Main Menu

ตำนาน"โซนรั่ว....ลั้ลลา"

เริ่มโดย เบิร์ด ณ โซนรั่ว, สิงหาคม 13, 2011, 09:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

แก่แต่สังขาร......
แต่สันดานวัยรุ่น...

bas7026

ไม่ไหวเเล้ว ไม่สบาย คงหายทัน ระยองนะ

สาเหตุ น่าจะมาจาก ลุยไปเอาเเม๊กกับพี่เอส
084-102-6501.  บาสครับ

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

ลุยไปเอาแม็ก หรือ แ...ก ตรีนไก่มากไป 5555+

อ้างจาก: klampha เมื่อ กันยายน 30, 2011, 11:59:45 ก่อนเที่ยง

ลุยไปเอาแม็ก หรือ แ...ก ตรีนไก่มากไป 5555+
เพิ่มเติมในส่วนที่ขาดหาย....ด๊.....

วันนี้ ไปส่งกักขัง ปทุมตอนเย็น บาสอยากนั่งรถเล่นไหมมาหาพี่ที่ทำงานแล้วจะพาไปเที่ยว

เอส ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: bas7026 เมื่อ กันยายน 30, 2011, 11:56:52 ก่อนเที่ยง
ไม่ไหวเเล้ว ไม่สบาย คงหายทัน ระยองนะ

สาเหตุ น่าจะมาจาก ลุยไปเอาเเม๊กกับพี่เอส

ใครสั่งใหุ้ลุยหว่า...............

เขี้ยว ณ.โซนรั่ว

สอบถามครับ...ใครชำนาญเส้นทาง จรัญ 13  ก่อนที่จะเลี้ยวไป พุทธมณฑล สาย 1 บ้างครับ
จากลาดพร้าวไปทางไหนใกล้ครับ..

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ กันยายน 30, 2011, 12:52:00 หลังเที่ยง
สอบถามครับ...ใครชำนาญเส้นทาง จรัญ 13  ก่อนที่จะเลี้ยวไป พุทธมณฑล สาย 1 บ้างครับ

ออกทางมีนบุรี และไปหนองจอก ออกลาดกะบัง เข้ามอเตอร์เวย์ วิ่งเข้าพระราม9 เข้าดินแดงออกวิภา มาดอนเมือง ผมไปไม่ถูก....55555

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ กันยายน 30, 2011, 12:52:00 หลังเที่ยง
ไม่รู้แต่ถ้าเป็นผมที่ไม่สันทัดเส้นทางผมวิ่งรัชดา ยาวๆ ออกจรัญ แล้วก็ไล่ซอยเอาเลย

อ้างจาก: woratach เมื่อ กันยายน 30, 2011, 12:57:32 หลังเที่ยง
ไม่รู้แต่ถ้าเป็นผมที่ไม่สันทัดเส้นทางผมวิ่งรัชดา ยาวๆ ออกจรัญ แล้วก็ไล่ซอยเอาเลย

หากวิ่งเส้น จรัญ ก็ง่ายครับ แต่จรัญ 13 มันอยู่เลยแยก 35 โบ้เก่าไปอีก  รถติดโคตรๆๆ

วิ่งเส้นราชพฤษ ก็ได้แต่จะเข้าข้างหลัง จรัญ 13 ไงลองโทรถามทาง พี่เบริ์ด หรือพี่หนุ่ย เลยครับ น่าชำนาญ เส้นทางดี

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

แยกรัชดา-ลาดพร้าว เลี้ยวขวาผ่านหน้าศาล วิ่งยาวเลย ข้ามสะพานพระราม 7

ก็เจอถนนจรัญแล้วครับ แต่ต้องไล่ซอยเอา ไม่รู้ว่าทางนี้มันหัวถนนหรือท้ายถนน

ไปก็บ่อยแต่ไม่เคยจำเลยครับ 555+

เอ้ ณ โซนรั่ว

จรัลฯ 13 เลย 3 แยกไฟฉายไปหน่อยครับ

อิอิ..ขอบคุณทุกคนมากครัฟ...คงจาต้องเอาตามน้องทัชกับน้องหนุ่ยบอก..เป็นคำตอบสุดท้าย..
เออ..แต่ก็น่าสนเส้นทางตามที่เอสบอกนิ..อิอิ...จะได้กลับบ้านพรุ่งนี้เลย....เข้าท่าแฮะ..
เวลากล่องถาม..ก็เปิดกระทู้ให้ดู..ว่าเนี่ยไงน้องบอกทางมางี้อ่ะ..5555

อ้างจาก: Zero4champRR เมื่อ กันยายน 30, 2011, 01:12:18 หลังเที่ยง
จรัลฯ 13 เลย 3 แยกไฟฉายไปหน่อยครับ

เลยไปทางไหนครับพี่เอ้...ไปทางท่าพระหรือทางปิ่นเกล้าครับ
สงสัยว่าจะต้องเอาไอ้เฒ่าไปซะแล้ว...เพื่อสะดวกในการหลงเอ้ยการกลับรถ...555

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ กันยายน 30, 2011, 01:19:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Zero4champRR เมื่อ กันยายน 30, 2011, 01:12:18 หลังเที่ยง

เลยไปทางไหนครับพี่เอ้...ไปทางท่าพระหรือทางปิ่นเกล้าครับ
สงสัยว่าจะต้องเอาไอ้เฒ่าไปซะแล้ว...เพื่อสะดวกในการหลงเอ้ยการกลับรถ...555

ไปทางท่าพระครับ ซอยเลขคี่อยู่ทางขวาขาไป

max!

พี่ๆๆ โซนรั่วครับ บีบี ซียูอยู่อันดับอะไรครับ อิอิ  เชียงใหม่ด้วยเน้อ อิอิ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ กันยายน 30, 2011, 01:19:02 หลังเที่ยง

ฝากบอก สว.เขี้ยว เรื่องสติกเกอร์ยังไม่ได้ตัดให้ รอตัด2ชื่อพร้อมๆเซอร์

อ้างจาก: mcm เมื่อ กันยายน 30, 2011, 01:22:22 หลังเที่ยง
พี่ๆๆ โซนรั่วครับ บีบี ซียูอยู่อันดับอะไรครับ อิอิ  เชียงใหม่ด้วยเน้อ อิอิ

http://sport.mthai.com/league-table/thai-division-1-league/

16     เชียงใหม่ เอฟซี 25 4 6 15 21 42 -21 18
17     อาร์แบค เอฟซี 24 3 8 13 16 41 -25 17
18     ไทยฮอนด้า 23 5 2 16 25 56 -31 17

เชียงใหม่อยู่โซนตกชั้นครับ อันดับที่ 16

http://bbcu.mthai.com/variety/4192.html

ซิโก้เปรย BigBang อาจต้องอยู่ ด.1 ต่อหลังมรสุมรุมเร้า

เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง กุนซือ บีบีซียู เอฟซี ไม่หวั่นกองหน้าไร้สกอร์ 3 นัดติด ชมนักเตะทำหน้าที่ดีแล้ว เปรยทีมอาจเปลี่ยนแผนอยู่ ดิวิชั่น 1 ต่อหลังมรสุมเยอะ

ความเคลื่อนไหวของทีม "BigBang" บีบีซียู เอฟซี ทีมรองจ่าฝูงของศึกดิวิชั่น 1 ซึ่งตอนนี้กำลังเจอปัญหาฟอร์มตกหลังจาก 3 เกมล่าสุดตั้งแต่ อาร์แบค เอฟซี , ชัยนาท เอฟซี และเกมล่าสุดกับ สงขลา เอฟซี นั้นทีมพี่เสือยังไม่สามารถสะกดคำว่าชนะได้เลย โดย 3 เกมที่ผ่านมาได้มาเพียง 2 คะแนน จากนั้น เสมอ อาร์แบค 0-0 และ เสมอ สงขลา 0-0 ส่วนเกมกับชัยนาท นั้น บีบีซียู พ่ายคาบ้านไป 1-0 และ 3 เกมนี้ บีบีซียู ยังไม่สามารถเจาะตาย่ายของคู่ต่อสู้ได้เลยแม้แต่ลูกเดียว

ซึ่งล่าสุด "ซิโก้" เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง กุนซือ บีบีซียู เอฟซี ก็ได้ออกมากล่าวว่า ต้องยอมรับว่า 3 เกมที่ผ่านมาเราดันเจอทีมที่พลิกโฉมไปมากกว่าในเลกที่ 1 ทำให้เราอาจจะจับทางไม่ถูก ซึ่งก็ต้องยอมรับว่า กองหน้าของเราตอนนี้อาจจะดูฟอร์มฟืดๆไปบ้าง แต่ตนเองคิดว่ามันเป็นจังหวะของฟุตบอล ที่อาจจะมีขึ้นมีลง ก็คงต้องกลับไปทำการบ้านกันใหม่ และตนเองก็หวังว่า กองหน้าของทีมเสือชมพูจะกลับมาท็อปฟอร์มอย่างที่เคยเป็นมาตั้งแต่ช่วงแรกๆ

ทั้งนี้ตนเองก็ไม่หวั่นใจ กองหน้าของทีมจะพากันฟอร์มตกไปหมด แต่โดยรวมนักเตะทั้งหมดที่ลงสนามไปแข่งขันนั้น ก็สามารถทำหน้าที่ได้เป็นอย่างดีอยู่แล้ว ซึ่งส่วนใหญ่ตนเองก็เห็นว่าเป็นแค่จังหวะจบสกอร์เท่านั้นที่ยังไม่ดี แต่รูปเกมโดยรวมก็สามารถประสานงานกันได้เป็นอย่างดีแล้ว

ท้ายนี้จากผลงาน 3 นัดล่าสุดนั้น ทำให้กุนซือของพี่เสือใหญ่ ได้ออกมาเปรยๆทันทีว่า หลังจากจบเกมสงขลา ตนเองก็เห็นแล้วว่า ทีมน่ากำลังจะเจอกับ มรสุมบางอย่าง ซึ่งหากเป็นเช่นนี้ต่อไปตนเองและบอร์ดได้หารือกันแล้วว่า ทีมอาจจะเปลี่ยนเป้าหมาย ไม่ขึ้นไทยพรีเมียร์ลีก และอาจจะหลีกทางให้ สงขลา และ ชัยนาท ได้ขึ้นไปแทน ส่วนทีมตนเองก็อยากที่จะอยู่สู้ศึกดิวิชั่น 1 ต่ออีกครั้งในปีหน้า เพราะรู้สึกว่าทั้ง 2 ทีมน่าจะมีศักยภาพที่เพียบพร้อมกับ อีกทั้งเชื่อว่ามีหลายๆคนอยากที่จะให้ทีมอย่าง ชัยนาท และ สงขลา ได้ขึ้นชั้นมากกว่าเรา ส่วนในเกมที่เหลือๆนั้นก็คงแข่งไปตามกำหนดและสู้กับตัวเองเท่านั้น

offoziz

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 09:36:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: klampha เมื่อ กันยายน 30, 2011, 09:23:50 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับพี่น้อง

เมื่อคืนลืมบอก ตอนกลับรถลงสะพานหน้าสนามบินดอนเมือง

ไอ้น้องเล็กมันมาตีคู่แล้วก็สับเกียร์ แก็ก แก็ก จะให้ผมคิดยังไง

ผมไม่ได้ทิ้ง สวทัศ นะครับ เหตุการณ์มันพาไป นิสัย 5555+

ดีนะเด็กชายมานะ  และพี่เบส ไม่อยู่ด้วย ไม่งั้นปิดถนนแซด กันยาว..............อิอิอิ

2 คนนี้ไม่ต้องสืบ ควันกลบตูด