Main Menu

จับTZMมาอาบน้ำแต่งตัวใหม่คับ

เริ่มโดย klapattaya, กรกฎาคม 31, 2012, 11:54:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

ติดตามชมครับ   คนคอเดียวกัน TZM  ว่าแต่พ่นสีโครงแบบไม่ยกเครื่องและไม่ถอดสายไฟนี่ ใช้เทคนิค และสีที่พ่นเป็นแบบไหนครับ  ขอรายละเอียดเพิ่มเติม เผื่อเป็นแนวทางครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

klapattaya

ขอบคุณที่สนใจและติดตามคับส่วนเทคนิคการพ่นก็ไม่มีไรมากคับเพียงแต่ล้างและขัดคราบสกปรกออกให้มากที่สุดเหตุผลที่ไม่ยกเครื่องลงเพราะตอนนั่นไม่มีประแจบล็อกที่จะขัดน็อตออกคับก็เลยใช้กระดาษปิดเอา  ฝาเครื่องยังไงก็ต้องพ่นใหม่เลยไม่ต้องห่วงว่ามันจะโดนสีโครง ส่วนสีใช้สีสเปรย์ของไพแลคคับพ่นลองพื้นเก็บตามซอกมุมก่อนแล้วค่อยตามด้วยสีจริงและเคลือบด้วยแลคเกอร์อีกที(แต่คงสู้สีที่ใช้กาไม่ได้)ส่วนสายไฟนั้นยกออกทั้งชุดคับ(หากมีเทคนิคอะไรพิเศษแนะนำเป็นแนวทางได้นะคับยินดีรับฟังทุกข้อชี้แนะ)มือสมัครเล่นคงไม่ว่ากันนะคับ :(

klapattaya

วันนี้ระหว่างที่รอสีเปลือกอีก2อาทิตย์ลองติดเครื่องวอร์มดูมีอาการแหวนดังแปลกๆเหมือนไม่มีกำลังอัดเหมือนจะวอดเลยถอดเสื้อมาดู..แม่เจ้ามีรอยติดมาเลยต้องยกเสื้อไปคว้านใหม่ใหม่ซะงั้น :-*

klapattaya

วันนี้เอาเบาะไปหุ้มมาให้ดูดีขึ้นเยอะ :(

klapattaya

อัปเดต  :(ชุดสีมาแล้วเตรียมประกอบ

ใส่กรองเบ็นซินBMWของBOSCHซะหน่อย ???

เหลือบังไมล์กะกางเกงในเท่านั้นก็หล่อแล้วคับ ???

auntonio_lpn

งามแต๊ๆ เหมือนใหม่เลยครับ  ลงทุนเท่าไรครับพอจะบอกได้มั๊ย เผื่อจะฮึด ทำมั่ง

aoaaued

อาบน้ำเสร็จแล้ว  อย่าลืมปะแป้งด้วยนะ

klapattaya

:(-ขอบคุณสำหรับคำชมคับส่วนงบประมาณที่ทำไปสิบพันนิดๆคับเหลือเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อยคับ ???

แอบแซงเพราะแรงน้อย

สภาพนี้ย้อนอดีตเลยครับ สวยจร๊าาาา

l Just2Eng l

hmee

สวยงามมากคับ  ชุดสีท่านทำที่ไหนคับ ราคาเท่าไหรคับ

PRATEEP

สวัสดีครับ ฝีมือการทำและงานที่ออกมาสวยมากเลยครับ :D :D

klapattaya

dg26

สวยมากนึกว่ารถออกห้างเลย ผมก็อยากได้มาปั้นซักคัน

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

joke_LS125

Witt-RRw

+1 ดอกเลยครับ สวยเดิมทำให้มีมูลค่าเพิ่มขึ้นอีกครับ 
(ถ้าหากมีการซื้อขายรถที่ทำสี-ลาย เดิมๆแบบนี้จะออกไวกว่า และราคาไม่ตกครับ)

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

SATHIT

ขอพูดตรงๆเลยนะ(ห้ามโกรธนะครับ)  รถใหม่ชัดๆ...อิอิ