Main Menu

สเตฟาน แบดเดิล จบอันดับที่ 11 กับการซั๊ดรถ1000ccครั้งแรกกับทีมLCR Honda

เริ่มโดย ไปรท์ ลูกบอส, กุมภาพันธ์ 05, 2012, 04:48:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไปรท์ ลูกบอส

วันสุดท้ายของการเทสรถ ตัว1000cc ของเขา เทสที่ สนามเซปัง ระยะทาง 5.548Km ต่อรอบ
สเตฟาน แบดเดิลทำเวลาได้ 2'01.894 วินาที โดยจบที่อันดับ 11

ทีมLCR Honda ผู้ขับขี่คือ สเตฟาน แบดเดิล ได้กำหนดโปรแกรมของเขาในการทดสอบทั้งสามวันว่าจะทำให้ดีที่สุด ซึ่งเขามั่นใจในรถของเขาอย่างมาก คือ RC213V โดยนักแข่งวัยละอ่อน อายุ22ปี ชาวเยอรมัน ผู้นี้เพิ่งได้
ขึ้นมาขเปิดซิง Class Motogp เป็นฤดูกาลแรกของเขา

โดยทีม LCR Honda จะกลับมาเทสรถกันอีกที คือตอนสิ้นเดือนนี้ ที่สนามเซปัง ประเทศมาเลเซียเหมือนเดิม
เป็นการเทส เซสชั่น3 เพื่อเป็นการเตรียมตัวในการแข่งเปิดฤดูกาลที่จะมาถึงนี้

พี่ฟาน แบดเดิล บอกว่า

เออ....เมื่อผมพิจราณาดูเวลาของผมในการทดสอบที่ยาวนาน สามวันแล้วผมรู้สึกพอใจเป็นอย่างยิ่งครับกับเวลา
ที่ผมสามารถทำได้ในการเทสทั้ง เซสชั่น 1 และ 2 ครับ เพราะมันเป็นครั้งแรกของผมที่ได้ ขี่เจ้า
RC213V  1000cc ครั้งแรก แน่นอนครับ ผมต้องปรับตัวนิดหน่อย เพื่อให้การขับขี่ของผมมันดูเนียนมากยิ่งขึ้น
และยังเป็นการเก็บข้อมูลนิสัยและสันดานของรถไปในตัวด้วย ว่าลิมิตของรถและตัวของผมมันอยู่แค่ไหน และเพื่อ
การเทสเซสซั่น3 ในสิ้นเดือนนี้ผมจะได้มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นด้วย แต่โดยทั่วไปประสบการณ์ครั้งแรกกับประสบการณ์บนเจ้า RC213Vของผมมันสุดยอดมากครับ และที่ขาดไม่ได้คือผมต้องขอขอบพระคุณ ลูซิโอ้ และ
ทีมช่างของ HRC ด้วยครับ กับการสนับสนุนทุกอย่างทั้งเซ็ตรถและอุปกรณ์อื่นๆ ในการเทสทั้ง 3วันที่ผ่านมา..

แปลโดย ไปรท์

ผิดพลาดขออภัย

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:10:29 หลังเที่ยง
RC 213 อิอิ

ผิดเหรอครับ ก็แปลไปตามที่เว็ป motogp มันลงนั้นละ มันมา 231 ผมก็ตามนั้น แล้วจริงๆมันรุ่นอะไร

น่าจะ 213 นั้นละเดี๋ยวผมแก้ให้ครับขอบคุณครับ >:(

DEDOR

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:06:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:10:29 หลังเที่ยง
RC 213 อิอิ

ผิดเหรอครับ ก็แปลไปตามที่เว็ป motogp มันลงนั้นละ มันมา 231 ผมก็ตามนั้น แล้วจริงๆมันรุ่นอะไร

น่าจะ 213 นั้นละเดี๋ยวผมแก้ให้ครับขอบคุณครับ >:(

ผมก็มั่วเอาครับ  เคยเห็นผ่านๆแบบนั้น  ไม่ค่อยได้สังเกตหรอกครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

danny

พี่แบดเดิ้ล สมันอยู่รุ่นรอง แกก็ไม่ใช่เล่นๆนะเนี่ย
ดนัย  พรมแดน 089-789-6784
ธนาคาร กสิกรไทย   218-2-74101-1

banjong