Main Menu

ขอเช็คยอดหน่อยครับ...ใครขับ RG GAMMA เชิญลงชือด้วยครับสำหรับของแรง

เริ่มโดย gordon, กันยายน 03, 2011, 10:45:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gordon

ขอเช็คยอดหน่อยครับ...ใครขับ RG GAMMA เชิญลงชือด้วยครับสำหรับของแรง :o
และท่านไดมีประสพการณ์ GAMMA มาแชร์ประสพการณ์กันบ้างนะครับเกี่ยวกับความรู้+เทคนิคต่างๆ
สำหรับผม...ชมรูปได้เลยครับ(เพิ่งได้มาในราคา+สภาพโดนๆ)

และนี่ก็เป็นลิงค์กระทู้ความเป็นมา...
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=45245.0
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

DekSin

รายงานตัว คันที่ 1
ผมนึกว่าพี่จะปล่อยไปซะแล้ว  เพิ่งซ่อมเสดมะวานหลังจากจอดมา 3 เดือน มันส์พะยะคะ แถวบ้านผมมีแต่คนรักแกมม่า แว้นเล่นแถวบ้านนี่มีแต่คนยกนิ้วให้ (แต่ไม่รุว่านิ้วไหน) อิอิ 
ปล.เมื่อไรเพดบูนจะมี e85 ให้ลองซะที อยากประหยัด

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

gordon

อ้างจาก: DekSin เมื่อ กันยายน 04, 2011, 08:29:22 ก่อนเที่ยง
รายงานตัว คันที่ 1
ผมนึกว่าพี่จะปล่อยไปซะแล้ว  เพิ่งซ่อมเสดมะวานหลังจากจอดมา 3 เดือน มันส์พะยะคะ แถวบ้านผมมีแต่คนรักแกมม่า แว้นเล่นแถวบ้านนี่มีแต่คนยกนิ้วให้ (แต่ไม่รุว่านิ้วไหน) อิอิ 
ปล.เมื่อไรเพดบูนจะมี e85 ให้ลองซะที อยากประหยัด
ผมก็ยินดีกับท่านด้วยนะครับ...
และที่ชาวบ้านยกนิ้วให้..ผมก็หวังว่าคงไม่ใช่นิ้วกลางนะ !...คราวหลังถ้าเขายกให้อีก ท่านก็ดูให้ชัดๆนะครับว่านิ้วไหน

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

nongss1

คันที่2ครับ แกรมม่า1 ยังครึ่งผีครึ่งคน กำลังไปไถ่เล่มเขียวจากบ่อนมา เจ้าของเดิมเอาไปจำนำ 

gordon

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ กันยายน 04, 2011, 09:52:34 ก่อนเที่ยง
คันที่2ครับ แกรมม่า1 ยังครึ่งผีครึ่งคน กำลังไปไถ่เล่มเขียวจากบ่อนมา เจ้าของเดิมเอาไปจำนำ 

ยินดีครับ....ขอให้ได้เป็นรูปธรรมไวๆทุกท่านที่มาลงชื่อในกระทู้นี้ คือคนที่เล่นของแรง ผมเองก็ชอบ...โดยนิสัยเพราะกลัวถูกทิ้งเวลาออกทริปไกลๆ...

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

seilencer_TZR

อดีตเจ้าของแกมม่าด้วยครับ

เคยควบมันมาก่อน นานมาแล้วนะ อิอิ

gordon

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ กันยายน 04, 2011, 10:25:18 ก่อนเที่ยง
อดีตเจ้าของแกมม่าด้วยครับ

เคยควบมันมาก่อน นานมาแล้วนะ อิอิ
จัดไปอย่าให้เสีย....อันดับ3
ปล.ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมามันมีเหตุผล(อาจจะเกะกะพื้นที่เว็ป) ผมกำลังมีโครงการสติ๊กเกอร์ชุดใหม่สำหรับชาวแกมม่า ไม่ซ้ำใคร..เร็วๆนี้

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

ASENAL

เคยขับแต่ไม่เคยเป็นเจ้าของ

ชักสั้น สูบโต ลากไปยัน 13000 รอบ ได้แบบไม่ยากเย็น

กับเสียงที่โหยหวน..แบบ..Motor GP

แต่ก็แลกกับ..การซด สเด็ดยาด..แดก..ถังหมุน..เลยละ

DekSin

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กันยายน 04, 2011, 01:50:22 หลังเที่ยง

ชักสั้น สูบโต ลากไปยัน 13000 รอบ ได้แบบไม่ยากเย็น

กับเสียงที่โหยหวน..แบบ..Motor GP

แต่ก็แลกกับ..การซด สเด็ดยาด..แดก..ถังหมุน..เลยละ
T.T

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

TZ38

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

Heem_Onnut39

gordon

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กันยายน 04, 2011, 01:50:22 หลังเที่ยง

ท่านพี่ก็ช่างจัดหาข้อมูลใช่ !....มานำเสนอครับ+1ม้า

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

ekachai m.

รายงานตัวอันดับที่.....(เท่าไหล่ล่ะนี้)
เมือก่อนมีแกมม่ารุ่นแรกตอนนี้จอดเป็นซากแล้ว
และตอนนี้มีแกมม่าทูอยู่ในครอบครองอีกคัน
พอดีสานฝันวัยเด็กอ่ะคับ ไม่มีปัญญาซื้อ โตขึ้นมาเลยซื้อทั้งแกมม่าและn-proซะเลย
เป็นรถในฝันทั้งคู่คับ

gordon

อ้างจาก: ekachai  m. เมื่อ กันยายน 05, 2011, 10:34:37 หลังเที่ยง
รายงานตัวอันดับที่.....(เท่าไหล่ล่ะนี้)
เมือก่อนมีแกมม่ารุ่นแรกตอนนี้จอดเป็นซากแล้ว
และตอนนี้มีแกมม่าทูอยู่ในครอบครองอีกคัน
พอดีสานฝันวัยเด็กอ่ะคับ ไม่มีปัญญาซื้อ โตขึ้นมาเลยซื้อทั้งแกมม่าและn-proซะเลย
อันดับ6ครับ....ตามๆกันไป

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

DekSin

อ้างจาก: ekachai  m. เมื่อ กันยายน 05, 2011, 10:34:37 หลังเที่ยง
ช่วยบอกข้อแตกต่างหน่อยคับ

gordon

อ้างจาก: DekSin เมื่อ กันยายน 06, 2011, 07:26:53 ก่อนเที่ยง
รายละเอียดเรื่องข้อมูลรถแกมม่า2 ต่างจากรุ่นแกมม่า100กว่าจุด ดูผิวเผินอาจไม่แตกต่างมากแต่ถ้ารื้อมาเปรียบเทียบ ชัดเจนครับ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

หมู บิน ควัน ขโมง

ใครสนใจที่สิงห์บุรีร้านซูซูกิหลงอยู่ 1 คันเป็นรถไหม่คับ
แก้ไขรายเซนต์ด้วยครับ มันใหญ่เกินกำหนด ขอบคุณครับ

gordon

อ้างจาก: KRR-PDK-R1 เมื่อ กันยายน 06, 2011, 10:56:39 ก่อนเที่ยง
ใครสนใจที่สิงห์บุรีร้านซูซูกิหลงอยู่ 1 คันเป็นรถไหม่คับ
อยากได้จัง.....ตังค์หมดแล่ว........

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

ekachai m.

อ้างจาก: gordon เมื่อ กันยายน 06, 2011, 09:16:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DekSin เมื่อ กันยายน 06, 2011, 07:26:53 ก่อนเที่ยง
รายละเอียดเรื่องข้อมูลรถแกมม่า2 ต่างจากรุ่นแกมม่า100กว่าจุด ดูผิวเผินอาจไม่แตกต่างมากแต่ถ้ารื้อมาเปรียบเทียบ ชัดเจนครับ

สิ่งที่ต่างกันก็มีเยอะนะคับเอาแบบหลักๆ
ก็มีเสื้อสูบ วาล์ว-ต่างที่วัสดุ ณ บางตัว
และภายนอกต่างกันอย่างเห็นๆ น้าต้องเจาะ
จงอะคับอยากรู้ส่วนใหน
แต่ที่เหมือนมักๆ..คือมานโครตแดรกน้ำมันเลยงับปม :)
แต่ผมทำให้มันจิ๊บๆเท่าn-proได้แล้วงับ :D

พ่อน้องพีม