Main Menu

ถ้าเราซื้อขอบ did ผู้ขายรับประกันว่าไม่ผุ แต่ของที่ส่งมามีสภาพดังนี้ถือว่าผุใหม?

เริ่มโดย gusttwo, กรกฎาคม 27, 2011, 07:35:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gusttwo

พี่เขาต่อ 300 400 สุดท้ายผมขอ 450 ช่วยค่าโอนกับค่าไปโอน 50 บาท

แต่.. นัดจะโอนเงินให้ผมเมื่อวานบ่าย จนบัดนี้ยังไม่เห็นโอนเลยง่าาาา

ผมคือใคร...?

ผมจะบอกให้นะแอลเอสตามรูปที่ผมใส่อยู่เป็นล้อ 1.85 DID มือ 1 ผมซื้อมาวงละประมาน 1200 บาทเอง

ซื้อมา 2 ปีแล้ว

Freedom First

แบบนี้ร้องไม่ผุ จริงๆแล้วควรจะรับคืนของมากกว่านะครับ ไม่งั้นขอเสนอให้แบนไอดีไปเลย ถือว่าไม่มีความจริงใจในการค้าขาย
ไม่ใช่ว่าเขาโอนเงินมาแล้วก็เสร็จกรู รบกวนจขกท.ลงชื้อผู้ขายและไอดีด้วยครับ

aom_1975

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ กรกฎาคม 28, 2011, 09:22:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aom_1975 เมื่อ กรกฎาคม 28, 2011, 01:38:50 หลังเที่ยง
ข้างละ 1100 มันเกือบได้ของใหม่ละนี่ครับ
ถ้าเป็น did ผมว่าเกือบ 2000 นะครับ ถึงจะได้ของใหม่

ถ้าผิดพลาดก็ต้องขอโทดด้วยนะครับ ผมคงซื้อมานานละเมื่อก่อนเคยซื้อแพดดอกรัชดามันก็แค่คู่ละสามพัน  ราคาตอนนี้ไม่ทราบราคาแน่นอนเหมือนกันครับ  ไงก้อขอโทดด้วยนะครับ

อ้างจาก: เกร็งน่อง เมื่อ กรกฎาคม 28, 2011, 01:41:38 หลังเที่ยง
น้องน่าจะหาซื้อมือ1  ดีกว่านะ  ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่     ผมก็งงนะ  มือวงละ1000   กับมือ1วงละ1000  อย่างไหนดีกว่ากัน
แต่เราคงไม่เอาไปวิ่งลงหลุมทุกวันหรอกมั้ง  คงไม่ดุ้งง่ายๆหรอก มือ1 วงละ 1000  น่ะ  จัดไปเถิด
086-6739314   ชื่อแบงค์    ขายล้อ มิเนียม เงินขนาด 2.15-17      มือ1  ราคา  1,250.-    รวมส่ง  อยู่เชียงใหม่
ลองดูนะ  มีของดีก็บอกต่อกันไปเท่านั้นไม่ได้เป็นพ่อค้า
ราคาที่ว่า เป็นล้อของอะไรครับ
ผมเจอมาแต่ละร้าน did 2.15  มีแต่ วงละ 2000+ เจอถูกสุด ก็เกือบสองพันแล้ว
มีหน้าเว็บเขาไหมครับ ตอบ pm ก็ได้ อยากเห็น

สุดท้าย...

เอาใจช่วย จขกท. ครับ
ได้คืนซัก 5-600 ก็ยังดี

gusttwo

ขอบคุณทุกท่านครับ วันนี้พี่เขาโอนเงินคืนมาให้ 450 บาทแล้วครับ

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ช่วยดูสภาพและออกความเห็นว่ามันผุจริงๆ  ถ้าผู้ซื้อคุยกับผู้ขายเองก็อาจจะคิดไม่ตรงกัน เช่นผุมากน้อย รับได้ไม่ได้
โดยผมก็ส่งกระทู้นี้ให้พี่เขาอ่านว่า พี่น้องในนี้วิเคราะห์ว่ามันผุจริงๆ ไม่ใช่ผมกล่าวตู่โกหก

เคสนี้พี่เขารับผิดชอบโอนเงินคืนแล้ว ก็ถือว่าผ่าน จึงขอไม่ลงชื่อให้พี่เขาเสียเครดิตครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆๆๆครับ

gusttwo

พี่น้องทุกท่านที่ออกความเห็นในกระทู้นี้ก็เปรียบเสมือนคนกลาง การที่มีคนกลางช่วยไกล่เกลี่ยก็ทำให้จบปัญหาง่ายขึ้น
เพราะถ้าคนคุยกันสองคน ก็อาจต่างยึดถือแต่ความคิดของตนทำให้ปัญหาจบยาก หรือบานปลายทะเลาะกัน

ถ้าผมหรือพี่น้องคนใดมีปัญหา ท่านผู้รู้หรือมีประสบการณ์ก็โปรดช่วยออกความเห็นอีกนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

taroshow