Main Menu

RX-Z ข้อควรระวัง

เริ่มโดย RX-Z, ตุลาคม 12, 2011, 04:46:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 08:12:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ ตุลาคม 22, 2011, 02:50:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: RX-Z เมื่อ ตุลาคม 22, 2011, 02:02:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ ตุลาคม 21, 2011, 07:24:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 21, 2011, 02:01:37 หลังเที่ยง
rx-z ไม่วิ่งเป็นเต่า หรือหายากเลยนะ ถ้าดูจากพวกส่งของ ขนผ้า ส่งแก๊ส

อย่างน้อยผมคันนึงแล้วที่ไม่เต่า 555+

ของผมทำเดิมๆ เครื่องเดิมไซส์ 1.00 ผ่าท่อโล่ง สเตอร์ 15-36 คาร์บูก็เดิมอีกแหละ  ยางหน้า 2.25 17 ยางหลัง 2.50 17

ออกไฟแดงอืดนิดนึงเป็นเพราะสเตอร์ ใส่เกียร์สองลากๆหน่อยมายาวเลย ไปหยุดที่150กว่าๆ อะ แล้วมันก็วูบไปเลย ไม่รู้เป็นไร 55+

ใครจะหาว่าผมโม้ ผมไม่รู้ คุณต้องมาลองเอง ^^
ท่อ ผ่าโล่งจนไม่ได้สูตรเลยหรือเปล่า  ท่อโล่งเกิน  ทำให้ น้ำมันบางนะ  ลองเช็คดูครับ 
สมัยนั้น ตอนผมทำลูกในไซล์ ได้ท่อผ่ามาจากปากน้ำ แต่จำไม่ได้แล้วล่ะว่าใครผ่าให้  ไล่นมหนู เสตอร์ ล้อยาง ก็เท่าที่ท่านใส่น่ะแหละ  มันวิ่ง จมไมล์เลยนะ 
ชี้ไข่ด้วยยย ไมล์รุ่นเก่า  ตัวเบาๆน่ะ คริคริ
ตามนั้น.เลยครับ ผมใช้ตัวรุ่นแรก แต่เอาท่อตัวรุ่นใหม่มาใส่  อิอิ..

ผมใช้ท่อเดิม ผ่าครับ เสียงแปลกๆยังไม่รู้ จมไมล์ผมทำไม่ได้แน่ ผมหนักเกือบ 120 กิโลแน่ะ 55+
น่าจะได้นะ สมัยนั้น เพื่อนผมหนัก 90+ ยังจมไมล์เลย 
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

shadow

กลัวครับ ร้อยห้าสิบ ผมก็สั่นแล้วครับ

ยกสูงแล้วเด้อออ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 09:15:55 หลังเที่ยง
กลัวครับ ร้อยห้าสิบ ผมก็สั่นแล้วครับ
555++  ตามนั้นครับ  ผมใช้เอง ยังขับไม่ถึงเลย  ที่จมไมล์ เพือนเอาไปซัดมา อิอิ..
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

RX-Z

คนขี่ RX-Z ตัวหย่ายๆๆๆ ทั้งน้านนน  อิอิ

bobber

RX-Z คันนี้เป็น 2T คันแรกของผม ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ต้นเดือนธันวาคม 54 นี้ ว่าจะขี่ไปเที่ยว เชียงคาน :-[ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมรถอย่างไรบ้างครับ ขี่ไปเรื่อยๆ TOP SPEED 100-120 กม./ชม. :o   ขอบคุณครับ

RX-Z

อ้างจาก: bobber เมื่อ ตุลาคม 26, 2011, 03:11:39 หลังเที่ยง
RX-Z คันนี้เป็น 2T คันแรกของผม ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ต้นเดือนธันวาคม 54 นี้ ว่าจะขี่ไปเที่ยว เชียงคาน :-[ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมรถอย่างไรบ้างครับ ขี่ไปเรื่อยๆ TOP SPEED 100-120 กม./ชม. :o   ขอบคุณครับ
เครื่องสมบูรณ์ๆ ความเร็วขนาด100-120 ออโต้ลูปไม่แห้ง สบายๆครับ จะเมื่อยก้นอย่างเดียว

พกเครื่องมือสำหรับตั้งโซ่ได้ ออโต้ลูปสำรอง  ยางในกรณีใช้ขอบ18 นอกนั้น โชคดี+ถ่ายรูปมาฝากด้วยครับ ???

bobber

เมื่อวาน เพิ่งจะมีโอกาสเอา RX-Z ออกไปลองวิ่งแบบจริงๆจังๆดู ไปกลับ เส้นพระราม 2 จากมหาชัย-แยกแม่กลอง แบบไม่หยุดพักเลย วิ่งดีครับไม่มีสะดุดเลยลองอัดแช่ที่ 140 กม./ชม.ตามไมล์ติดรถ (ไม่กล้ามากกว่านี้ครับ ป๊อดครับ ;))  แต่พอขากลับมีเสียงแปลกๆเวลาถอนคันเร่ง พอบิดต่อเสียงก็หายเข็มวัดรอบก็สวิงไปมาไม่นิ่ง ผมลองถอดสายวัดรอบออก เสียงหายไปเลย ปัญหาน่าจะมาจากตัววัดรอบ ภายในเครื่องใช่ไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ จะได้ไปคุยกับช่างถูก(ดีกว่าไม่รู้อะไรเลย) ขอบคุณครับ  ???

RX-Z

อ้างจาก: bobber เมื่อ ธันวาคม 20, 2011, 12:34:36 ก่อนเที่ยง
เมื่อวาน เพิ่งจะมีโอกาสเอา RX-Z ออกไปลองวิ่งแบบจริงๆจังๆดู ไปกลับ เส้นพระราม 2 จากมหาชัย-แยกแม่กลอง แบบไม่หยุดพักเลย วิ่งดีครับไม่มีสะดุดเลยลองอัดแช่ที่ 140 กม./ชม.ตามไมล์ติดรถ (ไม่กล้ามากกว่านี้ครับ ป๊อดครับ ;))  แต่พอขากลับมีเสียงแปลกๆเวลาถอนคันเร่ง พอบิดต่อเสียงก็หายเข็มวัดรอบก็สวิงไปมาไม่นิ่ง ผมลองถอดสายวัดรอบออก เสียงหายไปเลย ปัญหาน่าจะมาจากตัววัดรอบ ภายในเครื่องใช่ไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ จะได้ไปคุยกับช่างถูก(ดีกว่าไม่รู้อะไรเลย) ขอบคุณครับ  ???
เท่าที่ฟัง สาวัดรอบจะขาดมั๊งครับ
อีกเคสนึง สายวัดรอบปกติ จะมี ปะเก็น เบอร์7ตามพาร์ทน่ะครับ ตัวนี้ถ้าใส่ สายวัดรอบจะแน่น ไม่ขยับเลย ถ้าไม่ใส่ ใช้ได้เหมือนกัน แต่ปลอกนอกขยับขึ้นลงได้บางทีมีเสียงแปลกๆๆ

รอท่านอื่นๆมาชี้แจงเพิ่มครับ

bobber

ขอบคุณครับ สำหรับคำชี้แนะ มีภาพประกอบให้ด้วย ชัดเจนมากครับ :D เดี๋ยวจะลองรื้อออกมาดู ได้ผลอย่างไร จะแจ้งให้ทราบครับ  ขอบคุณครับ  ???

gate

1482691233028510688981000016755084621599877116313nQFt62.jpg" border="0

dg26

ของผมก็เป็นครับเวลาซัดมาแล้วถอนคันเร่งแล้วจามีเสียงแคล๊กๆๆๆๆๆๆๆพอกดคันเร่งก็หายครับ

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

ไปรท์ ลูกบอส

รุ่นนี้ไม่อยากจะพูด

ผมโดนมันสอนมวยมาแล้ว แถวเยาวราช 55+

ติดไฟแดงพวกบรรทุกแก๊สมาตีคู่ แล้วก็มองๆประมาณว่าออกตัวแข่งกับกุเปล่า อิอิ แล้วก็เบิ้ลหน่อย

พอไฟเขียวปุ๊บพี่แกออกเกียร์กระโดดหน้าลอยไปเลย พอสับสองก็เด้งขึ้นมาอีก 55+

ไม่รู้ว่าแกจงใจหรือ รถมันหนักถังแก๊ส อิอิ บรรทุกมา 2 ถังหนะ

RX-Z

MtsCmMtxLp

ความหลังสมัยยุคไดเกียวสินะทั่น
วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

RX-Z

ล่าสุด RX-Z ใบหรีดแตก อีกคัน T-T

bubble609

พี่ชายผม(rx-z ของผมเนี้ยแหล่ะ มันแก่กว่าผมอีก555)   

เวลาติดเครื่องมันมีเสียงดัง แกร๊กๆๆๆ  พอขับมันก้หาย แต่พอจอดยุ่วเฉยๆมันก้ดัง

RX-Z

อ้างจาก: josn05 เมื่อ สิงหาคม 08, 2012, 01:49:07 ก่อนเที่ยง
rxzผมมีน้ำมันเครื่องออกตรงรูหัวเทียนครับ...เป็นที่อะไรครับ
ลองจ้บทีหัวเที่ยนหมือนขันไม่แน็นดุกดิกได้....แต่ก็สต้้าตติดวื่งดีอยู่
ผมต้องแก้จุดใหนครับไม่กล้าเข้าร้านกล้วโดนช่างหลอก...ถ้าไม่รู้ไรเลย
ช่วยแนะนำด้วยครับ............... ???
ลองขันหัวเทียนให้แน่น ดู ถ้าเกลียวหวาน ก็ส่งโรงกลึง ซ่อมเกลียวใหม่

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 01:34:13 หลังเที่ยง
สมัยก่อนเคยเอามาทำเเข่งกับอาจีวีทำยังไงก็สู้อาจีวีไม่ได้คิดไปคิดมา ทำไมลูกสูบอาจีวีมันไม่มีรู เเต่มันเเรงกว่าเราได้เลยตัดสินใจทำห้องข้อเหวี่ยงให้เหมือนของอาจีวีเเล้วเอาลูกวีอามาใส่เพราะมีความโต59มิลเท่าของอาจีวีเเถมไม่มีรูด้วยเเล้วขุดทางเดินไอดีที่เสื้อสูบเหมือนของอาจีวีพอทำเสร็จเอาไปลองกับอาจีวี มันเเรงได้เหมือนอาจีวีจริงๆด้วย เเต่ที่จะเตือนถ้าเป็นคาบูเดิมต้องใส่หม้อกรองด้วยนะครับไม่งั้นลูกสูบของท่านอาจจะไปอยู่ในท่อไอเสียได้นะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณ

โอว ทริคยุคก่อน แจ๋วมากเลยครับ
วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

RX-Z

อ้างจาก: josn05 เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 04:28:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: RX-Z เมื่อ สิงหาคม 08, 2012, 09:06:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: josn05 เมื่อ สิงหาคม 08, 2012, 01:49:07 ก่อนเที่ยง
rxzผมมีน้ำมันเครื่องออกตรงรูหัวเทียนครับ...เป็นที่อะไรครับ
ลองจ้บทีหัวเที่ยนหมือนขันไม่แน็นดุกดิกได้....แต่ก็สต้้าตติดวื่งดีอยู่
ผมต้องแก้จุดใหนครับไม่กล้าเข้าร้านกล้วโดนช่างหลอก...ถ้าไม่รู้ไรเลย
ช่วยแนะนำด้วยครับ............... ???
ลองขันหัวเทียนให้แน่น ดู ถ้าเกลียวหวาน ก็ส่งโรงกลึง ซ่อมเกลียวใหม่

ใหนๆๆก็เลยเปลี่ยนหัวเที่ยนลองวิ่งมาสองวันแล้วหายครับ....ขอบคุณมากครับ........... ???
รอดตัวไป คริคริ