Main Menu

ครัชน้ำมัน wcgy มีไครลองไปติดตั้งยังครับ

เริ่มโดย Project_D, กรกฎาคม 10, 2012, 12:42:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ma-deaw

เปลี่ยนเป็นสายครัช ของระฆังทอง ก็ได้ครับ ลื่นปื้ดๆๆ

chaiyut405

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 12:34:57 หลังเที่ยง
เปลี่ยนเป็นสายครัช ของระฆังทอง ก็ได้ครับ ลื่นปื้ดๆๆ
ตามนั้นคับ แต่ไม่รู้จะสั่งทำได้ที่ไหน T^T

1ae

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 12:34:57 หลังเที่ยง

เจ้านี้ตัวจริงเรื่องสายครับ
ผิดตรงไหนขออภัย เตือนกันได้เจ้าข้า กิตติชัย บุญนาค  ธ.ไทยพานิช  ฟิวเจอร์พาคร์รังสิต     383-277-061-7  เบอร์โทร 081 8340676

kapooklookzaa

ในคลิปเค้าบอกว่าเบื่อที่สายขาดบ่อย มันว่านะเส้นผมบังภูเขาหรือเปล่า ที่สายขาดบ่อย

ที่ผมเจอนะ เป็นเพราะตัวปรับตั้งสายอ่ะครับ มันสึกจนเป็นร่อง

แล้วมันจะบาดสายทำให้ขาดเร็ว เปลี่ยนตัวปรับตั้งสายครัสซ์ ที่มือครัสซ์ใหม่ เอาของ

โซนิคก็ได้ มีขายเยอะแยะไป หรือจะเอาของแด็ช ตรงรุ่นก็ได้

เฉพาะแด็ช อะไหล่แท้สั่งเบิกได้เกือบทั้งคัน(โครงยังเบิกใหม่ได้เลย ถ้าสู้ราคา) จัดสายครัสซ์

ให้อยู่ในตำแหน่งเดิม สายจะนิ่มและไม่แข็ง(สายแท้นะครับ) ของผมเปลี่ยนตัวปรับตั้งสายครัสซ์ที่มือครัสซ์

สายครัสซ์แท้ และมือครัสซ์ ของแท้ ของใหม่ และยังยัดสปริง แต่งอีก แข็งมาก นี่จะ 5 ปีแล้ว ยังนิ่ม และยังไม่ขาดเลย และไม่มีวี่แวว ว่าจะขาดสักเส้น

ทั้งหมดทั้งมวล มันอยู่กับเจ้าของรถมากกว่านะครับ ขับอย่างเดียวไม่รักษา รถก็น่าจะไม่เคยล้าง ดูได้จากตอน

เอาฝาเครื่องด้านครัสซ์ออก งัดกันอยู่นานกว่าจะออก รถมันต้องล้างทำความสะอาดบ้างขับตากแดด ตากฝน รถโทรมเร็วนะครับ

ฝาครัสซ์ไปเจาะใส่ครัสซ์น้ำมัน มันเสียของอ่ะครับ ลองดูก่อนครับ ระหว่าง เปลี่ยนสายครัสซ์แท้ มือครัสซ์แท้ ตั้งปรับตั้งสายครัสซ์แท้

กับ แปลงใส่ครัสซ์น้ำมันอันใหนแพงกว่ากัน

คิดดูดีนะครับ คำว่า "เสียของ" มันเรื่องใหญ่มากนะครับ สำหรับบางคน

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

pond smile-s

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 10:14:39 ก่อนเที่ยง
ผมเคยถาม ตัวละ 850 +ค่าส่ง100 ครับแต่ผมว่าค่าส่งแพงไปหน่อยนะ

สมายพี่ได้ใช้ครัชน้ำมันหรือป่าวคับ แล้วถ้าให้ที่ร้านทำรวมค่าแรงค่าปั้มบนด้วยทั้งหมดเท่าไหร่คับ

pond smile-s

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 09:30:50 หลังเที่ยง
ในคลิปเค้าบอกว่าเบื่อที่สายขาดบ่อย มันว่านะเส้นผมบังภูเขาหรือเปล่า ที่สายขาดบ่อย

ที่ผมเจอนะ เป็นเพราะตัวปรับตั้งสายอ่ะครับ มันสึกจนเป็นร่อง

แล้วมันจะบาดสายทำให้ขาดเร็ว เปลี่ยนตัวปรับตั้งสายครัสซ์ ที่มือครัสซ์ใหม่ เอาของ

โซนิคก็ได้ มีขายเยอะแยะไป หรือจะเอาของแด็ช ตรงรุ่นก็ได้

เฉพาะแด็ช อะไหล่แท้สั่งเบิกได้เกือบทั้งคัน(โครงยังเบิกใหม่ได้เลย ถ้าสู้ราคา) จัดสายครัสซ์

ให้อยู่ในตำแหน่งเดิม สายจะนิ่มและไม่แข็ง(สายแท้นะครับ) ของผมเปลี่ยนตัวปรับตั้งสายครัสซ์ที่มือครัสซ์

สายครัสซ์แท้ และมือครัสซ์ ของแท้ ของใหม่ และยังยัดสปริง แต่งอีก แข็งมาก นี่จะ 5 ปีแล้ว ยังนิ่ม และยังไม่ขาดเลย และไม่มีวี่แวว ว่าจะขาดสักเส้น

ทั้งหมดทั้งมวล มันอยู่กับเจ้าของรถมากกว่านะครับ ขับอย่างเดียวไม่รักษา รถก็น่าจะไม่เคยล้าง ดูได้จากตอน

เอาฝาเครื่องด้านครัสซ์ออก งัดกันอยู่นานกว่าจะออก รถมันต้องล้างทำความสะอาดบ้างขับตากแดด ตากฝน รถโทรมเร็วนะครับ

ฝาครัสซ์ไปเจาะใส่ครัสซ์น้ำมัน มันเสียของอ่ะครับ ลองดูก่อนครับ ระหว่าง เปลี่ยนสายครัสซ์แท้ มือครัสซ์แท้ ตั้งปรับตั้งสายครัสซ์แท้

กับ แปลงใส่ครัสซ์น้ำมันอันใหนแพงกว่ากัน

คิดดูดีนะครับ คำว่า "เสียของ" มันเรื่องใหญ่มากนะครับ สำหรับบางคน

ใช่คับ ครัชสายดีกว่านะคับผมว่า ครัชน้ำมันเหมาะสำหรับพวกที่ใช้ครัชออโต้ แล้วอยากจะใช้ครัชมือน่ะคับ

id2524

หุ หุ ยังไม่เคยลองใช้คลัชน้ำมัน เลยยังไม่รู้ว่าอันไหนดี หรือไม่ดี

แต่ถ้ามีตัง ผมจะทำ เอิ้กๆๆๆๆๆ มันเท่ อย่าบอกใคร ยิ่งใส่ปั๊มลอยทั้งสองด้าน ผมว่ามันดูดี มิใช่น้อย 555+

สรุป แล้วแต่ใครจะคิดครับ ว่าดี รึว่าไม่ดี อย่างรถผม ใส่ล้อโต ดิสคู่ ได้แค่ความรู้สึกดี ผลที่ตามมา รถวิ่งไม่ออก กินน้ำมัน

แต่ทำไงได้ ก็ช้อบบบบบบบ อะ อิอิ