Main Menu

ว่าด้วย Jorge Lorenzo

เริ่มโดย jitto, พฤศจิกายน 09, 2011, 10:31:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jitto

ผมไม่ทราบว่าท่านใดมีความคิดเดียวกันกับผมนะ ผมว่า Lorenzo นั้นเป็นคนจองหอง ตอนเป็นทีมเมทของ The Docter ตอนที่The Docter ขาหักพอได้คะแนนนำเป้นที่ 1 ก็พยายามจะแบ่งแยกชุดนักแข่งให้แตกต่าง ได้แชมป์ปีเดียวทำเหลิง รถ M1 ทีมของเค้าเซ็ทมาดี มันก็ปรับเปลี่ยนท่อ วิ่งไม่ออก หรือจะเป็นที่ตัวนักขับ เจอกับ simoncelli ไม่เก่งเท่าเค้า ก็บ่นว่า SuperSic ขับไม่มีมรรยาท งานขี่สดุดีศพ SuperSic ก็ไม่ร่วมขบวน ดูโพสแต่คลิปใน Youtube มีแต่คนหมั่นไส้ ผมว่านักแข่งคนนี้ไม่มีน้ำใจนักกีฬาอย่างมากเลย นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่า Ben Spies #11 ขี่ดีกว่าไอ้หน้าอ่อนนี่อีก

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: jitto เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2011, 10:31:39 ก่อนเที่ยง
ผมไม่ทราบว่าท่านใดมีความคิดเดียวกันกับผมนะ ผมว่า Lorenzo นั้นเป็นคนจองหอง ตอนเป็นทีมเมทของ The Docter ตอนที่The Docter ขาหักพอได้คะแนนนำเป้นที่ 1 ก็พยายามจะแบ่งแยกชุดนักแข่งให้แตกต่าง ได้แชมป์ปีเดียวทำเหลิง รถ M1 ทีมของเค้าเซ็ทมาดี มันก็ปรับเปลี่ยนท่อ วิ่งไม่ออก หรือจะเป็นที่ตัวนักขับ เจอกับ simoncelli ไม่เก่งเท่าเค้า ก็บ่นว่า SuperSic ขับไม่มีมรรยาท งานขี่สดุดีศพ SuperSic ก็ไม่ร่วมขบวน ดูโพสแต่คลิปใน Youtube มีแต่คนหมั่นไส้ ผมว่านักแข่งคนนี้ไม่มีน้ำใจนักกีฬาอย่างมากเลย นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่า Ben Spies #11 ขี่ดีกว่าไอ้หน้าอ่อนนี่อีก

นั่นคือเหตุผลหลักๆที่ทำไห้ Rossi ย้ายทีมด้วยมั้งคับบ เพราะ Yamaha โอ๋เด็กคนนี้มากๆ

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

ไปรท์ ลูกบอส

แต่งานศพ Sic ที่ประเทศอิตาลี่ เขาก็ไปนะ ทั้งที่เขาไม่ใช่คนอิตาลี่ เขาเป็นคนสเปน เขายังอุษาไปถึงอิตาลี่ ผมว่าแค่นี้มันก็เพียงพอแ้ล้วสำหรับ

เพื่อนร่วมอาชีพ ถือว่าเป็นการให้เกียรติอย่างที่สุดแล้วละ เพราะแน่นอนเขาคงไม่สนิทกัน อาจมีปัญหากันทะเลาะกันบ้าง แต่การเดินทางไปไว้อาลัย

ถึงบ้านเกิด นี้ก็ถือว่าเป็นการให้เกียรติมากๆแล้วนะ ลองคิดดูสิ

สำหรับเรื่อง Sic ขี่ไม่มีมารยาท มันเป็นเรื่องปกติ เห็นนักแข่งส่วนใหญ่ก็ด่ามันทุกคน ไม่ว่าจะ เปรโดซ่า สโตนเนอร์ และคนอื่นๆอีกมากมาย

ไอนี้มันแซงแบบอันตรายๆ บ่อยก็ต้องโดนด่าแบบนี้เป็นธรรมดา ผมก็เห็นด่ากันแบบนี้ทุกคน รอสซี่ขนาดเพื่อนร่วมชาติ ยังเคยไม่พอใจเลย

มันเป็นเรื่องปกติ สำหรับการขับขี่สไตล์ Sic ตามนั้น

ไปรท์ ลูกบอส

และก็ที่เขาไม่ได้ไปขี่ร่วมขบวนนิ้วเขาหักอยู่ไม่ใช่เหรอ เลยไปขี่ร่วมไม่ได้ เขาก็ไม่ได้ลงแข่งนิ นิ้วเขายังไม่หายกำ

wtulite

nosfaratu

kohtasai

:P  เรารู้อะไรแค่ผิวเผิน..ก็อย่าไปว่าอะไรใครเลยครับ...เรื่องจริงเป็นยังไงก็ยังไม่รู้..ทำให้คนเข้าใจผิดกันเปล่าๆ

danny

รอเลนโซ่   ยังเด็กก็มีกวนตีนบ้างอ่ะ ตามประสา
ซิม่อน  นอกสนามผมว่าเค้าดูทะเล้นๆ ในสนามขอบอกว่าโหดมาก
โคลิน นิสัยดีนอกสนามในสนาม ความเก๋าเยอะ
รอสซี่  ดูเป็นผู้ใหญ่เก๋าสุดๆออกจะเจ้าเลห์นิดๆในสนาม
เฮเด้น ไอ้นี่ออกแนวอเมริกันสไตร์เลย ตรงๆ โวยวาย ด่าเป็นด่า เสรีชนจริงๆ ออกแนวขี้ฟ้อง
สโตนเนอร์ หมอนี่เมียสวย ฝีมือแน่นมั่กๆ
สปีรย์ ดูขรึมๆ ฝีมือซ่อนในฝัก
โดวิ  ฝีมือใช้ได้ ปีนี้มาแรงแน่ๆ
เปรโดซ่า เงียบๆ แต่ได้ใจความ

ดนัย  พรมแดน 089-789-6784
ธนาคาร กสิกรไทย   218-2-74101-1

jitto

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2011, 02:32:10 หลังเที่ยง
และก็ที่เขาไม่ได้ไปขี่ร่วมขบวนนิ้วเขาหักอยู่ไม่ใช่เหรอ เลยไปขี่ร่วมไม่ได้ เขาก็ไม่ได้ลงแข่งนิ นิ้วเขายังไม่หายกำ
ผมว่าไม่หักหรอกครับ ขาดเลยล่ะ ยังให้เด็กโบกธงแดงหานิ้วให้เลย

aoaaued

เข้ามาอ่านเก็นความรู้ครับ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ผมไม่ได้ชอบลอเรนโซ่มากนัก แต่ไม่คิดว่าเขาหยิ่งอะไร การที่ลอเรนโซ่ซึ่งแข่งภายใต้ร่มเงาของรอสซี่มาตลอด
แต่สามารถคว้าแชมป์ได้ เป็นใครก็คงคึกสุดๆครับถ้าอยู่ในถานะมือรองแต่คว้าแชมป์ได้
ส่วนเรื่องฝีมือผมคิดว่าเขาเจ๋งพอตัวนะถึงไล่บี้รอสซี่ได้ ก็รอสซี่สอนมากับมือถ้าไม่เจ๋งยามาฮ่าคงไม่เลี้ยงไว้แน่นอน

ปล.แว่วๆมาว่าปีหน้าจะได้เป็นทายาทอสูรแทนบักหิน%ค่อนข้างสูงทีเดียว เมือเทียบกับคุณหมอและมันแกว

270กม./12.77ลิตร