเที่ยว แต่ผมใช้เฉพาะยี่ห้อฮอนด้า(โซนิก แดช แอลเอส เอ็นเอสอาร์)เท่านั้นเพราะมันเจอฝนเจอลมแล้วไม่เดี้ยงครับ

@@TaJung@@

เครื่องมือ  ขนไปเท่าที่ได้ใช้....กับรถต้องดูแลให้พร้อมรบอยู่เสมอ  วิ่งทางไกล ใช้ตามความเหมาะสม
พักรถ พักคน ทุก 100 กิโล...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GENIUS

ไปเรื่อยๆ อย่าไปเค้นมันมากไม่งั้นเดี๋ยวมันน็อคขึ้นมายุ่งเลย

แต่ถ้ารถมีการใช้งานทุกวันเราก็พอจะทราบได้เหมือนกันว่ามันไปไหวหรือเปล่า

offoziz2

รถส่งของแถวที่ทำงานผม มันไม่เคยเล่นเว็บ

ไม่เห็นมันจะต้องพะวงอะไรขี่ส่งของแม่งทั้งวัน

ไม่เห็นจะพัง

ผมว่า ถ้ามันมาเล่นเว็บ มันคงขี่ไปจอดไปแน่ๆเบยยยยย
P&C GARAGE
MONKEY CLUB