Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RC200J

ช่วงนี้ในเมืองคอน 2t เยอะขึ้นน่ะ ที่เห็น ทั้ง kr ser nsr n pro tzr tzm มีให้เห็นมากขึ้น ส่วน dash ls ไม่ต้องพูดถึง แสบแก้วหู   >:( :( >:(

Chaiyai

ฝั่้งทุ่งสงก็ มีให้เห็นเรื่อยๆ คับ
ผมไปส่งเด็กที่โรงเรียน ก็เจอทุกวัน
วิคเตอร์ สีเขียว ม่วง ท่อเสียง เดิมๆ อยู่เลย
ป้ายทะเบียนเดิมๆ ยาวๆ ทรงผืนผ้า สมัยตะก่อนอะคับ 
กะว่าจะชวนคุยซักหน่อย ไม่ทันซักที
แล้วจะถ่ายรูป เก็บไว้ 
ชวนขี่เที่ยวซะเลย

Chaiyai

โอย ฝนจะตกอะไรกันนักหนา
ขับขี่ก้นปลอดภัยนะคับ

RC200J

kairo198

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,45127.new.html#new

พวกเราไม่เคยแตกแยกถึงแม็ว่าพวกเราแตกต่าง

เข้ามาพูดคุยกับเราบ้างนะครับ กลุ่มนี้รถเยอะแต่คนเล่นเว็ปไม่เยอะ

ชีวิตนี้ เกิดมาเพื่อ ผจญภัย ไปทุกที่ที่มีทาง นัด 086 - 2882309
ที่อยู่ส่งของ นัซรุดดีน ดอเลาะ ปณ ยะลา อ.เมือง จ.ยะลา 95000

ธ กสิกรไทย2562896832 ส.ยะลา  ชื่อ นัซรุดดีน ด

CHINWARIT

แวะทักทายตอนเช้า 2Tเมืองคอน ทุกท่านครับ รักษาสุขภาพกันด้วยครับ
ปล.+1ม้า ทุกท่านครับ
นาย ชินวฤทธิ์ แก้วจิต ธ.กสิกรไทย สาขาถนนศรีภูวนารถ หาดใหญ่
เบอร์ติดต่อ 080-3999299 LINE

RC200J

CHINWARIT

แวะทักทายตอนเที่ยงครับ ท่านข้าวกันรึบังครับ ชาว2T คอน (นครศรีธรรมราช)
นาย ชินวฤทธิ์ แก้วจิต ธ.กสิกรไทย สาขาถนนศรีภูวนารถ หาดใหญ่
เบอร์ติดต่อ 080-3999299 LINE

Chaiyai

เป้นไงบ้างคับเพื่อนสมาชิก2Tฝนตกทุกวันเลยฝั่งหลังเขาทุ่งสงเนี่ย
ขับขี่ปลอดภัยนะคับ

bluejom

แวะทักทายครับ เป็นยังไงกันบ้างครับ มีจัดทริปบ้างมั้ยครับ ฝนตกขับรถระวังนะครับ ท่านโอเป็นไงบ้างครับ บายดีมั้ย

LIND ID : ublock
tel : ( 080-8923114 )

ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์  เหนือคลอง  817-0-10948-5

รัฐกร ยุวะกนิษฐ์

RC200J

อ้างจาก: bluejom เมื่อ สิงหาคม 07, 2013, 10:04:00 หลังเที่ยง
แวะทักทายครับ เป็นยังไงกันบ้างครับ มีจัดทริปบ้างมั้ยครับ ฝนตกขับรถระวังนะครับ ท่านโอเป็นไงบ้างครับ บายดีมั้ย

สบายดีครับ..เออ กระป๋อง 2t อลูมิเนียม ใส่ดีป่าวท่าน  >:(

bluejom

ป๋อง 2T  ก็โอนะ งานเชื่อมสวย แปลงจุดยึดให่ ตัดๆ เจียๆ ทำรังแบตใหม่ แจ่มดี จัดมั้ยท่านโอ สวยดีครับ

LIND ID : ublock
tel : ( 080-8923114 )

ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์  เหนือคลอง  817-0-10948-5

รัฐกร ยุวะกนิษฐ์

TAKCI

เรียน เพื่อนๆ  ชาว 2t ทุ่งสง  ผมตั้งขาย RRW  ตรงข้ามเยื้องก่อนถึงสะพาน ธกส.ที่วัง   ใครว่างๆขี่มาดูรถคุยเล่นกันได้ครับ  โอนลอย ทะเบียนหมด 57  ทุกอย่างก็ ok  ยกเว้นชุดสีต้องทำสีใหม่  ขาดอก   เกียร 6 รอบหมื่นพันยังสบายครับ  เสื้อเดิมอาจจะหลวมบ้าง  ถ้ามาทางทุ่งสงอยู่ซ้ายมือครับก่อนถึงสะพาน  ขอบคุณครับ

TAKCI

RC200J

Chaiyai

ืnsr  วาล์วไม่เปิดซะแล้ว
หันไปคบ zx ดีไหมนิ...
เจอตั้งขายอยู่คันนึงที่ ทุ่งสง ร้านกาแฟติดกับปั๊ม ปตท.ถนนสายนอกไปสุราษดน้น
มีจอดปนกะบิ๊กไบค์ด้วย
สีเขียวปนม่วงๆ อะคับ

อากาศเริ่มเปิดแล้ว  รถดันเร่งไม่ขึ้นอีก

RC200J

>:(  >:(  >:( ช่วงนี้ ชาว 2t คอน มีแต่รถไม่ ปรกติ  >:( >:( >:(

Chaiyai

และแล้วก็กลับมา โลดเล่นอีกครั้ง
ความมันส์ แรงกว่าเดิม กับ nsr ของกะผม วาล์วเปิดแล้ว
รื้อดู พบว่า ฟันของเฟือง หักไป สองเฟือง เหมือนคนฟันหลอเลย
ถึงว่า วาล์ว เดี๋ยวหยุด เดี๋ยวขยับ
เลยจัดหาใหม่ สดกว่าเดิม

ขอบคุณ ช่างร้านซ่อมเล็กๆ แต่ใจใหญ่ พี่ช่างแกอุตสาห์โทรหาเพื่อน ให้เอารถมาช่วยเปลี่ยนของให้ผม
เป็น nsr ตากลมสภาพเก่ามาก แต่วาล์วยังเปิด กล่องยังดี เสียงท่อ ใสๆ เครื่องเงียบ (รถช่างฝีมือแน่ๆ )
พี่แกบอก คอเดียวกัน อายุพอๆ กะผม (เกือบ สี่สิบ)ชอบรถแบบนี้มาตั้งแต่เป็นเด็กมัธยม ดีใจที่ได้เจอเพื่อนใหม่ ขี่รถเหมือนกัน
แกนึกถึงสมัยยังซิ่งตอนบ่าวๆ พี่เค้าเลยยก กล่องเซอร์โวให้ผม แล้วเอาของผมไปซ่อมเอง
ผมเลยให้ช่างเปลี่ยนให้ และขอบคุณพี่เค้าด้วย leo สามขวด ช่างไม่เอาค่าแรง บอกให้เข้ามาเช็ค บาลานเซอร์ อีกที
เสียงดังมากแล้ว  แล้วค่อยคุยเรื่องค่าแรงกัน  แถมพี่เค้ายังตั้งสายวาล์วให้อีก  บิดกุญแจแล้วมีเสียงดัง วี๊ด ๆ ได้ใจมาก
จะได้กลับมา ขี่แบบ ทำแล้วบายใจ  อีกครั้ง

ผมนับถือเลยคับ   มิตรภาพใหม่เกิดขึ้นได้จริงๆ
เหมือนที่ผมได้รับ จากห้อง 2t นครศรี นี้แหละคับ

ชักยาวไปแล้วเรา   ขับขี่กันปลอดภัยนะคับ ทุกท่าน
:D :D :D :o :o :o

Chaiyai

อ้อ  อีกทีคับ
ผมหากระทู้  แปลงล้อ  rrw  ใส่ rr ไม่เจอแล้ว
ผมถามในห้องนี้ละกัน
มันต้องทำ และใช้ชิ้นส่วนไหนเพิ่มเติมบ้างคับ ยังไงบ้างคับ
ขอรายละเอียดแยกเป็น ล้อหน้ากะล้อหลัง นะคับ
ถ้ามีคนตอบนะคับ
ถ้าไม่ตอบก็ไม่เป็นไร คับ ผมค่อยหาข้อมูลไปเรื่อยๆ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ