Main Menu

ตำนาน"โซนรั่ว....ลั้ลลา"

เริ่มโดย เบิร์ด ณ โซนรั่ว, สิงหาคม 13, 2011, 09:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เอส ณ.โซนรั่ว

เตรียมตัวออกไปว่ายน้ำเล่นที่ซอยวัดกู้

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ ตุลาคม 12, 2011, 10:36:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: woratach เมื่อ ตุลาคม 12, 2011, 09:45:14 ก่อนเที่ยง
ตอนนั้นอยากให้เจ้าเบสมาอยู่บนรถจริงๆ
แต่ผมก็ไม่ยอมก็เลยไล่ไปซักระยะเกือบจะแซงอยู่แล้ว
มันดันยกแล้วเลี้ยวเข้าปั้มเราเลยตกเป็นผู้แพ้เลย...กำ
ยังถามตัวเองอยู่เลยมันเบิ้ลทำไมหว่าถ้าคิดจะแซดแค่สั้นๆ..ไอ้บ้า

เขาก็คิดว่าเราจะเลี้ยวตามเข้าไปในปั้มน่ะสิ
จะได้คุยกันไง...อิอิ
ถ้าน้ำมันไม่เต็มถังจะเข้าไปตามแล้ว

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

ต้องร่วมแรงร่วมใจ
ให้พ้นภัยทั่วไทย

วันอาทิตย์ ที่ 16 ต.ค 54 เวลา 18.00 น.

ใครสะดวกหรือว่าง รบกวนเชิญชวนไปร่วมกันเชียร์ ทีมฟุตบอล BB CU กันครับ

เวลานัดเจอและรับบัตรหน้าสนามก็ 17.30 น.เป็นต้นไปเหมือนเดิมครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

คำทำนายที่เคยมีช้านานนัก
เริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้
หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยทำนาย
เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา
ประเทศชาติจะรุ่งเรืองและเฟื่องฟุ้ง
น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า
พวกกาขาวจะบินรี้หนีเข้ามา
เป็นประชาจนเต็มพระนคร
ชนทั่วโลกจะยกพระองค์ท่าน
ชื่อกระฉ่อนร่อนทั่วทุกสิงขร
ออกพระนามลือชื่อดั่งทินกร
องค์อมรเอกบุรุษแห่งแผ่นดิน
ชาวประชาจะปิติยิ้มสดใส
แต่อกไหม้หนอนกินข้างในสิ้น
จะมีพวกกาฝากคอยกัดกิน
เพื่อให้ได้สิ่งถวิลสมจินตนา
จะมีการต่อตีกันกลางเมือง
ขุนนางเขื่องกังฉินกินทั่วหล้า
คอรัปชั่นจะกัดกร่อนทั้งพารา
ประดุจปลวกกินฝานั้นปะไร
ข้าราชการตงฉินถูกประนาม
สามคนหามสี่คนแห่มาลากไส้
เกิดวิกฤติผิดเพี้ยนโดยทั่วไป
โกลาหลหม่นไหม้ไร้ความดี
ประชาชีจะสับสนเรื่องดีชั่ว
ถ้วนทุกทั่วจะหมุดขุดรูหนี
ไม่แน่ใจสิ่งที่ทำนำความดี
เกรงเป็นผีตายตกไปตามกัน
พุทธศาสน์จะถูกรุกและล้ำ
มิตรเคยค้ำเป็นศัตรูมุ่งอาสัญ
เกิดวิกฤติธรรมชาติอุบาทว์ครัน
พายุลั่นน้ำถล่มดินทลาย
แผ่นดินแยกแตกเป็นสองปกครองยาก
เกิดวิบากทุกข์เข็ญระส่ำระสาย
เกิดการปราบจลาจลชนล้มตาย
เลือดเป็นสายน้ำตานองสองแผ่นดิน
ข้าเป็นนายนายเป็นข้าน่าสมเพช
ผู้มีบุญมีเดชจะสูญสิ้น
ทั้งพฤฒาอาจารย์ลือระบิล
จะร่วงรินดุจใบไม้ต้องสายลม
ความระทมจะถมทับนับเทวศ
ดั่งดวงเนตรมืดบอดสุดขื่นขม
คนที่ดีจะก้มหน้าสุดระทม
ส่วนคนชั่วหัวร่อร่าทำท่าดัง
จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว
ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง
ผู้ปกครองจะเป็นหญิงพึงระวัง
สายน้ำหลั่งกรากเชี่ยวหวาดเสียวใจ
ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม
หลังฝนคร้ามลั่นครืนจะยืนได้
จะเข้าสู่ยุคมหาชนพาไป
เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา
คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น
แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา
ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา
ยามเมื่อฟ้าศรีทองผ่องอำไพ
ถ้าเป็นดั่งคำทำนายหลังฝนนี้น่าจะไม่มีอะไรเเล้วครับ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

แก้ว โซนรั่ว

ขออยู่ในหน้าที่ 500 ด้วยคน

offoziz

ไม่มีอะไรนี่...ไม่มีอะไรเหลือใช่ไหมครับพี่ไจ้

offoziz

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 12, 2011, 11:38:04 ก่อนเที่ยง
วันอาทิตย์ ที่ 16 ต.ค 54 เวลา 18.00 น.

ใครสะดวกหรือว่าง รบกวนเชิญชวนไปร่วมกันเชียร์ ทีมฟุตบอล BB CU กันครับ

เวลานัดเจอและรับบัตรหน้าสนามก็ 17.30 น.เป็นต้นไปเหมือนเดิมครับ

เต็มเหนี่ยว  เล่นในบ้าน  จัดไปครับ

น้าเอส  เสื้อหด เอวลอยเป็นลิฟท์กะออยแล้วครับ

เวง ฝนตกลงมาอีกจะเพิ่มน้ำอีกหรือไง

bas7026

สวัสดีครับ หายไปนาน สวัสดี  พี่เบิร์ด พี่เอส พี่เบส พี่ทัศน์ พี่เอ้ พี่เเก้ว พี่ไจ้ พี่เขี้ยว ครับ

ยินดีกับ 500 หน้า อย่างนี้ต้องมีฉลอง 5555+

วันนี้ไปโรงเรียนมา ไปรับเกรด สบายดี 3.86 ความฝันที่เป็นจริงก็ได้เกิดขึ้นเพราะความตั้งใจ อิอิ

084-102-6501.  บาสครับ

bas7026

เน็ตเน่ามาก กรรม !!!

ออน Facebook ไม่ได้เลย เเง่ๆ
084-102-6501.  บาสครับ

ออน MSM แทนตามนั้น

ถึงว่าหายไปไหนใน Fb

nakornxpp

ธัชพงศ์   พิมพ์ทอง
2501741632
ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา
ออมทรัพย์ สาขา สวนอุตสาหกรรม โรจนะ
โทร 086-8074453

อ้างจาก: bas7026 เมื่อ ตุลาคม 12, 2011, 03:30:07 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ หายไปนาน สวัสดี  พี่เบิร์ด พี่เอส พี่เบส พี่ทัศน์ พี่เอ้ พี่เเก้ว พี่ไจ้ พี่เขี้ยว ครับ

ยินดีกับ 500 หน้า อย่างนี้ต้องมีฉลอง 5555+

วันนี้ไปโรงเรียนมา ไปรับเกรด สบายดี 3.86 ความฝันที่เป็นจริงก็ได้เกิดขึ้นเพราะความตั้งใจ อิอิ

3.87 โค-ตะ-ระ เก่งมันต้องอย่างนี้พ่อแม่ชื่นใจ ถ้าเป็นลูกชายพี่ได้ 3.87พี่จะปิดซอยฉายหนังแม่งเลย.

BB-CU GO TO TPL

หาก 2 นัดในเดือน ตุลาคม ไม่เก็บ 6 แต้มเต็ม จะกลับไปเชียร์เมืองทองเหมือนเดิม.....เวง