Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pakaho

อ้างจาก: ton3179 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:09:57 หลังเที่ยง
:Dไปด้วยกันนะครับ
รายละเอียดจะแจ้งไห้ทรานอีกทีนะครับ

ไปยันสุพรรณเลย  ไกลจัง สงสารรถ

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

Tann Mighty

อ้างจาก: Gok เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:42:29 หลังเที่ยง
.

เรือนไมล์แกะได้ครับคุณเสก ผมแกะมาหลายต่อหลายตัวแล้ว แต่ไม่เคยประกอบได้สักตัว ถ้าคุณเสกประกอบสำเร็จช่วยชี้แนะทีครับ.

.

ลองๆดูครับแบบ นี้

Gok

.

ไม่ลองหรอกเอาเลยครับ แต่ขอใบสีส้มนะ(ถัง) ขืนเอาสีเหลืองเข้าบ้านดูสถานะการณ์แล้วผบ.ที่บ้านคงให้นอนกอดถังนอกมุ้งแน่นอน.

.

sek_rxk

สองคนนี้กำลังจะทำโครงการอะไรกันเหรอครับ......

Tann Mighty

อ้างจาก: Gok เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:06:42 ก่อนเที่ยง
.

ไม่ลองหรอกเอาเลยครับ แต่ขอใบสีส้มนะ(ถัง) ขืนเอาสีเหลืองเข้าบ้านดูสถานะการณ์แล้วผบ.ที่บ้านคงให้นอนกอดถังนอกมุ้งแน่นอน.

.

อยาก ลองบ้างไหมครับ

ที่สุดของที่สุด แต่ไม่ใช่พี่แจ้

ton3179

มาแล้วครับเพื่อนๆท่านไดสนใจรวมทริปโทรนัดหมายเจอกันได้นะครัน 0805587614 ต้นครั

ธเนษฐ ผองศีร 54/2 ม.5 ต.บางยอ อ.พระประเเดง จ.สมุทรปราการ 10130 โทร0805587614 ต้นครับ  ธนาคารกสิกรไทย ท่าเรือสาธุประเดิษฐ์ เลขบัญชี 048-2-24877-4 ออมทรัพย์

ASENAL

MaNong63

ปั้ม2tที่ซึมหยดแก้กันยังไงครับ

pakaho

อยู่ไหนกันคับพี่ๆ   น้องใหม่ผมใกล้คลอดแล้วน่ะ  มิตติ้งหน่อยไหม  ช่วงนี้ผมปิดเทอม   ^^

Gok

pakaho

boon bangbon

iloveconcord

แอบแซงเพราะแรงน้อย

yamaharxs

ช่วยด้วยครับ Rxs ของผมมีปัญหาครับ อาการคือ รอบเดินเบาไม่นิ่ง ต้องเบิลไว้ตลอดเวลาเข้าโค้งก็จะดับ เวลาเปิดโช้คสตาร์ทก็ปกติดี พอปิดโช้คเท่านั้นแหละครับ รอบขึ้นสูงแล้วค่อยๆเบาลงแล้วก็ดับครับ อยากให้พี่ๆช่วยหน่อยครับว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไร
ปล.คอหรีดเปลี่ยนแล้ว หัวเทียนก็เปลี่ยนใหม่ ก่อนหน้านี้รถผมก็ปกติดีทุกอย่างครับ

pakaho

อ้างจาก: yamaharxs เมื่อ เมษายน 12, 2014, 04:24:47 หลังเที่ยง
ช่วยด้วยครับ Rxs ของผมมีปัญหาครับ อาการคือ รอบเดินเบาไม่นิ่ง ต้องเบิลไว้ตลอดเวลาเข้าโค้งก็จะดับ เวลาเปิดโช้คสตาร์ทก็ปกติดี พอปิดโช้คเท่านั้นแหละครับ รอบขึ้นสูงแล้วค่อยๆเบาลงแล้วก็ดับครับ อยากให้พี่ๆช่วยหน่อยครับว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไร
ปล.คอหรีดเปลี่ยนแล้ว หัวเทียนก็เปลี่ยนใหม่ ก่อนหน้านี้รถผมก็ปกติดีทุกอย่างครับ
คาร์บูเลยจ้าลูกพี่ 

bananamafia3

สอบถามหน่อยครับ ผมมีrxk อยู่ จะเปลี่ยนล้อหน้าเป็นดิสเบรค กับเปลี่ยนโช๊คหน้า ผมต้องแปลงอะไรมั่งอะครับ เเล้วต้องใช้โช๊คของรุ่นไหนครับ เเล้วหน้าปัดเรือนไมล์ ใส่รุ่นไหนได้มั่งครับ ผมอยากได้ทรงกลมๆ มีร้านไหนขายอะไหล่/รับซ่อมrxk แถวสุขาภิบาล3 รามคำแหง ลาดพร้าว รามอินทรา ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

yamaharxs

อ้างจาก: pakaho เมื่อ เมษายน 20, 2014, 04:27:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: yamaharxs เมื่อ เมษายน 12, 2014, 04:24:47 หลังเที่ยง
คาร์บูเลยจ้าลูกพี่ 
ขอบคุณมากครับ เป็นที่คาร์บูจริงเลยครับ มีเศษยางเข้าไปติดอยู่ข้างในครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้น้ำมันซึมออกตรงรอยต่อถ้วยคาร์บูรึเปล่าครับ

ip-man

สมัยก่อนเป็นที่นิยมมาก เอส  เสื้อคอด ฝาโมโน ท่อผ่า  วิ่งกันกระจาย   

MaNong63

รบกวนอีกครั้งครับปั้ม2tที่ซึมหยดแก้กันยังไงครับ

ควีนส์ปาร์ค

k a w a s a k i