Main Menu

ลบรอยขีดข่วนครับ ... !! (DIY)

เริ่มโดย GTO-M4.Sk, ธันวาคม 12, 2011, 12:16:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GTO-M4.Sk

คุณเบื่อไหม กับรอยขีดข่วนบนรถคุณครับ  :-X :-X :-X
ทั้งรอยขนแมว ขนสุนัข ขนหน้าแข้ง ขนจระเข้ สารพัดขน -*-

ผมมีวิธีมาลบรอยขีดข่วนกัน
ต้นทุนอยู่ที่ประมาณ 300 บาทครับ (ลบรอยที่ไม่ลึกมากได้ทั้งคัน)

วัสดุ - อุปกรณ์

1.ผ้าปัดเงา (ผ้ายีนส์) 1 ชิ้น ราคาประมาณ 90 บาท
2.ไขปลาวาฬ ราคามีตั้งแต่ 90 ยัน 300 ครับ มีหลายเกรด แต่ของผมใช้ สีฟ้า ก้อนละ 200
3.ผ้าสะอาด 1 ผืน
4.คาร์โก้
5.สว่าน / เครื่องเจียร (เครื่องมือทุ่นแรง)
   - 6.หากใช้สว่านต้องใช้น๊อตตัวผู้ + ตัวเมีย เบอร์ 12 ยาวๆยึดผ้าปัดเงาด้วยครับ (ใส่เหมือนดอกสว่าน)

อุปกรณ์ครับ (ผมไม่ใช้สว่านนะครับ)   :P

นายแบบของเรา รอยซะยาวเชียว   8)

เอาผ้ายีนส์ ถูกับไขปลาวาฬ ไม่ต้องเยอะมากนะครับ แล้วเอามาขัดตรงรอยที่เราต้องการลบได้เลยครับ   :-*
โดยขัดเป็นวงรี หรือวงกลมก็ได้ครับ แต่อย่าถูเป็นแนวเดียว เดี๋ยวสีจะด่างเอา

เมื่อขัดไปซักพัก จะเกิดคราบดำๆ ขึ้นมา ไม่ต้องตกใจ ให้ใช้ผ้าสะอาด ชุบ คาร์โก้ แล้วเช็ดครับ คราบจะออกได้อย่างง่ายดาย  ???

เมื่อเช็ดออกไป รอยขีดข่วนก็จะหายไปละครับ  :D

ถาพก่อนทำและหลังทำในจุดอื่นๆครับ

ถ้ามีเวลาว่างๆก็ทำเอง ดีกว่าไปจ้างเขาขัดสีรถให้ครับ เซฟตังไปได้เยอะ  :-[ :-[ :-[

ปล.สำหรับรอยลึกๆ ก็ขัดออกได้นะครับ แต่ว่าต้องใช้เวลานานหน่อย
     หากใช้สว่าน / เครื่องเจียรก็อย่าเพลินนะครับ เดี๋ยวจะถึงเนื้อเหล็ก
     หากรอยขูดลึกจนถึงตัวถัง ไม่แนะนำให้ทำครับผม

ขอให้สนุกกับการลบรอยขีดข่วนบนรถท่านครับ..!!

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

nongss1

ขอบคุณครับผม +1
เต้นท์รถคงทำแบบนี้ รถมันถึงแจ่มอ่ะน่อ

Konrakroad

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

ople

ไม่โหดแต่กรูร์....เอาจริง

ไปรท์ ลูกบอส

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

+1 ครับ รถผมรอบคันเลย ทางเข้าบ้านมีแต่ต้นมัยราบที่มีหนามสองข้างทางเลย

ข่วนซะรอบคัน กว่าจะลบหมดมีเหนื่อย ต้องค่อยๆทำไปเนอะ ขอบคุณ จขกท ครับ

KenJi

mong_ban

ต้อม(THE RINK)ณ.โซนรั่ว

คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
ไม่อยากสูบติด อย่าบิดเกิน Limit เอย...

"หน้าตาไม่ดี ลีลาพริ้วไหว"

Porl ZuZaa!!

แหล่ม เดี๋ยวขัดทั้งคันเลย +1 ตัว

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

jigko_london

DASH SP1  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=32634.new#new

เงียบกริป.....นับเม็ดก็วยจี้ดีกว่า 55+

thaiwat2482

NovaScraper

aoaaued

option09

ได้ความรู้ ขึ้นเยอะเลย ครับพี่.....     :D    :D    :D     :D