Main Menu

ตำนาน"โซนรั่ว....ลั้ลลา"

เริ่มโดย เบิร์ด ณ โซนรั่ว, สิงหาคม 13, 2011, 09:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

แก้ว โซนรั่ว

เหลืออีกแค่ 13 วันไม่รู้งานแข่งโบนันซ่าเขาใหญ่ จะออกหัวออกก้อย...
ถ้าวิกฤตน้ำยังไม่ลดคงจะไม่มีใครมีกระจิตรกระใจ ไปแว็นแน่ๆเลย..
ผม 1 คนหละถ้าน้ำท่วมบ้านคงจะไม่ไปแน่ๆ

เอส ณ.โซนรั่ว

ช่วงนี้หากมีทริปออกต่างจังหวัด กล่องผมไม่ให้ไปไหนทั้งสิ้น หากน้ำยังไม่ลดเป็นปกติครับ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 07:17:18 หลังเที่ยง
ช่วงนี้หากมีทริปออกต่างจังหวัด กล่องผมไม่ให้ไปไหนทั้งสิ้น หากน้ำยังไม่ลดเป็นปกติครับ
2 อาทิตย์น้ำคงยังไม่ลดแน่ๆ นี้แค่น้ำก้อนแรก น้ำก้อน 2และ 3 ยังไม่มาเลย
สงสัยงานนี้ท่วมเป็นเดือนเหมือนปี 38

เอ้ ณ โซนรั่ว

สวัสดีทุกท่าน  ด้วยความห่วงใยระวังน้ำท่วมด้วยนะครับ

Thai vs KSA 11 oct 2011.avi

ก่อนบอลไทยเตะรอบคัดเลือกบอลโลกครับ พรุ่งนี้เป็นกำลังใจให้ทีมชาติไทยด้วยครับ

เอาวิธีจอดรถยนต์หนี้น้ำท่วมมาฝากครับ......อิอิอิอิอิ

โซนรั่วกลุ่มเรามีใครบ้านจมน้ำบ้าง

บ้านลุงหนุ่ย ที่อยุธยา ครับ ส่วนบ้านพี่เบริ์ด หากน้ำหนุนมาไม่น่าจะรอด.......

jirapong

โซนรั่วนี่ ผมอยากรู้ จิงว่า มีคำคม ว่า โธ่ ...ว่าอะไรบ้าง
2 Stroke เชียงราย น๊ะจ๊ะ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

อ้างจาก: jirapong เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:31:47 หลังเที่ยง
โซนรั่วนี่ ผมอยากรู้ จิงว่า มีคำคม ว่า โธ่ ...ว่าอะไรบ้าง

มันเป็นวลี ของเพื่อนในกลุ่มครับ   โธ่..พี่ก็รู้    แล้วจะต่ออะไรก็แล้วแต่นึกออกช่วงนั้นครับ

เขี้ยว ณ.โซนรั่ว

ไปรับน้อง เยลโล่ กลับมาแล้วครับ...รอเจ้าเบสตั้งนานไม่เห็นมา..
เป็นห่วงบ้านเบิร์ด..ข่าวแว่วๆมาว่าเขาจะปล่อยน้ำมาจากเมืองเอกคืนนี้
มาตามคลองเปรมประชากร...(คลองหน้าบ้านเบิร์ดป่าวไม่รู้)..
ตอนนี้คลองบ้านเบิร์ดก็ปริ่มๆตลิ่งแล้ว...ห่างจากพื้นคลังอะไหล่
ไม่มาก...ถ้ามีน้ำมาสมทบอีก...ก็น่ากลัวครับ..

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:15:12 หลังเที่ยง
บ้านลุงหนุ่ย ที่อยุธยา ครับ ส่วนบ้านพี่เบริ์ด หากน้ำหนุนมาไม่น่าจะรอด.......

บ้านหนุ่ยไม่รู้เป็นไงบ้าง..ใครรู้ข่าวบ้าง...บอกต่อด้วยครับ
บ้านเบิร์ด..ก็น่าเป็นห่วง.....รถเยอะ..ของตรึม
ถ้าน้ำมาจริงๆ..จะจัดการอย่างไรถึงจะทันหนอ..
ขออย่าให้มันมาเลย..ขอให้เป็นแค่ข่าวลือ....สาธุๆๆๆๆ

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:48:04 หลังเที่ยง
ไปรับน้อง เยลโล่ กลับมาแล้วครับ...รอเจ้าเบสตั้งนานไม่เห็นมา..
เป็นห่วงบ้านเบิร์ด..ข่าวแว่วๆมาว่าเขาจะปล่อยน้ำมาจากเมืองเอกคืนนี้
มาตามคลองเปรมประชากร...(คลองหน้าบ้านเบิร์ดป่าวไม่รู้)..
ตอนนี้คลองบ้านเบิร์ดก็ปริ่มๆตลิ่งแล้ว...ห่างจากพื้นคลังอะไหล่
ไม่มาก...ถ้ามีน้ำมาสมทบอีก...ก็น่ากลัวครับ..

แถวบางพลียังไม่น่าห่วงครับรอลุ้นคืนนี้ถ้ามันปล่อยน้ำมาทางลาดกระบังมีแวว

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:48:04 หลังเที่ยง

พี่ออกตัวไปได้ไม่เกินห้านาทีเบสต้นจัดก็มาถึงครับ
แบตหมดอย่างที่คิดครับ
เลยไปนั่งกินตีนกันสองคนครับ

เพิ่งจะกลับบ้านไปครับ

ไม่ต้องห่วงครับ
บ้านผมเต็มที่ก็หัวเข่า

ตอนนี้ติดต่อน้องที่เปิดร้านซ่อมรถแล้ว
พรุ่งนี้ว่าจะเอารถในบ้านไปจอดที่้ร้านมันซะหน่อย

มันยินดีมากเพราะจะเอาถผมไปดึงลูกค้าด้วย...สบายไปครับ
ส่วนบ้านผมถ้าน้ำสูงกว่านี้ไม่เกิน1เมตรก็ไม่น่ามีอะไรมากครับ

แต่ถ้ามาสองสามเมตรแบบอยุธยาก็จบครับ

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

อ้างจาก: woratach เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 09:31:10 หลังเที่ยง
แถวบางพลียังไม่น่าห่วงครับรอลุ้นคืนนี้ถ้ามันปล่อยน้ำมาทางลาดกระบังมีแวว

บางพลี,ปากน้ำ,มหาชัย,แม่กลอง,อยู่ใกล้ปากอ่าวไทย..
ถ้าน้ำทะเลไม่หนุน ก็ไม่น่าจะมีอะไรนะครับ เตรียมรับมือไว้ก็ดีครับ
แต่ถ้าน้ำทะเลจะหนุนเหมือนเมื่อปี 2526 ก็ไม่อยากจะคิด.....

เดียวจะระบายปั้มล่าง และจานออกก่อน หาเงินค่าผัดชีอิ้วคืน.... :P

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย..สาธุ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 09:58:30 หลังเที่ยง
สงสัยไปนอนกันหมดแล้ว......

ยังหรอกครับน้อง...ราตรีนี้อีกยาวไกล...
อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 10:01:16 หลังเที่ยง

พี่ออกตัวไปได้ไม่เกินห้านาทีเบสต้นจัดก็มาถึงครับ

ตอนนี้ติดต่อน้องที่เปิดร้านซ่อมรถแล้ว
พรุ่งนี้ว่าจะเอารถในบ้านไปจอดที่้ร้านมันซะหน่อย

มันยินดีมากเพราะจะเอาถผมไปดึงลูกค้าด้วย...สบายไปครับ
ส่วนบ้านผมถ้าน้ำสูงกว่านี้ไม่เกิน1เมตรก็ไม่น่ามีอะไรมากครับ

แต่ถ้ามาสองสามเมตรแบบอยุธยาก็จบครับ

โธ่!...พี่ก็เลยอดกีนตรีนเลย... :P

พี่ว่า..ไม่น่าจะถึงขนาดอยุธยาหรอกครับ..
พื้นที่ตรงนั้น..รัฐบาลกับกอทอมอเขาสกัดกั้นเต็มที่
เค้าไม่ยอมเสียหน้ามากหรอก..เชื่อพี่ดิ.. ???

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: mr.hashe ที่ วันนี้ เวลา 10:01:16 PM
อ้างจาก: kheaw maeklong ที่ วันนี้ เวลา 08:48:04 PM

โธ่!...พี่ก็เลยอดกีนตรีนเลย... แลบลิ้น

พี่ว่า..ไม่น่าจะถึงขนาดอยุธยาหรอกครับ..
พื้นที่ตรงนั้น..รัฐบาลกับกอทอมอเขาสกัดกั้นเต็มที่
เค้าไม่ยอมเสียหน้ามากหรอก..เชื่อพี่ดิ.. ฮืม

สาธุ...
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"