Main Menu

สอบถามขัดลื่น ไม่เข้าใจ

เริ่มโดย superbell, ตุลาคม 18, 2012, 07:04:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

superbell

การขัดลื่น มันต้องขัดตรงไหนบ้างครับ ไอดี ไอเสีย และปลอกสูบ ต้องขัดส่วนไหนบ้าง เห็นไปนั้งอ่านกระทู้เก่าๆ พี่เขาบอกว่าขัดแต่ ไอเสีย ไอดี ไม่ต้องขัด เลยไม่เก๊ตเลยอ่า แล้วปลอกสูบ นี้เราใช้ วีนอลลงขัดให้มันเงาได้ไหมครับ พี่ช่วยบอกทีต้องขัดตรงไหนบ้าง :)

puttasak

อยากขัดตรงไหนก็ขัดได้ครับ แต่ผลที่ออกมานะอีกเรื่องหนึ่ง รูไอ้เสียขัดให้แววเลยครับ รูไอ้ดีทำให้ราบเรียบก็พออย่าให้แววเดี๋ยวไอ้ดีวิ่งลื่นเกินไป ฮ้า ฮ้า ส่วนกระบอกสูบนะสังเกตุซิครับมันจะมีเส้นเก็บน้ำมันอยู่ที่เป็นลายๆนะอย่าไปขัดให้เงานะจะเดี๋ยวน้ำมันมันจัเกาะไม่ติดนะน้องนะ เอิกๆๆๆๆ

tookkb

ตามนั้น เอิ๊ก ๆ  ทำไมต้องขัดลื่น ทำไม ทำไม ก็ต้องการให้มันไหลลื่นไงครับ ให้ไอเสียไหลออกได้สะดวก ๆ ไอดีจะไหลเข้าได้ง่าย ๆ ตามนั้น จู๊บ ๆ

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ไม่ต้องขัดใช้แค่วาสลีนทาก็พอ :-\ ;)

ปกติเขาขัดกันแค่ช่องทางเดินไอเสีย..เพื่อให้มันลื่นปื๊ดๆไหลออกเร็ว
ส่วนไอดีไม่ขัดกัน...เหตุผล...ลืมอ่ะ555 :-* แต่ลองเปิดหาดูครับ3-4วันก่อนมีคนตอบไปรอบนึงละเรื่องนี้

270กม./12.77ลิตร

tookkb

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 07:42:45 หลังเที่ยง
ไม่ต้องขัดใช้แค่วาสลีนทาก็พอ :-\ ;)
ทาที่ไหนครับ ทาที่หัวลูกสูบเรา หรือว่าปลอกสูบเค้า อิ อิ :-\

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

JO WANGPONG

อ้างจาก: tookkb เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 08:20:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 07:42:45 หลังเที่ยง
ทาที่ไหนครับ ทาที่หัวลูกสูบเรา หรือว่าปลอกสูบเค้า อิ อิ :-\
จัดไปตามน้ำ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

puttasak

ยาวเลยทีนี้ขัดไปขัดมา ไปออกประตูนี้ได้ไงนี้ ฮ้า ฮ้า

Witt-RRw

ขัดลื่น
ขัดทั้งพอร์ตไอดี และไอเสียครับ ในเมื่อทางออกมันลื่นไหลออกไว มันก็ต้องเข้าไวเหมือนกันสิครับ

"กินง่าย ถ่ายคล่อง"

ขัดลื่นแล้วก็อย่าลืมทำสายกราวด์ไวร์ด้วยนะครับ ระบบไฟจะได้วิ่งครบวงจรได้สดวกๆ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 02:43:09 หลังเที่ยง
ขัดลื่น
ขัดทั้งพอร์ตไอดี และไอเสียครับ ในเมื่อทางออกมันลื่นไหลออกไว มันก็ต้องเข้าไวเหมือนกันสิครับ

ขัดลื่นแล้วก็อย่าลืมทำสายกราวด์ไวร์ด้วยนะครับ ระบบไฟจะได้วิ่งครบวงจรได้สดวกๆ

ทำยังไงเหรอครับท่านวิทย์

Witt-RRw

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 02:59:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 02:43:09 หลังเที่ยง
ขัดลื่น

ก็หาสายไฟมาต่อจากขั้ว - ลบแบตไปลงใว้ใกล้ๆหัวเทียน คอล์ยหัวเทียนครับ  จริงแล้วสายเดิมมันก็มี  แต่ว่ามันเก่าแล้วเราก็ทำเสริมเลยครับ เหลือเผื่อขาด

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

หมายถึงต่อขั้วลบของหม้อแบต ไปขันใส่คอยหัวเทียน..ตรงจุดที่คอยหัวเทียนยึดกับเฟรมรถใช่ใหมครับ

THANACHOT

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 05:44:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 02:59:15 หลังเที่ยง
ขัดลื่น

ก็หาสายไฟมาต่อจากขั้ว - ลบแบตไปลงใว้ใกล้ๆหัวเทียน คอล์ยหัวเทียนครับ  จริงแล้วสายเดิมมันก็มี  แต่ว่ามันเก่าแล้วเราก็ทำเสริมเลยครับ เหลือเผื่อขาด
ได้ความรู้เพิ่ม