Main Menu

ภาพประทับใจ

เริ่มโดย Bangsaen, พฤษภาคม 22, 2012, 09:14:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bangsaen

:D :D :D :D

น้องๆเคยเห็นรูปนี้ไม๊ครับ รู้จักใครบ้าง และนี่คือพี่ๆรุ่นแรกของบูรพา ที่เอามาลงนี้เพราะว่าผมคิดถึงทุกๆคนครับ

นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

SIT_KRR-SSR

1.
2.ตาแสบ
3.ตาต้น
4.ตาโหน่ง
5.
6.ลุงยงค์

ส่วนภาพไม่เคยเห็นครับ

เบอร์1กับ5 ไม่แน่ใจครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

TaloModify

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 09:24:57 ก่อนเที่ยง
1.
2.ตาแสบ
3.ตาต้น
4.ตาโหน่ง
5.
6.ลุงยงค์

หนึ่ง พี่ดมครับ เจอครั้งล่าสุด ก็ ... สองสามเดือนก่อน แกขี่มอไซด์คันในรูปนี่หล่ะครับ แต่ ทักไม่ทัน แกมีคนซ้อน

คนที่ห้า ตามาร เองหล่ะครับ สมัยนั้น ยังขี่แดชอยู่

ปล.ไม่นึกว่าพี่ธานี ยังมีรูปนี้อยู่ เพราะเซิฟเวอร์ที่ฝากรูปนี้ มันเจ๊งปแล้ว

ปล.สอง รูปนี้ภรรยาผมถ่ายเองครับ
ตุ๊ดหว่ะ

Bangsaen

ตามาร หล่อมากเลยว่ะโหน่ง คนแรกพี่จำหน้าได้แต่ไม่รู้จักชื่อว่ะ
พอดีพี่ไปเห็นในลายเซ็นต์ของเพื่อนๆก็เลยก๊อปเก็บไว้น่ะครับ

คิดถึงนะน้อง ว่างๆแวะเอาเคเหลี่ยมมาให้พี่ด้วยเน้อ สิ้นเดือนจะส่งให้คนที่ประมูลได้น่ะครับ

พี่ธานี
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

Tong_2T_150

ผมน้องใหม่...!ไม่รุจักใครเลยอ่าค้าบบบ...!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: TaloModify เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 10:17:31 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 09:24:57 ก่อนเที่ยง
1.
2.ตาแสบ
3.ตาต้น
4.ตาโหน่ง
5.
6.ลุงยงค์

หนึ่ง พี่ดมครับ เจอครั้งล่าสุด ก็ ... สองสามเดือนก่อน แกขี่มอไซด์คันในรูปนี่หล่ะครับ แต่ ทักไม่ทัน แกมีคนซ้อน

คนที่ห้า ตามาร เองหล่ะครับ สมัยนั้น ยังขี่แดชอยู่

ปล.ไม่นึกว่าพี่ธานี ยังมีรูปนี้อยู่ เพราะเซิฟเวอร์ที่ฝากรูปนี้ มันเจ๊งปแล้ว

ปล.สอง รูปนี้ภรรยาผมถ่ายเองครับ

สวดยอดเลย   ไม่รู้จักแค่คนที่1 คนเดียว ตามนั้น   แต่ละคนยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวกันทั้งนั้น
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

TaloModify

โพสยากจริง

อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 10:27:24 ก่อนเที่ยง
ตามาร หล่อมากเลยว่ะโหน่ง คนแรกพี่จำหน้าได้แต่ไม่รู้จักชื่อว่ะ
พอดีพี่ไปเห็นในลายเซ็นต์ของเพื่อนๆก็เลยก๊อปเก็บไว้น่ะครับ

คิดถึงนะน้อง ว่างๆแวะเอาเคเหลี่ยมมาให้พี่ด้วยเน้อ สิ้นเดือนจะส่งให้คนที่ประมูลได้น่ะครับ

พี่ธานี

พี่ดม แกมาบ่อยนะช่วง แรกๆ ตอนที่ไป สะพานบางทรายครั้งแรกๆ แกก็ไปครับ คงไม่ได้ร้างวงการไปไหน น่าจะอยู่แถวๆนี้หล่ะครับ

รูปชุดเต็มๆ น่าจะอยู่ที่ไหนซกที่ในคอมที่บ้านผม นั่นหล่ะครับ

คาร์บู เก็บไว้อย่างดีครับ นอนแอ้งแม้งทีบ้านโน่น วันไหนออกไปหาลุกค้า จะเอาไปให้นะครับ

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 10:32:03 ก่อนเที่ยง
ผมน้องใหม่...!ไม่รุจักใครเลยอ่าค้าบบบ...!

ติ่ ไม่มร้าง

ความทรงจำระหว่างผมกับพี่โต้ง นึกได้รางๆ ว่าเจอกันครั้งแรก ตอนผมกับพี่เอฟ เอาเอสอีไป ดูแข่งรถแดรกที่ระยองแล้วขากลับยางมันรั่ว แถมทะลึ่งเป็น ขอบ สิบแปด เลยได้โทรไปกวนแก ตอนสองทุ่ม ให้ได้ซื้อยางให้ ฮา าาา

ไม่รู้พี่จำได้ไหม

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 10:34:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TaloModify เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 10:17:31 ก่อนเที่ยง
1.
2.ตาแสบ
3.ตาต้น
4.ตาโหน่ง
5.
6.ลุงยงค์

สวดยอดเลย   ไม่รู้จักแค่คนที่1 คนเดียว ตามนั้น   แต่ละคนยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวกันทั้งนั้น

แหม่ พูดหยั่งกับ พวกผม แก่ขึ้นว่างั้น ฮา าาา ตอนนี้ก็ยังหล่อ อยู่นะ

มีอะไร จะให้ดู แหน่ะ

อาทิตย์ก่อนผมรื้อ อะไหล่ ผมออกมา ว่าจะ สังคายนา ใหม่

เจอ กระดาษ สามแผ่นนี้ครับ

ลองดู กัน

นั่งดู แล้วก็ แอบอมยิ้ม ครับ

เมร่งยังอยู่อีก "รายชื่อผู้ที่ลงชื่อว่าจะมามิตติ้ง ครั้งแรกของภาคตะวันออกครับ" ณ.ตอนนั้น ยังไม่มีการใช้ชื่อว่า "บูรพา" อย่างเป็นทางการณ์

ส่วนรูปนั่น ผม ทำเพราะตอนนั้น ยังไม่เคยไปแหล่มแท่นเลย ผลสุดท้าย ผมก็พา เจ้าวุด "หลง" เข้าป่าเข้ารกไป ฮา าาา

ถ้าจะให้เรียบเรียงจากความทรงจำ อีกที ก็ ดังนี้

พี่อาร์ท เอ็นโปรครับ คนแรก ที่มาจริงๆ ครับ พี่แกเป็นทหาร อยู่แถวๆ ชลบุรี ไม่ได้ ติดต่อกัน เกินปีแล้ว แต่โทรไปคิดว่ายังใช้ เบอร์เดิม

พี๋โหน่ง จริงๆ แกเข้ามา สองสโตรคก่อนผม เสียด้วยซ้ำ "ทริปคลีนิคมอไซด์" ถ้าตามหาดีๆ จะเจอครับ ทริปแรกๆ ของ...สองสโตรค แต่...ผมไม่ได้ไป

ล่าสุด เจอเรื่องอัศจรรย์ใจ เล็กๆ น้อยๆ หลังจากที่ไม่เจอ พี่โหน่ง น่าจะเกิน สองปี มิตติ้งล่าสุด เจอเซอร์ปิโก้ สีแดงถังนูน จอดอยู่คันนึง ไม่คุ้นเลย (ณ.ตอนนั้น) ยิ่งเจอหน้าคนขับ

ไม่คุ้นหนักกว่าเก่าอีก ก็เลยทักแกไป อยู่แถวไหน บลาๆๆๆ แกถามกลับมาคำนึง "จำพี่ไม่ได้เหรอ" .... ใครอ่ะ? ถามไปถามมา พี่ที่เงียบหาย ก็ได้คุยกันหลายๆ คำครับ

ฮา าาา

พี่ทรัพย์ วิคเตอร์แปลงเป็น เคอาร์ ทำสีอาร์วัน คนนี้ เข้าๆ ออกๆ แต่ไม่ค่อยว่าง ข่าวว่ายังอยู่ อยากมาอีก แต่ ไม่มีเวลาว่างๆ

ตาเอส หงษ์มาร เคอาร์โครงเหลือง หายไป จะสองปี เหมือนกัน ครับ เจอล่าสุด แถวๆ หน้าตึกที่ผม ทำงานอยู่ แกมารับน้องสาว ที่ทำงานอยู่ที่ตึกเดียวกับผมนี่หล่ะ สุขภาพรถยังอยู่ดี แต่เหมือนจะอยากขาย ฮา าาาา

น่าจะยังติดต่อได้เหมือนเดิม

พี่เล็กบ่อวิน เป็นเรื่องเศร้าครับ ผมไม่สามารถ ติดต่อกับประธานคนเก่า คนนี้ได้เลยครับ รู้จักบ้านแกอยู่ แต่ก็ไม่กล้าไป

พี่เอก แซดเอ้กซ์ น้ำเงิน "ดีชั่วรู้หมด แต่ห้ามใจไม่ได้" ตอนนี้ ไม่รู้ไปอยุ่ไหนแล้ว ชีพจรลงเท้าตลอด

ตาแสบ ระยอง แซดเอ็กเขียวมรกต "ขอบคุณทูลหัว" "รถสวยช่วยดัน" คนนี้เป็น ออริจินัลดั้งเดิม ของแท้ครับ ข่าวว่า ขึ้นเหนือ กลับไปอยู่บ้านเกิดที่ นว. แล้วครับ

ตาหนึ่ง เอสอี เก้าแปดตัวแรง ตอนนี้แขนหัก นอนเหงาอยู่บ้าน แต่เด๋วก็มา

ตานัน เซอร์เอสๆ ขี่โหดในตำนาน คันเร่งมีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เข้าๆ ออกๆ เด๋วก็มา

พี่เชษ เซอร์เอสเอส "ป้ายแดง" หายไป ปีกว่าแล้วครับ ติดต่อไม่ได้ พี่เอฟแกรู้จักบ้านอยู่มั้ง

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

GasTurbines

Tong_2T_150

ที่โหน่งนั่งเคี้ยวมาม่าแห้ง หยั่บๆๆ..! จำได้ครับ...! 55

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

TaloModify

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 03:06:42 หลังเที่ยง
ที่โหน่งนั่งเคี้ยวมาม่าแห้ง หยั่บๆๆ..! จำได้ครับ...! 55

ฮา าาาา ยังจำได้อีก เหรอพี่ วันนั้น หิวมากกกกกก
ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 03:06:42 หลังเที่ยง

ฮา าาาา ยังจำได้อีก เหรอพี่ วันนั้น หิวมากกกกกก
ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

ตุ๊ดหว่ะ

akrr150cc

I

นำแหน่  :D ครับ

โอเค ซ่ำนี้ละครับ

;)

gp1000

ขอบคุณพี่ธานีมากครับ และเพื่อนๆทุกคน  ที่ยังไม่ลืม  กันครับ   ผมอยู่กลุ่มบ่อวินและยังอยู่อีกนานครับ คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนะครับ
แล้วเจอกันครับผม....

akrr150cc

นักบิดชนบท

ขอให้อยู่แบบเป็นตำนานของกลุ่มบูรพาครับเด็กรุ่นหลังที่พึ่งเล่นรถจะได้จดจำ :D
ว่ามีกลุ่มรถที่ยาวนานและมีอดีต นับถือครับ :'(

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

akrr150cc

GasTurbines

ทุกๆท่านก็สามารถเป็นตำนานได้ ขอเพียงแค่มี2จังหวะในหัวใจจริงๆเป็นพอ

มารบูรพา

วิทย์_2T

เข้ามาสร้างตำนานด้วยคนครับ