Main Menu

SERPICO SE 98 BY KODOMO.PAKCHONG/Renovate Page11/Full Page22 NEW MUFFLER Page26/

เริ่มโดย kodomo.pc, ตุลาคม 12, 2012, 03:10:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kodomo.pc

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ ธันวาคม 22, 2013, 09:06:54 หลังเที่ยง
อิจฉาวุ้ย....   ::)    ::)   ::)

อุ้ยส์....." ผมสัมผัสได้ถึงพลังงานบางอย่าง ที่ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตาเปล่า" 5555+++ >:(

อ้างจาก: JO WANGPONG เมื่อ มกราคม 02, 2014, 06:50:37 หลังเที่ยง
สุขสรรค์ปีใหม่ครับพี่เก๋

ขอบคุณครับพี่โจ.....และผมก็ขอสวัสดีปีใหม่พี่ๆน้องๆทุกท่านเช่นกันครับ  สุขกาย สุขใจ เงินทองไหลมาเทมากันเยอะๆนะครับ ....อิอิอิ    :(  

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ มกราคม 07, 2014, 10:32:17 หลังเที่ยง
มาดูเมื่อไหร่ก็สวยครับ  ชอบ ๆ  ตามไม่ทันล่ะ

ขอบคุณครับพี่ภานุ.....รถพี่ภานุอ่ะสวยวันสวยคืนอยู่แล้วครับ..ผมต่างหากที่เป็นผู้ตาม ... อิอิอิ  

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 07, 2014, 10:20:00 หลังเที่ยง
เซอร์คันนี้แหละ ที่ทำให้ป๋มต้องเอาเซอร์มาปั้นอีกคัน

อ๋อ....พอดีผมเป็นโรคจิตรอ่ะพี่จุ้ย...ชอบ ยุ ชาวบ้านเค้าให้เสียตัง...555++++ >:(  

พูดถึง SER  97 อดีตลูกรักเมื่อ2ปีที่แล้วหน่อยละกันนะครับ(ลูกรักในฝันผมนะครับ..5555).. ...ลำนี้ พี่ชายผมเค้าไปเจอมา   ปรกติเค้าจะจอดคลุมผ้าไว้ในโรงงาน..นานทีปีหนเค้าจะเอาออกมาขี่สักที....ขี่ทีก็ไม่เกิน 5 กิโล..
วันนั้นคงเป็นวันดี..เค้าเอาออกมาขี่ไปตลาดแล้วก็มาจอดไว้หน้าบ้านเค้า...จึงเข้าไปลองถามซื้อดู...ปรากฎว่า เจ้าของเค้าไม่อยากขายสักเท่าไร ถ้าจะซื้อเค้าก็ขายนะ แต่ราคาก็พอๆกับที่รถเริ่มวางตลาดเมื่อวันแรกเหมียนกัน เลยใส่เกียร์ถอยมาตั้งหลักก่อน...ช่วงเวลาที่รอเค้าลดราคาระยะเวลา2ปีที่ผ่านมา ผมก็สะสมอะไหล่จนครบ เลยลงมือทำ 98 ของผมซะเลย( แต่ก็ยังไม่หายคิดถึง97คันนี้อยู่ดี )
D  
...จนเมื่อช่วงก่อนสิ้นปีที่ผ่านมา ก็เลยลองไปเจรจาอีกครั้ง..และแล้ววันนี้ที่รอคอยก็มาถึง  เจ้าของเกิดอยากขายอยู่พอดี...เข้าทางซิครับแบบนี้  ผมก็เลย ยุ ให้พี่จุ้ยจัดซะ......จะได้รู้ รสชาติ การไล่เก็บอะไหล่ Ser บ้าง..55555++   >:(
ตอนนี้ยังอยู่ในขั้นตอน ไล่เก็บของอีกนิดๆหน่อยๆ...
....เดี๋ยวคงได้ยลโฉมกันเต็มรูปแบบกับเจ้าของ97คนใหม่เร็วๆนี้นะครับ..
...ยินดีกับพี่จุ้ยด้วยครับ..... :  :D

8)....สักรูปจิ.....2 พี่น้องๆๆๆๆๆ....97-98   ???

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 
ท่องจำให้ขึ้นใจ.. " มิตรภาพ "

SodaZaa

จุ้ย ปช.

ถึงว่า เหมือนมีพลังงานอะไรบางอย่าง มากระซิบข้างหู   เอาเลยๆๆๆ
โดนจนได้
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

TZ38

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 08, 2014, 06:50:20 หลังเที่ยง
ถึงว่า เหมือนมีพลังงานอะไรบางอย่าง มากระซิบข้างหู   เอาเลยๆๆๆ
โดนจนได้
จะถึงเราอยู่แล้ว

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

จุ้ย ปช.

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ มกราคม 09, 2014, 09:00:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 08, 2014, 06:50:20 หลังเที่ยง
โดนจนได้

55555555
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

kodomo.pc

อ้างจาก: SodaZaa เมื่อ มกราคม 08, 2014, 10:48:59 ก่อนเที่ยง
จร้า

จ๋าจ๊ะๆๆ.....อิอิอิ   :(

--------------------------------------

8)...มันคือพลังงานแฝงครับพี่จุ้ย... ;)
--ประมาณว่า ชวนคุย หว่านล้อม มอมยา( ยาหม่อง555++ >:( ) 
-- ทำให้เคลิ้ม แล้วก็คล้อยตาม  อ่อนระทวย แบบมิอาจปัดป้อง  สู้แรงชายไม่ไหว...จึงยอมชายแต่โดยดี 555+++   >:(

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 11, 2014, 09:58:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TZ38 เมื่อ มกราคม 09, 2014, 09:00:02 หลังเที่ยง
โดนจนได้

55555555

;)....อ่าว นี้พี่โยแอบมีใจอยู่หรือครับ....แหม๋เสียดายจัง...ห๊าาา....เสียดายจัง....555++  >:(

ตั้งแต่ช่วงท้ายๆปีที่ผ่านมาจนถึง ณ วันนี้ ผมก็ว่างจัด ไม่รู้จะทำอะไรกับรถดี....นั่งมองรถ เช็ด ขัด ถู มองไปมองมา เห็นปั๊มกระทุ้งหลังก็ยังใช้ของเก่าติดรถอยู่ แถมขามันก็ขึ้นสนิมอีก เห็นทีไร ผมละเซ็งจิตรขึ้นมาทุทีเบย.... :-*

8)--- เดชะบุญ  ..เพื่อนเล่ เค้าไปเจอปั๊มกระทุ้งหลังแท้ใหม่มา เลยแบ่งมาให้ผมใช้ ....ผมกำลังอยากได้อยู่พอดี และก็หามาตั้งนานแระ แต่ไม่เจอ... 555++ >:(

....ขอบคุณมากๆครับท่านเพื่อนโอเล่...ช่างเป็นเพื่อนที่รู้ใจชายเสียนี่กระไร...รักนะ ตะเอง จุ๊ฟๆ.....อิอิอิ :(

:D.. เนื้องอกกันแล้ว
               ก็คงไม่แคล้ว...กันไปได้
                   ถ้าเคยทำบุญร่วมไว้
                          ถึงจะยังไงก็ต้องเจอะกัน 555+++  >:(

;)....  อ่อ... เกือบลืม ขอบคุณพี่เอ๋ด้วยคร๊าบ ที่ส่ง สลักมาให้เข้าชุดกันครับพี่ :D

8)..เดี๋ยววันไหนตื่นเร็ว  ขี่ไปให้ QC kawasaki เปลี่ยนให้ดีฟ่า....อิิอิอิ   :(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 

kodomo.pc

8)....และแล้วก็มีเวลาว่าง...ช้าอยู่ใย  จับของใหม่เปลี่ยนเบย... ;D

กระทุ้ง.....อิอิอิ   :(

เสร็จแว้ว.....วิ๊งๆๆๆๆๆ... :( :-[

ภาพรวมๆ...ก็โออยู่นะ  ... >:(

ตัวเลขไมล์ก็ขยับไปเรื่อยๆ...อิอิ

:(....25 นี้ เตรียมตัวลุย....มิีตติ้ง สิงห์บุรี..... ???

จุ้ย ปช.

jackpot

สมกับเป็นรถเทพจิงๆครับ .................ละเอียดทุกเม็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

TZ38

ยังไม่ให้ผ่านนะครับ ครั้งหน้าค่อยมาออดิชัน ใหม่....อิอิอิ

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

จุ้ย ปช.

นั่นไงงงงงงงง
เราว่าจะเปลี่ยนแฮนเป็นสีดำ คงไม่เปลี่ยนและ สีบรอนอย่างเดิมนี่แหละ 555

ALLaser

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

TZ38

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 13, 2014, 08:08:52 หลังเที่ยง
เราว่าจะเปลี่ยนแฮนเป็นสีดำ คงไม่เปลี่ยนและ สีบรอนอย่างเดิมนี่แหละ 555
5555

kodomo.pc

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ มกราคม 16, 2014, 03:38:20 หลังเที่ยง
งามหลาย  ๆๆ

ยังไม่งามเบยครับพี่ภานุ.....  ผมว่าแค่ดูดีขึ้นมาอีกนิส แบบกระปิดกระปอยมากกว่าครับ..55++   >:(

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 13, 2014, 04:08:53 หลังเที่ยง
ไร้ที่ติ จริงๆ

อืม....ตอนแรกผมก็เกือบจะคิดแบบนั้นนะพี่จุ้ย.... ???

แต่คอมเม้นเตเตอร์....เค้าว่ามาก็ต้องตามนี้เบยคร๊าบ.. 5555++ >:(
                       VVVVVVVVVVVVVV
                               WWWW
                                   VV
                                    V  
อ้างจาก: TZ38 เมื่อ มกราคม 13, 2014, 07:29:48 หลังเที่ยง
ยังไม่ให้ผ่านนะครับ ครั้งหน้าค่อยมาออดิชัน ใหม่....อิอิอิ

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ มกราคม 17, 2014, 06:51:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 13, 2014, 08:08:52 หลังเที่ยง
55555

5555+++   >:(   >:(    :(    :(    ???    ???  

อ้างจาก: jackpot เมื่อ มกราคม 13, 2014, 07:11:12 หลังเที่ยง
สมกับเป็นรถเทพจิงๆครับ .................ละเอียดทุกเม็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ
อ้างจาก: jackpot เมื่อ มกราคม 16, 2014, 05:55:58 หลังเที่ยง
:D :D :D

เทพเทิพ...อะไรกันครับ...ผมว่างั้นๆนะครับคันนี้....ยังต้องปรับปรุง เปลี่ยนแปลงอีกเยอะเลยละ...

ว่าแล้วยามว่าง..ก็ค่อยๆสะสม...ตามประสา คนบ้าๆบอแบบผมอีกเช่นเคย...555++  >:(

แกนโช็ค + กระบอกโช็ค...แท้ใหม่  จาก"พี่ใหม่"ที่แบ่งมาให้ใช้..ฟรีๆๆๆๆอีกแล้วครับท่าน....ผมละยอมใจพี่ชายคนนี้จริงๆ ไม่รู้จะตอบแทนยังไง เอาเป็นว่า    ขอบคุณพี่ใหม่มากๆคร๊าบป๋ม.......  

....ตามใจผู้จัด..
( ขออนุญาติ ยืมสโลแกน มาเฟียอ่างทองมาใช้ซะหน่อยนะครับ...อิอิอิ )  :(

เดี๋ยวของครบ...ค่อยจับเปลี่ยนอีกเหมียนเดิม....   ???  

---------------------------------------------------------------------------------------------------

ก็เป็นปีที่ 2 นะครับสำหรับมิตติ้ง สิงห์บุรี...ที่ผมได้ไปร่วมสนุกกับพี่ๆเพื่อน....รู้สึกได้ถึง มิตรภาพดีๆ ทุกๆครั้งที่ได้เจอกันนะครับ  

ครั้งนี้ก็เดินทางไปกับพี่ๆที่รู้ใจกันอีกเช่นเคย  พี่โจ้ พี่บี พี่จุ้ย..แต่ทริปนี้พิเศษหน่อยคือถือโอกาสเทส Ser se 97 พี่จุ้ยไปในตัวด้วย..ว่ารถจอดซะส่วนใหญ่ ใช้งานมาแค่ 6000 กว่าโล  "สมรรถเพสทางภาพ" เอ้ย สมรรถนะ ของรถยังจะโออยู่รึป่าว  
ผลออกมาก็เป็นที่หน้าพอใจครับ....นิ่ง แน่น วิ่งกระจาย กดเป็นมา เห็นพี่จุ้ยว่า หลงกดแช่ไปซะ 190
( ปีาดๆๆๆ ไม่พังวุ๊ย )..555++  >:(  

เอารูปเล็กน้อยๆมาฝากกันเช่นเคยนะครับ...
;)  ...รวมพล  วัยรุ่นสีลม ( ชื่อนี้พี่เบิร์ดเค้าตั้งให้ )
 :(.......ฟังแล้วได้ฟิล 14 อีกครั้งดีเหมือนกันนะครับ...ป๋ม ช๊อบ ชอบ ....555+++  >:(

8)..ระหว่างทางก็...แว่ะซะหน่อย..    ???   .
( เป็นการแว่ะแบบตั้งใจ ใตร่ตรอง ล่วงหน้ามาแล้วเป็นปีนะคร๊าบ..อิอิ )  :(

ขอบคุณมาเฟียอ่างทอง  สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่จัดมาให้อย่าง" สาสม และสาแก่ใจ " ผู้ไปเยือนกันเลยทีเดียว...555++  >:(
....ขอบคุณมากๆคร๊าบ...โอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับพี่โย..  ???

...แล้วก็มุ่งหน้า ไปมั่วในงาน...5555++   >:(

แล้วก็เดินทางกลับ....

:-*..หลักฐานบนใบหน้า...เพียบ.... ::)

จบไปอีก 1 ทริป....สนุกสนานตามประสาพี่น้องเช่นเคย...
.เดี๋ยวว่างๆ ค่อยล้างละกันนะ...555+++
>:(  
-----------------------------------------------------------------------------------------

8)......ทริปหน้าเจอกันแน่นอนครับปีนี้...วัยรุ่น ปากช่อง...อิอิอิ  ???

จุ้ย ปช.

TZ38

mix-max

คันนี้ล่ะทำให้ผมมีไฟในการทำรถครับ นายสุดยอดมากเลยล่ะ

ธนาคารไทยพาณิชย์ 511-289875-5 เฉลิมพล สีสังข์ 54 ม.7 ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 089-7132867 DTAC

ลมโชย...BANG NA

2ปีและ ว่าจะกับพร้อมกัน  ผมดันมารอน้องที่ขับ pcx ที่ไปด้วยกัน สรุป มันขับเลยผมไปนานแล้วผมจอดรอมันโทรหามันว่าอยู่ไหนแล้วมันบอกอยู่แถวอ่างทองแล้ว เวรรรร เราจอดรอมันอยู่ที่สิงห์อยู่เลย 555555555555
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**